Hạng B1
1/7/12
76
2
8
v_lexus nói:
Chào cả nhà. E mới đi công tác Đà Tẻ- Đà Té về.
Lâu quá ko gặp nhớ cả nhà quá. Chuyện là bữa giờ e ngồi im, nín thở để xem... tình hình các pác nhà ta thế nào. E có đọc lại những cmt của pác....., thấy .... buồn cười quá...
Trước tiên cho phép tôi chân thành cảm ơn cả nhà OS nói chung và những người đam mê xe Toy cũng như Cam nói riêng. Mọi người ủng hộ nhiệt tình quá, làm tinh thần của a e cũng phấn khởi thêm.
Các pác ạ, đây là một sân chơi, ai cũng có quyền nói lên suy nghĩ, sự hiểu biết về xe, và đều có quyền nói lên chính kiến của mình. Mọi người bình đẵng như nhau.
Vậy e xin đưa ra một số lý do thật....nực cười của vài cá nhân trong topic này, e mong có sự công bằng nhận xét của các bác, vì e biết vẫn có rất nhiều pác rất công tâm , có học vấn và hiểu biết sâu rộng...

Thứ 1: e và pác @phutinh chẳng có 1 tư thù nào hết, câu chuyện chỉ đơn giản là đem 2 chiếc xe, ra chạy thử vài vòng, thắng thua a e ta cùng mời mọi người đi nhậu, giao lưu.... vậy thì cay cú, hiềm khích với nhau làm gì, mà bác cứ suốt ngày la ó, kêu người này, người kia điện thoại cho bác, còn nếu sợ tốn tiền điện thoại thì.... nhá máy, bác gọi lại (pác có trẻ con quá không? người ta có khả năng mua 1 chiếc Camry, mua 1 chiếc Lexus thì tiếc vài nghìn điện thoại cho bác ?????).

Thứ 2: Nói đến chuyện điện thoại, thời gian, địa điểm e xin bổ sung thêm.
Anh em hẹn bác, >>> bác đi công tác vài tuần.
Anh em đợi bác >>>> bác đi công tác về rồi mà.... lu bu quá.
Anh em chờ tin bác >>> bác không có xe, để đi mượn xe đã.
Anh em vẫn đợi bác >>>> để bác kiếm ra xe rồi đi test trước đã, bác chuẫn bĩ kỹ quá đó mà...
Anh em tôn trọng bác >>>>>> <<<<<<< bác đáp lại sự tôn trọng đó bằng cách khiêu khích, rủ chơi mất xác, ?????.
Cả nhà thử nghĩ xem, và tự tìm ra câu trả lời dùm em nhé.

Thứ 3: Bác và bác..... rủ chơi mất xác??? nghe nói các bác chuẩn bị những 600triệu để..... làm gì? hjhj !!! 600 để đổi lấy chiếc xe 1,5 tỷ? Các pác so sánh hay quá hay có chăng là sự tự tin của các bác quá thừa, quá dư để nghĩ rằng mình thông minh hơn người khác, nhưng bác nên lưu ý : " Cao nhân tắc hữu cao nhân trị".... !!!!

Thứ 4: Việc các pác có muốn chạy thực sự không thì chắc anh em OS đều hiểu. Như chúng ta đã biết, việc đua xe ở VN thì cấm hoàn toàn, tịch thu phương tiện hay..... xử lý như thế nào đều... rất nặng. Nếu thực sự muốn thì chỉ cần alo e, hẹn thời gian, địa điểm là xong. Việc gì phải lên đây kêu mây,gọi gió, hùng hùng , hổ hổ, bác đăng thông tin lên diễn đàn rõ ràng để cho công an lập kế hoạch, hốt trọn ổ cho dễ hả bác.????

Nhân đây cũng xin nói thêm với cả nhà: đây là một sân chơi, người ta đã bỏ công, bỏ sức ra tạo ra một sân chơi bổ ích để mọi người học hỏi, giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm, kết nói tình bằng hữu, đó là điều tốt và đáng trân trọng của Ban Quản Trị, còn việc anh A, B, C, ...hay chị X, Y, Z nào muốn chứng tỏ, thể hiện bãn lĩnh thì tự đi lập nhóm mà chơi riêng. Mà biết đâu những góc khuất nào đó trong cuộc sống. Mình chưa kịp chứng tỏ đả bị người khác đập cho tơi tả..

Vài dòng tâm sự cùng cả nhà.

