Trang bị thua Ertiga mà giá đòi chiến vs Xpander, đợi ngày e nó khai tử thui
Để e cho bác vài lý do để chiến vs Xpander nhé
1. Giá bán rẻ hơn ( chưa kể khuyến mại từ đại lý )
2. yếu tố thương hiệu Toyota. Toyota định hướng dòng Avanza này là dành cho KH kinh doanh vận tải. Thế nên yếu tố xe rẻ sẽ quan trọng, bảo hành bảo dưỡng, sửa chữa thay thế thuận tiện sẽ được ưu tiên
3. Avanza dẫn động cầu sau sẽ giúp khả năng kéo tải tốt hơn Xpander
Còn Ertigar thì bỏ qua bác nhé. Suzuki và Isuzu là 2 hãng xe du lịch bé nhất ở VN rồi, k ai đi cạnh tranh với 2 đối thủ quá bé vậy đâu ạ.
Thực tế Avanza có thành công hay không thì vẫn phải đợi thời gian. Nhưng khả năng e đánh giá Avanza sẽ k quá thành công bởi vì nguồn cung xe hạn chế và yếu tố thẩm mỹ có vẻ chưa được hoàn thiện tốt

Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
Để e cho bác vài lý do để chiến vs Xpander nhé
1. Giá bán rẻ hơn ( chưa kể khuyến mại từ đại lý )
2. yếu tố thương hiệu Toyota. Toyota định hướng dòng Avanza này là dành cho KH kinh doanh vận tải. Thế nên yếu tố xe rẻ sẽ quan trọng, bảo hành bảo dưỡng, sửa chữa thay thế thuận tiện sẽ được ưu tiên
3. Avanza dẫn động cầu sau sẽ giúp khả năng kéo tải tốt hơn Xpander
Còn Ertigar thì bỏ qua bác nhé. Suzuki và Isuzu là 2 hãng xe du lịch bé nhất ở VN rồi, k ai đi cạnh tranh với 2 đối thủ quá bé vậy đâu ạ.
Thực tế Avanza có thành công hay không thì vẫn phải đợi thời gian. Nhưng khả năng e đánh giá Avanza sẽ k quá thành công bởi vì nguồn cung xe hạn chế và yếu tố thẩm mỹ có vẻ chưa được hoàn thiện tốt
Đừng có chê hãng xe nào nhỏ hay lớn bác ạ, Tùy chiến lược và thị trường của các hãng xe Chevrolet lớn cũng thành nhỏ, suzuki và isuzu là trùm xe tải nhé, kia va huynhdai hồi trước nhỏ xíu giờ thì sao bác, nên đùng đánh giá bất kỳ điều gì nếu ko phải là họ

Đừng có chê hãng xe nào nhỏ hay lớn bác ạ, Tùy chiến lược và thị trường của các hãng xe Chevrolet lớn cũng thành nhỏ, suzuki và isuzu là trùm xe tải nhé, kia va huynhdai hồi trước nhỏ xíu giờ thì sao bác, nên đùng đánh giá bất kỳ điều gì nếu ko phải là họ
Em k đánh giá hay chê bai suzuki hay isuzu là nhỏ, là yếu kém mà thực tế cho thấy 2 hãng này doanh số xe du lịch cực kỳ kém. Nếu bác là chủ một hãng xe lớn ở VN, bác có mang 1 sản phẩm ra mới mục đích là cạnh tranh vs đối thủ bé nhất thị trường k ạ ? Ertigar lai là 1 dòng ế nhất thị trường. Bản mới này mới chỉ có giá rẻ chứ chưa thấy dấu hiệu gì cho thấy sẽ có thể cạnh tranh mạnh mẽ được.

Chỉnh sửa cuối: