Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Case người nhà em:
Mua lần 1: Vios
Mua lần 2: (Sedan, không phải Toyota)
Có rất nhiều trường hơp như vậy đó bác:
Lần 1: Vios/Innova
Lần 2: mua xe ồ pa/ mỹ ...bla...bla... (do bị các thánh review chửi Toy quá) >> sau khi mua xài 1 thời gian mới thấm thía cái chất của Toy và thề là nếu mua lần 3 sẽ lại mua Toy hoặc xe Nhật.
Đó là sự thật. Mới mua xe ồ pa/ mỹ/ âu thì thấy sướng, thấy ngon lắm có nhiều thứ để chém gió với bạn bè. Sau 1 thời gian sử dụng đủ lâu thì mới thấm thía....
Hahha

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
chứ lux a mâm nào bác? phân khúc D, giá cạnh tranh camry thôi, chứ chẳng lẻ nghe theo vin là phân khúc E cạnh tranh với E class, A6 hay 5seri thật hả bác? Ai mua cam thì còn phân vân so sánh với lux A chứ có ai mua bộ tam nước Đức trên mà phân vân với Lux A nữa đâu?
Giờ bác gặp 1 chiếc Bim 5 đời 2010 thì nó là xe D hay E ? lux có thể xem như là Bim 5 dc Vin cãi lão hoàn đồng, nên nó vẫn là E thôi !

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Dù Vios đạt an toàn 5 sao, nhưng đối với dân mình em nó là kém an toàn bậc nhất, thậm chí còn thua mấy em bioor sáng i10 chỉ được 0 sao, hehe.. Dân Vn thật thông manh.. hehe
1 thanh niên non nớt đi xe máy cho hay :))

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Lần 2: mua xe ồ pa/ mỹ ...bla...bla... (do bị các thánh review chửi Toy quá) >> sau khi mua xài 1 thời gian mới thấm thía cái chất của Toy và thề là nếu mua lần 3 sẽ lại mua Toy hoặc xe Nhật.
Đó là sự thật. Mới mua xe ồ pa/ mỹ/ âu thì thấy sướng, thấy ngon lắm có nhiều thứ để chém gió với bạn bè. Sau 1 thời gian sử dụng đủ lâu thì mới thấm thía....
Hahha
xe Mỹ Âu sướng nghe còn vào dc tai chứ xe oppa mà sướng thì thật buồn cười !

Hạng D
8/4/12
2.336
7.316
113
theo định nghĩa của ngành xe hơi thì với các tiêu chuẩn kỹ thuật của Lux A, ngta xếp LuxA ở phân khúc E: khung gầm tương đương với E-class, A6, 5s, Avalon,.....
Tuy nhiên giá bán thì thấp, nên đối thủ của LuxA là Camry, Accord,...

Giờ bác gặp 1 chiếc Bim 5 đời 2010 thì nó là xe D hay E ? lux có thể xem như là Bim 5 dc Vin cãi lão hoàn đồng, nên nó vẫn là E thôi !

Đúng như 2 bác nói, xét về tiêu chí kỹ thuật thì con LUX A dùng khung gầm của F10 nên các thông số dài rộng cao nó thuộc phân khúc E. Tuy nhiên thực tế thì LUX A chỉ cạnh tranh với cam cọt mà thôi, thậm chí là civic bởi ngoài cái khung gầm phân khúc E thì nó chưa có cái gì khác để cạnh tranh ở phân khúc E cả. Không phải cứ làm cái xe dài và to như thằng khác là dc xếp chung mâm với nó và cạnh tranh với nó. Nhưng cũng phải khẳng định chất lượng vin là đc đến giờ này như vậy là hơn cả tốt rồi, em rất ấn tượng với ngoại thất, nhưng nội thất thì ko cảm đc. Hi vọng bản facelift hoặc thế hệ tiếp theo Vin là nội thất mượt mà sang chảnh hơn.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Đúng như 2 bác nói, xét về tiêu chí kỹ thuật thì con LUX A dùng khung gầm của F10 nên các thông số dài rộng cao nó thuộc phân khúc E. Tuy nhiên thực tế thì LUX A chỉ cạnh tranh với cam cọt mà thôi, thậm chí là civic bởi ngoài cái khung gầm phân khúc E thì nó chưa có cái gì khác để cạnh tranh ở phân khúc E cả. Không phải cứ làm cái xe dài và to như thằng khác là dc xếp chung mâm với nó và cạnh tranh với nó. Nhưng cũng phải khẳng định chất lượng vin là đc đến giờ này như vậy là hơn cả tốt rồi, em rất ấn tượng với ngoại thất, nhưng nội thất thì ko cảm đc. Hi vọng bản facelift hoặc thế hệ tiếp theo Vin là nội thất mượt mà sang chảnh hơn.
nghĩ đơn giản thôi bác. nó là E nhug là E già thì xét về giá thì ko thể xếp ngang E trẻ như bim 5 hay E class dc.
Hoa hậu 30 tuổi nó fai kém hoa hậu 20 tủi, nhưng hoa hậu 30 tuổi dc spa ngon lành vẫn có nhug cái chất hơn hot girl 20 tủi. tùy gu mỗi người. người chọn hoa hậu già cug có ng chọn hot girl :)

Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Hahha
Dạ lần 3 là xe Đức chứ không phải Toy hoặc xe Nhật ạ

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Toy tỉnh phết, về e Cross sớm. Xã hội giờ người ta ko mua xe nhìn hiệu nữa, mấy e Daihatsu đội lốt nên dẹp là vừa

Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Phân khúc xe nó dựa vào tiêu chí nào? Nội thất hay kích thước xe?