Thay cho lời kết, tôi xin chúc anh em diễn đàn, cả nhà OS chúng ta thật nhiều niềm vui, sức khoẻ. Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh và phat triễn. Chúc thành công.

nguoiphutinh nói:
@v_lexus : lặn lâu quá vậy. Nếu không thì cũng chồi lên đây ới 1 tiếng chứ để anh em người ta chờ.
em cũng cùng suy nghi như bác,nghe ăn con xe thấy nó sao sao đó.thôi cũng mong mấy bác có 1 cuộc giao lưu và đi về trong vui vẻ.chứ đụng đến tiền bạc ,mà đó có phải ít đâu,cả gia tài.lúc đó người thắng kẻ thua,rồi vợ con rồi gia đình sẽ suy nghĩ gì. :)

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.000
113
Bác nói chuẩn, theo e ta kiếm bộ bài là giải quyết êm cái 1t2.:D . Ko nên đua, nguy hiểm

v_lexus nói:
Lâu quá ko gặp nhớ cả nhà quá. Chuyện là bữa giờ e ngồi im, nín thở để xem... tình hình các pác nhà ta thế nào. E có đọc lại những cmt của pác....., thấy .... buồn cười quá...
Trước tiên cho phép tôi chân thành cảm ơn cả nhà OS nói chung và những người đam mê xe Toy cũng như Cam nói riêng. Mọi người ủng hộ nhiệt tình quá, làm tinh thần của a e cũng phấn khởi thêm.
Các pác ạ, đây là một sân chơi, ai cũng có quyền nói lên suy nghĩ, sự hiểu biết về xe, và đều có quyền nói lên chính kiến của mình. Mọi người bình đẵng như nhau.
Vậy e xin đưa ra một số lý do thật....nực cười của vài cá nhân trong topic này, e mong có sự công bằng nhận xét của các bác, vì e biết vẫn có rất nhiều pác rất công tâm , có học vấn và hiểu biết sâu rộng...

Thứ 1: e và pác @phutinh chẳng có 1 tư thù nào hết, câu chuyện chỉ đơn giản là đem 2 chiếc xe, ra chạy thử vài vòng, thắng thua a e ta cùng mời mọi người đi nhậu, giao lưu.... vậy thì cay cú, hiềm khích với nhau làm gì, mà bác cứ suốt ngày la ó, kêu người này,  người kia điện thoại cho bác, còn nếu sợ tốn tiền điện thoại thì.... nhá máy, bác gọi lại (pác có trẻ con quá không? người ta có khả năng mua 1 chiếc Camry, mua 1 chiếc Lexus thì tiếc vài nghìn điện thoại cho bác ?????).

Anh em vẫn đợi bác >>>> để bác kiếm ra xe rồi đi test trước đã, bác chuẫn bĩ kỹ quá đó mà...
Anh em tôn trọng bác >>>>>>   <<<<<<< bác đáp lại sự tôn trọng đó bằng cách khiêu khích, rủ chơi mất xác, ?????.

Thứ 3: Bác và bác..... rủ chơi mất xác??? nghe nói các bác chuẩn bị những 600triệu để..... làm gì? hjhj !!! 600 để đổi lấy chiếc xe 1,5 tỷ? Các pác so sánh hay quá hay có chăng là sự tự tin của các bác quá thừa, quá dư để nghĩ rằng mình thông minh hơn người khác, nhưng bác nên lưu ý : " Cao nhân tắc hữu cao nhân trị".... !!!!

Thứ 4: Việc các pác có muốn chạy thực sự không thì chắc anh em OS đều hiểu. Như chúng ta đã biết, việc đua xe ở VN thì cấm hoàn toàn, tịch thu phương tiện hay..... xử lý như thế nào đều... rất nặng. Nếu thực sự muốn thì chỉ cần alo e, hẹn thời gian, địa điểm là xong. Việc gì phải lên đây kêu mây,gọi gió, hùng hùng , hổ hổ, bác đăng thông tin lên diễn đàn rõ ràng để cho công an lập kế hoạch, hốt trọn ổ cho dễ hả bác.????

Nhân đây cũng xin nói thêm với cả nhà: đây là một sân chơi, người ta đã bỏ công, bỏ sức ra tạo ra một sân chơi bổ ích để mọi người học hỏi, giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm, kết nói tình bằng hữu, đó là điều tốt và đáng trân trọng của Ban Quản Trị, còn việc anh A, B, C, ...hay chị X, Y, Z nào muốn chứng tỏ, thể hiện bãn lĩnh thì tự đi lập nhóm mà chơi riêng. Mà biết đâu những góc khuất nào đó trong cuộc sống. Mình chưa kịp chứng tỏ đả bị người khác đập cho tơi tả.. 

