Hạng B2
11/11/05
235
39
28
51
RE: Toy phối hợp với Isuzu

Chắc là động cơ của Isu sẽ êm hơn

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: mazspeed
Công nông ấy hả bác? Em thấy máy D-4D trên mấy cái Hiace mới của Toy đúng là công nông, vận hành cứ ầm ầm như chợ vỡ, khác hẳn máy của Merc Sprinter với Ford Transit (em Transit này cũng ồn, nhưng là vì khung gầm kém chứ không phải tại máy kêu to). Thằng Toy này máy xăng ngon thế mà máy dầu thì có vẻ chuối quá nhỉ.
Hổng dám chuối đâu, bác ơi.
Tui đã ôm 2 thằng Land Cruiser dầu gồi : 1 thằng đời 95, 6 máy diesel ; thằng hiện tại đời 2005 cũng 6 máy diesel : cả 2 đều quất 145km/h ngon ơ, hổng thua gì xe xăng, mà chẳng thằng nào có Turbo cả.
Thằng 95, tới lúc thanh lý, hơn 175.000km, mà vẫn không hề xuống máy tí nào, cũng chẳng phụt khói đen thui như bọn Tốc hành đâu, chỉ có thay bộ tăng-đơ sên (hay cu-roa ?) cam thôi, chưa hề tháo máy gì cả :D
Còn ồn ? Tất nhiên ồn hơn...xăng. Còn Mẹc Sprinter + Isuzu Hi-Lander, chưa chạy, chưa biết...:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: fernandoz

Trích đoạn: mazspeed
Công nông ấy hả bác? Em thấy máy D-4D trên mấy cái Hiace mới của Toy đúng là công nông, vận hành cứ ầm ầm như chợ vỡ, khác hẳn máy của Merc Sprinter với Ford Transit (em Transit này cũng ồn, nhưng là vì khung gầm kém chứ không phải tại máy kêu to). Thằng Toy này máy xăng ngon thế mà máy dầu thì có vẻ chuối quá nhỉ.
Hổng dám chuối đâu, bác ơi.
Tui đã ôm 2 thằng Land Cruiser dầu gồi : 1 thằng đời 95, 6 máy diesel ; thằng hiện tại đời 2005 cũng 6 máy diesel : cả 2 đều quất 145km/h ngon ơ, hổng thua gì xe xăng, mà chẳng thằng nào có Turbo cả.
Thằng 95, tới lúc thanh lý, hơn 175.000km, mà vẫn không hề xuống máy tí nào, cũng chẳng phụt khói đen thui như bọn Tốc hành đâu, chỉ có thay bộ tăng-đơ sên (hay cu-roa ?) cam thôi, chưa hề tháo máy gì cả :D
Còn ồn ? Tất nhiên ồn hơn...xăng. Còn Mẹc Sprinter + Isuzu Hi-Lander, chưa chạy, chưa biết...:D

Tôi cũng đã được ngồi trong em Land Cruiser máy dầu đời ơ kìa, nhưng tiếng không "hoành tráng" như mấy em HiLander. Câu hỏi đặt ra là lý do làm sao ông TO phải "hợp tác" với Isuzu trong điều kiện như dzậy?

Hạng C
22/8/05
587
0
0

tụi Isuzu là nó số 1 về máy dầu đấy bác ạ.cái mẫu Hilander nó là xe dành cho châu Á, lắp động cơ xe tải,mà nó cũng chỉ ồn thôi chứ còn rất bền và tiết kiệm đấy chứ.còn về công nghệ thì không hãng nào bằng Isuzu về máy dầu được đâu.các mẫu Renault và Opel dùng máy dầu ở thị trường châu Âu cũng xài động cơ Isuzu đó bác

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: hard

tụi Isuzu là nó số 1 về máy dầu đấy bác ạ.cái mẫu Hilander nó là xe dành cho châu Á, lắp động cơ xe tải,mà nó cũng chỉ ồn thôi chứ còn rất bền và tiết kiệm đấy chứ.còn về công nghệ thì không hãng nào bằng Isuzu về máy dầu được đâu.các mẫu Renault và Opel dùng máy dầu ở thị trường châu Âu cũng xài động cơ Isuzu đó bác
Nghe bác nói, tôi đã hiệu vụ liên kết giữa TO và ISUZU. Nhưng như vậy thì buồn quá! Đến bao giờ VN mới được xài những chiếc xe chất lượng tiêu chuẩn quốc tế (lắp ráp trong nước)?

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

tụi Isuzu là nó số 1 về máy dầu đấy bác ạ.

Chưa chắc đâu bác . Máy dầu Cumming chạy 400-500k miles như thường đó bác ạ . Máy của mẹc cũng không kém đâu

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: nineeleven

Chưa chắc đâu bác . Máy dầu Cumming chạy 400-500k miles như thường đó bác ạ . Máy của mẹc cũng không kém đâu

ặc ặc
chắc bác muốn nói tới cái CUMIN's Diesel Engine

máy dầu. Lắp trên xe và xe chạy tới 400-500 miles tương đương 700 - 850 km ( em cũng hổng chắc đơn vị là gì , em chỉ đóan là km/h thui!!!)

ặc ặc!!!

hình như bác ở bên bển , tại thấy có bữa nào bác khoe có súng để bắn thằng bẻ gương xe thì phải!!!

Bên bển vĩ đại thiệt , cái gì cũng to, cũng lẹ gấp bội bên nhà

Ặc ặc!!!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

hailua_dichat
ặc ặc

máy dầu. Lắp trên xe và xe chạy tới 400-500 miles tương đương 700 - 850 km ( em cũng hổng chắc đơn vị là gì , em chỉ đóan là km/h thui!!!)
Theo tôi hiểu ý bác 911 là 400-500K miles có nghĩa là 400-500 ngàn dặm. K là ngàn mà bác!:D

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Trích đoạn: hailua_dichat

ặc ặc

ặc ặc!!!

hình như bác ở bên bển , tại thấy có bữa nào bác khoe có súng để bắn thằng bẻ gương xe thì phải!!!

Ặc ặc!!!

Vâng Cummin Diesel có thể chạy đến 4-500000 miles.

Ặc ặc!!!

Bác nói vậy là bác em rồi . Em không nói là bên này vĩ dại và cái gì cũng to hơn nước VN . Nhưng nếu có dịp bác hãy đi qua bên này 1 phát cho biết rồi quyết định cho chính mình chứ đừng bỏ chử vào miệng em bác nhá :D