Tập Lái
25/7/19
19
13
3
39
Tourneo mà có máy dầu là ”một mình anh...chấp hết” :) hóng máy dầu 1.0 hay 1.5 cũng dc

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Alphard của Toyota cũng kiểu này giá hơn 4 củ to, mềnh càng mà khá kém vì giá cao quá. Toi dáng hơi cục mịch, nó mà kiểu Sedona thì chẹp chả bàn thêm

Hạng C
6/3/12
803
451
63
xấu đẹp do quan điểm nhìn nhận,thẩm mỹ mỗi người.Riêng mình thấy đẹp,rộng rãi,mình mà có nhiều xiền sẽ làm 1 em để chở gia đình đi chơi!
Mình cũng nghĩ vậy. Nếu có điều kiện về kinh tế và thời gian, mua những dòng xe gia đình đi du lịch là thích nhất. Quan trọng nhất vẫn là cả nhà cùng cảm thấy rộng rãi, thoải mái khi ngồi trên xe :)

• Like
Reactions: ongnghique
Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
mong ford đưa mẫu mới hoặc chí ít cũng nên nâng cấp một vài chi tiết như cửa lùa điện , khởi động thông minh , cốp sau đóng bằng điện , phía trước phải có dãy đèn LED và 1 số còn lại ! xe hơn 1 tỷ ít phải có như thế tạm đủ mới chiều được khách hàng !
May thứ option anh kể ra ngoài gắn có hết nha anh. Đưa đống đó zô bán giá 1,2 giống Sedona anh cũng chửi sao mắc Quá à :D

• Haha
Reactions: lamnk
Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Anh em cứ chê chứ tầm giá này anh em mua được chiếc Mpv nào ngồi 7 người mà để được mấy cái vali to giống vầy? Sedona cũng chưa chắc để được nhiều hành lí vầy nha :D

• Like
Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.589
113
Sài Gòn
nkl.am
Anh em cứ chê chứ tầm giá này anh em mua được chiếc Mpv nào ngồi 7 người mà để được mấy cái vali to giống vầy? Sedona cũng chưa chắc để được nhiều hành lí vầy nha :D
sedona target khách cá nhân, gia đình

tourneo target khách công ty, chạy dịch vụ

• Like
Reactions: huynhthanh
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Mỗi một loại xe khi nhà sx họ đưa ra đều có phân khúc khách hàng khác nhau. Tuy nhiên, con này chỉ để chở gia đình hay chạy dich vụ. Còn kết hợp gia đình với di chuyển cá nhân thì em sẽ làm con Sedona... vì con này em nhìn không thấy chỗ nào đẹp hết.

Hạng B1
6/8/15
68
102
33
38
Kiểu dáng thì xấu.. Hàng ghế giữa thì tách rời.. Thôi!! innova của mình vẫn tốt chán :)

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
sedona target khách cá nhân, gia đình

tourneo target khách công ty, chạy dịch vụ
Mà máy xăng chắc dịch vụ cũng hok mặn mà lắm bác ơi.
Hôm trước em đi thấy 1 chị nha - chính xác là 1 chị luôn chạy con Tre vơ lơ gì của Pờ Gô (một kinh nghiệm cho hãng xe là e nghĩ nên đặt tên dễ nhớ chứ cái tên gì mà hok có ấn tượng luôn) chạy . Thấy siêu ngầu chị ta như là tài xế xe trung chuyển chính hiệu kakaka

• Like
Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Phân khúc này ngoại hình ko phải là yếu tố then chốt để khách chọn mua vì đa phần là gia đình đã có xe sedan hoặc SUV và mua thêm 1 chiếc đi xa ngồi cho thoải mái. Yếu tố quan trọng khi chọn mua là nội thất bên trong, rộng rãi và tiện nghi.
Sedona trần rất thấp, phân khúc này 3 xe Tourneo, Peugeot Traveller và Merc V250 thiết kế na ná nhau, đúng nghĩa là xe Minivan gia đình

Nếu thật sự các bác cần xe cho gia đình, em nghĩ các bác sẽ không chọn Sedona đâu. Con Odyssey ở Nhật Honda nó đưa sang VN vì nó nghĩ kiểu dáng này hợp gu người Việt (đúng là vậy nếu nó giảm giá như Sedona hoặc rẻ hơn), chứ thực tế Odyssey ở Nhật là MPV bán kém nhất của Honda. Freed hay Stepwagon bán chạy hơn rất nhiều nhưng kiểu dáng của nó, đáng tiếc là lại tương tự như Tourneo hay Traveller. Nissan Serena, Toyota Voxy, Toyota Sienta, nó không đưa qua Việt Nam vì biết người mình cần kiểu dáng trước hết. Kiểu dáng đẹp rồi mới tính đến các vấn đề khác. Vậy nên mới phải trăn trở giữa những CR-V, CX-5, Santa Fe, Sorento.v.v... chứ xe chở đủ 7-8 người thiếu gì đâu.

• Like
Reactions: ntlvn