Thay cho lời kết, tôi xin chúc anh em diễn đàn, cả nhà OS chúng ta thật nhiều niềm vui, sức khoẻ. Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh và phat triễn. Chúc thành công.

nguoiphutinh nói:
@v_lexus : lặn lâu quá vậy. Nếu không thì cũng chồi lên đây ới 1 tiếng chứ để anh em người ta chờ. 

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Diễn đàn là 1 sân chơi cho tất cả các thành viên thảo luận và có y kiến với nhau,mấy bác nào muốn đua xe hay muốn thể hiện bản lĩnh là 1 tay lái cừ khôi thì tại sao k đi tranh giải đua xe ở mấy nước láng giềng mình đi.Mấy bác biết la/m như vậy mức độ nguy hiểm như thế nào khi lỡ xảy ra chuyện k

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
v_lexus nói:

Thứ 1: e và pác @phutinh chẳng có 1 tư thù nào hết, câu chuyện chỉ đơn giản là đem 2 chiếc xe, ra chạy thử vài vòng, thắng thua a e ta cùng mời mọi người đi nhậu, giao lưu.... vậy thì cay cú, hiềm khích với nhau làm gì, mà bác cứ suốt ngày la ó, kêu người này, người kia điện thoại cho bác, còn nếu sợ tốn tiền điện thoại thì.... nhá máy, bác gọi lại (pác có trẻ con quá không? người ta có khả năng mua 1 chiếc Camry, mua 1 chiếc Lexus thì tiếc vài nghìn điện thoại cho bác ?????).

Anh em tôn trọng bác >>>>>> <<<<<<< bác đáp lại sự tôn trọng đó bằng cách khiêu khích, rủ chơi mất xác, ?????.

nguoiphutinh nói:
Nói rất hay.
Em cũng muốn nói đôi lời với bác.
Thứ nhất : câu chuyện trong cái thớt này chả có liên quan gì đến em và em với bác cũng chả có chuyện gì.
Thứ 2 : Sao bác tự dưng muốn test xe với em. Trong khi bác thừa biết em chỉ có con Previa 2000. Bác muốn gì ở em???
Thứ 3 : Chuyện muốn đua xe ở đây đừng nâng cao quan điểm. Nó nguy hiểm với tất cả xung quanh nhưng em đâu có đường lùi.
Nhà nghèo chỉ có chiếc xe chạy loanh quanh bây giờ bác kêu em test lấy chó đâu ra Acc mà test. Bác không đố em là gì?
Bác quay lại trang 5 trở về trước em comment như thế nào? Có xúc phạm cái Cam của bác không?
Em cũng cám ơn huyluong đã tin tưởng giao cho 600tr để thi với người ta mà chuyện thắng thua thì chưa biết.
Nói thật với bác, bác mà ừh thiệt em chỉ có nước đem gán cái Previa 2000 cho huyluong thôi chứ nhà đâu có nhiều tiền mặt dữ vậy.
Quay lại câu chuyện này ai đọc hết thì sẽ thấy bác ghen ăn tức ở với em nên mới ra 1 câu đó khó đến vậy.
Giờ bác lại dở cái giọng cao thường và tinh thần OS lên đây.
Bác chơi ở diển đàng này chắc đã cống hiến nhiều nên bác có cái quyền nói cái giọng cao thượng đó. CÒn em thì không?
Kiếu bác 1 chầu nhé!
Nếu muốn thử sức mình thì nên chọn người khác đừng chọn em nữa nghe. Em nguy hiểm lắm đó! Không như bác nghỉ dễ dàng qua mặt đâu.
Chúc bác vui!

Hạng B2
26/11/11
183
4
0
Taliban
Đua nhậu nhẹt đi các bác ơi, em sẵn sàng lấy con civic 2.0 cùi đua với cam ăn thua gì cũng có nhậu hết:). Bật mí với các bác đi cam nhé: Cao tốc TL trước đây chưa đưa vào sử dụng, em và mấy thằng bạn test thử tốc độ. Cam đạp ga kịch sàn 180-185 là ỉa cức trong quần rồi, cam hít khói civic là có đấy. Còn chuyện đề pa thì thì civic về đến tây thiên thỉnh kinh rồi, Cam thì chưa qua khỏi biên giới:D. Civic đua với Mer C250 thua toàn tập ko có lý do nào bào chửa.

