Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Cám ơn bác
2013 e ở đây. Nếu vị trí này bác thấy phù hợp thì em pm thông tin chủ nhà cho bác. Pé này người Hà nội.
Cairnhill Crest 8 Cairnhill Cir, Singapore 229814https://maps.google.com/?q=8 Cairnhill Cir, Cairnhill Crest, Singapore 229814&ftid=0x31da19937dcc1dab:0x5bbc0f281dc9dbf5&hl=en-VN&gl=vn
Cách MTR Orchard, Somerset: 950m (walk)
Căn hộ có 3 bed room, 2 rest room.

Căn này gần MRT Orchard 350m
Lucky Plaza Apartment 304 Orchard Road, Singapore 238863 https://goo.gl/maps/eg6ycu8hRUo

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/11/04
214
1.651
93
Homestay ở đâu , anh có thể chỉ cho mình đc ko? Cuối tháng 8 này mình đi doàn 4 lớn 5 đứa nhỏ từ 8 đên 15
Chỗ ở thì bác xem bên singstay.com. Vé các chỗ vui chơi ca múa thì ở baynhe.vn.
Bữa mình ở khu Newton cách điểm MRT Newton (NS21-DT11) tầm 200m

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Các bác nam đi Sing thì nên chú ý việc mang thuốc lá vào Sing nhé. Hôm nọ em bị hải quan mời vào phòng vì soi thấy 3 gói thuốc còn nguyên seal.
Lúc em xuống máy bay, mang theo 4 gói thuốc thì ko thấy nói gì, nhưng sau khi đi Malaysia rồi quay lại Sing bằng đường bộ thì con mụ hải quan già nó soi và bắt ra 3 gói thuốc móp méo dập nhưng còn nguyên seal chưa bóc. Thế là mụ ấy kêu em vào phòng làm việc, trứng trym em lúc ấy nó teo bằng hạt sầu riêng ạ. Lập biên bản các kiểu xong dẫn em sang thuế vụ nói với sếp phòng thuế là thằng này "phạm tội vận nhập lậu hàng" ông phạt nó cho tôi, xong chỉ tay lên cái bảng mức phạt, tận mấy nghìn đô ạ. Em nghĩ thầm chết cmr, không có tiền đóng phạt thì jail là cái chắc, đúng là cái miệng hại cái thân.
Ai ngờ đâu số em nó hên các anh à, ông sếp già đẹp trai bên thuế thấy em dễ thương nên trấn an, ổng nói việc này bình thường, ổng gặp hoài mỗi ngày, Sing nó ra luạt quái ác, bắT PHẢI KHAI TỪNG GÓI THUỐC MANG VÀO SING.
May mắn là em chỉ phải đóng thuế nhập cảnh cho 3 gói chứ không phạt vì lần đầu.
Kết luận: thuốc lá ngoại trừ gói đã bóc hút dở (using) thì họ chấp nhận cho mỗi người. KHÔNG CẦN KHAI BÁO.
Gói còn nguyên- BẮT BUỘC PHẢI KHAI, một gói cũng phải khai. 1 pack = $8,25
Do đó các bác đi đoàn đông thì chia ra, xé seal vứt bớt một điếu cho đỡ phải đóng thuế.
Lưu ý thêm là đừng nghĩ b mang bộ đàm vào Sing dùng nhé. Lúc ngồi trong phòng hải quan em thấy có khách nước ngoài bị soi ra mấy cái bộ đàm mang vào lập biên bản. Không biết nó tịch thu hay phạt cũng không rõ. Em cũng có hỏi ông sếp thuế thì ổng nói, thực ra mày đi người không vào Sing là tốt nhất, còn có cái gì khác lạ mà mày có, thằng đứng kế mày không có thì cứ khai báo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113
Em mới dẫn tụi nhỏ đi Sing về, bên đó hệ thống giao thông công cộng cực kỳ thích. Ai thích tự đi ko cần qua tour rất hay. Bus và Mrt kết hợp có thể đi khắp nơi. Nhìn hệ thống tàu điện ngầm của Sing thì Sài gòn chờ ko biết bao giờ có luôn.