Hạng B1
1/7/12
76
2
8
bác cho hỏi con cam đó là cam gì vậy bác,em chạy con cam 2002 máy 2.2 cũng lên tới vận tốc đó,còn ga lun nhưng ko dám đạp tiếp,chạy ngay thời điểm cao tốc trung lương vừa cho chạy lần đầu tiên.
PS:civic 1.8 AT 2009 ko có vé,đi xe nhà cả nhé mấy bác.với vận tốc đó,cam em chạy theo cua vẫn ngon,còn civic của ông anh thì sàn đích rồi.Àh,bác cũng nên tính số lượng người ngồi trên xe lun nhé,con nếu bác nói cam 2.0E của DL thì em nghĩ Civic bác hơn là chắc chắn rồi,vì cùng số chấm,nhưng mã lực civic cao hơn toy đến 15 đến 20 mã lực lận,con bác hình như trên 155 hp,trong khi cam 2.0 co 14x HP mà vác cái xác nặng hơn nữa :),nên bác thắng là điều hiển nhiên.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Các bác chia sẽ kinh nghiệm thực tế cho anh em tìm hiểu thêm cho vui. Hạn chế công kích nhau làm gì. Em đánh giá cao cả Cam và Acc.
Thực sự Acc đời mới ở VN cũng không nhiều, ít người sở hữu, em có chia sẻ bên box Honda cũng bị ném đá tơi tả, vui thôi. Cam và Acc cũng như Mer và BIM. Có ưu nhược điểm của nó. Mọi người nên bàn sâu về ưu nhược điểm này.
Lúc trước em cũng sử dụng Acc 2008, máy 2.4, tiếc là đã bán chứ còn nhất định sẽ mời anh em test giao lưu, tuy nhiên nếu các bác vẫn muốn test để cảm nhận thì em sẽ liên lạc để mượn lại hoặc tìm chỗ mượn Acc để anh em giao lưu, em không hứa trước nhưng sẽ cố gắng, nếu chủ xe không chịu thì các bác thông cảm vậy.
Nhiều xe cảm giác lái, vận tốc khi chưa thực sự test thì sẽ có đánh giá dễ nhầm lẫn do ảnh hưởng của hình dáng bên ngoài, nội thất, định kiến, phỏng đoán. Thực tế em đã nhầm khi nhận định về con Vios khi chưa cầm lái. Sau này thực tế thì ai sở hữu sẽ biết là rất dễ để đạt vận tốc > 180km/h, đường bằng và vắng, vì vậy Cam 2.4 không hẳn tầm thường đâu. Tùy vào điều kiện đường xá, tài xế, thời tiết. Vì vậy test xe nên có một điều kiện nhất định và chung cho các loại xe để test và cảm nhận.
Em ủng hộ vụ test chia sẻ lẫn nhau, tránh công kích cá nhân.
Vậy nhé các bác, nếu mượn lại được con Acc anh em mình sẽ có dịp cafe và cùng chia sẻ

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
F1racer nói:
Các bác chia sẽ kinh nghiệm thực tế cho anh em tìm hiểu thêm cho vui. Hạn chế công kích nhau làm gì. Em đánh giá cao cả Cam và Acc.
Thực sự Acc đời mới ở VN cũng không nhiều, ít người sở hữu, em có chia sẻ bên box Honda cũng bị ném đá tơi tả, vui thôi. Cam và Acc cũng như Mer và BIM. Có ưu nhược điểm của nó. Mọi người nên bàn sâu về ưu nhược điểm này.
Lúc trước em cũng sử dụng Acc 2008, máy 2.4, tiếc là đã bán chứ còn nhất định sẽ mời anh em test giao lưu, tuy nhiên nếu các bác vẫn muốn test để cảm nhận thì em sẽ liên lạc để mượn lại hoặc tìm chỗ mượn Acc để anh em giao lưu, em không hứa trước nhưng sẽ cố gắng, nếu chủ xe không chịu thì các bác thông cảm vậy.
Nhiều xe cảm giác lái, vận tốc khi chưa thực sự test thì sẽ có đánh giá dễ nhầm lẫn do ảnh hưởng của hình dáng bên ngoài, nội thất, định kiến, phỏng đoán. Thực tế em đã nhầm khi nhận định về con Vios khi chưa cầm lái. Sau này thực tế thì ai sở hữu sẽ biết là rất dễ để đạt vận tốc > 180km/h, đường bằng và vắng, vì vậy Cam 2.4 không hẳn tầm thường đâu. Tùy vào điều kiện đường xá, tài xế, thời tiết. Vì vậy test xe nên có một điều kiện nhất định và chung cho các loại xe để test và cảm nhận.
Em ủng hộ vụ test chia sẻ lẫn nhau, tránh công kích cá nhân.
Vậy nhé các bác, nếu mượn lại được con Acc anh em mình sẽ có dịp cafe và cùng chia sẻ
F1racer

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.893
133
Thôi vậy vãn tuồng hen các bác. Tốt nhất rủ cả thớt này kéo ra cái bãi nào rộng rãi đua một trận . . . Ken. Vậy là vui vẻ.