Hạng B2
12/7/07
273
9.129
93
44
hồ chí minh
Em cũng dẫn gia đình đi tự túc , book ks Bright star hotel trên agoda , cach Mrt 400m, nên đi chơi thoai mái, mua cai the ez link 12 đô,đi Mrt hay xe bus thoai mái, hết tiền thì nạp tiếp, dư tiền thì khi về trả lại
khu em ở geylang nên ăn uống lúc nào cũng dễ dàng và rẻ... Cháo ếch nổi tiếng thì ngay sau lưng ks
Tour phượt Singapor

Ks thi sach se, rong rai, gia agoda thì rẻ hơn so với giá niêm yết tại ks
Do bay chuyến chiều nên tới Nhận phòng cũng gần 7 giờ , đói quá nên đi ăn cháo ếch,,, đợi miệt mài luôn... Ko biết do đói hay vì cháo ếch ngon nên ăn sạch sẽ ... 4 phần ếch , 2 tô cháo, 6 chén cơm, 2 dia cải xào hết 110 đong
Tour phượt Singapor

an no rồi đón xe bus đi qua khu Mútafa center mua đồ giá rẻ, mua đồ ăn mấy bác nhớ chẹck han sự dụng nhé
Tour phượt Singapor

awn thử đồ Ấn
Basnh thì ngọt quá ,cơm thì cay tê lưỡi...trà sữa ngon hêhhe ,,,Đồ Ấn ăn là rẻ nhấtu
Tour phượt Singapor

.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/7/07
273
9.129
93
44
hồ chí minh
Bác Nghịp có dẫn bé đi Science Center không :)
Em cũng dự định đi vào ngày cuối nhưng ko kip thời gian nên hẹn năm sau.
ngày thứ 2 đi sentosa tham quanUniversal và S.E.A aquarium
em mua vé từ viêt nam giả rẻ hơn mua bên sing ,divui.com em mua vé tại đây
do ko có kinh nghiệm nên ko tham quan Thuy cung trước nên vào Universal chơi hết 1 ngày rồi ko kip giờ qua tham quan Thuy Cung
Tour phượt Singapor

Do nhà nghèo nên mỗi em mang theo 1 chai nước suối không vào rot nước uống ,khỏi tốn tiền mua hheeehe ..,công nhận vòi nước uống công cộng nhiều mà uống ko có đau bụng .chai nước suối 2 đô, đau bụng thiệt :)....đồ ăn trong đây mắc vãi 12 đo /1 phần
em đem theo bánh mì sanwid và thit nguội ,chesse là xong bữa
a quên...gần ks có cái siêu thị nhỏ bán đồ ăn với trái cây cũng rẻ...em toàn mua ơ đây rồi xãch đi ăn dọc đg
vao universal chơi đáng đồng tiền...chơi hết trừ cái trò tàu lượn ,ghê vãi...
coi phim 3d tranformer hay dễ sợ..rất ấn tượng
choi phải xếp hàng hơi bị đông, khách Trung quốc đi tour đông dễ sợ
Tour phượt Singapor
Tour phượt Singapor
Tour phượt Singapor

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/7/07
273
9.129
93
44
hồ chí minh
Tour phượt Singapor
Tour phượt Singapor
Tour phượt Singapor
Do di chuyển bằng phương tiện công cộng mà co trẻ em nên em làm cho mỗi đứa 1 cái thẻ đeo . In tên và địa chỉ khách sạn , số điện thoai tại sing
và hướng dẩn cho tụi nhỏ khi bị lạc phải làm gì
hệ thống MRT hiện đại và sự dụng đơn giản ...em hướng cho tụi nhỏ 1 lần là tụi nhỏ dẫn em đi phà phà
tui nhỏ mệt đuối khi đi bộ nhiều hehe
Tour phượt Singapor

Chỉnh sửa cuối: