Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Tốt thì xe Nhật bên này hãng nào cũng tốt 9/10 với nhau thôi bác, chênh lệch ko đáng kể nhưng tốt ko chưa đủ, mà còn phải đẹp nữa, về cái đẹp thì toy ko có cửa so với Honda Mazda rồi. Về độ bền thì same nhau cả thôi, vì thằng nào cũng qua 200k km vẫn êm ru hết. Đối với em xe như thế là đủ vì cũ quá cũng chả muốn chạy nữa, đổi xe mới mà đi thôi
vẻ đẹp thì tùy thôi cụ ơi,với em thì ko thik kiểu thiết kế của Mazda và Nissan. thik kiểu của Honda và Toyota hơn
Còn cái công nghệ skyactive nó cũng chỉ là tăng áp thôi mà,khác gì các động cơ tăng áp khác đâu,chỉ là cái tên nó nghe kêu thôi.
mỗi hãng đi 1 chiến lược riêng chứ cụ bảo công nghệ Mazda hơn Toyota là sai lầm ,còn doanh số đang nói ở đây cùng là xe bình dân,ko ai so sánh xe bình dân với xe sang cả. ý em so sánh ở trên là Madaz là xe bình dân mà bán còn kém hơn cả xe sang Mer,BMW thì Mazda còn kém ở nhiều mặt lắm à

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
vẻ đẹp thì tùy thôi cụ ơi,với em thì ko thik kiểu thiết kế của Mazda và Nissan. thik kiểu của Honda và Toyota hơn
Còn cái công nghệ skyactive nó cũng chỉ là tăng áp thôi mà,khác gì các động cơ tăng áp khác đâu,chỉ là cái tên nó nghe kêu thôi.
mỗi hãng đi 1 chiến lược riêng chứ cụ bảo công nghệ Mazda hơn Toyota là sai lầm ,còn doanh số đang nói ở đây cùng là xe bình dân,ko ai so sánh xe bình dân với xe sang cả. ý em so sánh ở trên là Madaz là xe bình dân mà bán còn kém hơn cả xe sang Mer,BMW thì Mazda còn kém ở nhiều mặt lắm à
Ai nói bác skyactiv là tăng áp, bác kiếm con skyactiv nào có turbo xem, nó là cả hệ thống toàn diện từ động cơ, hệ thống điện, hộp số ... Logic của bác em thấy ko ổn, xe bình dân thì giá trị thương hiệu nó ko bằng toy, honda, nên bán thua là phải, còn xe sang Mer, Bmw nó cũng phổ biến trong đám xe sang giống như toy, honda ở phân khúc bình dân vậy, sao bác so dc, giống như Subaru vậy, bác đi so vậy chắc Subaru cũng ko ổn. Còn Mazda trước em chạy Mazda 6 2007 tới hơn 200k km vẫn êm mượt ko vấn đề gì cả, đối với em thấy độ bền vậy là ổn, bù lại thiết kế đẹp nội ngoại thất đẹp vậy là ổn. Vả lại ở VN em ko nói nhé, chứ ở nước ngoài Mazda, subaru mắc hơn toyota nên ng ta ít chọn cũng phải thôi

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Ai nói bác skyactiv là tăng áp, bác kiếm con skyactiv nào có turbo xem, nó là cả hệ thống toàn diện từ động cơ, hệ thống điện, hộp số ... Logic của bác em thấy ko ổn, xe bình dân thì giá trị thương hiệu nó ko bằng toy, honda, nên bán thua là phải, còn xe sang Mer, Bmw nó cũng phổ biến trong đám xe sang giống như toy, honda ở phân khúc bình dân vậy, sao bác so dc, giống như Subaru vậy, bác đi so vậy chắc Subaru cũng ko ổn. Còn Mazda trước em chạy Mazda 6 2007 tới hơn 200k km vẫn êm mượt ko vấn đề gì cả, đối với em thấy độ bền vậy là ổn, bù lại thiết kế đẹp nội ngoại thất đẹp vậy là ổn. Vả lại ở VN em ko nói nhé, chứ ở nước ngoài Mazda, subaru mắc hơn toyota nên ng ta ít chọn cũng phải thôi
bên Mỹ thì Mazda là giá rẻ hơn Hon,Toyota,Nissan,Subaru cũng có bán dc đâu,

Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
39
Sau 120k km xe Mazda nằm trên lưng xe cứu hộ thường xuyên nên ko vấn đề là phải gòi bác.

Hạng B2
17/7/12
141
6.683
93
Doanh số thế giới chả nói lên được gì cả, bác nói thế tụi xe Đức chắc vứt hết nếu so với toyota, thế nào bác cũng nói nó thuộc phân khúc khác, nhưng nói thiệt thằng Mazda là thằng công nghệ tiên tiến nhất, áp dụng skyactiv, phun xăng trực tiếp vào toàn bộ dòng all new từ 2013, giờ Toyota và Honda mãi tới 2017 mới áp dụng phun xăng trực tiếp, chưa kể nhiều cái khác. Toyota cũng muốn áp dụng công nghệ skyactiv của Mazda vô sản phẩm của hãng nữa kìa. Bác nhìn cx9 và cx5 next gen 2018 kìa, nội ngoại thất chả khác gì xe Đức, em nhắc lại nội ngoại thất, kẻo có mấy thằng khùng lại sồn sồn lên thủ dâm bảo như chạy xe Đức :)). Vấn đề nữa là mazda qua 200k km vẫn chạy êm ru ngon lành, vậy thì các bác chê nó ở điểm gì, 200k km thì chắc cũng muốn đổi xe rồi chứ chả muốn chạy nữa, vấn đề là nó đẹp hơn mấy thằng kia mà độ bền đủ tốt thì vậy là quá ok rồi. Cụ thể là ở thị trường Úc thì Mazda tràn ngập, dân chuộng mazda toyota, còn Honda thì thiểu số luôn. Vấn đề mình mua xe cho mình chứ có phải chạy theo số đông đâu mà quan tâm mấy cái linh tinh kia làm gì.

1 thanh niên bán xe Mazda cho biết

• Like
Reactions: bl3399
Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
và em vẫn không hiểu, bác khen Mazda nức mũi thế mà tại sao KH họ ko mua Mazda,và xe tốt hơn sao thương hiệu lại kém hơn.-toàn nghịch lý không vậy. Nên nhớ Mazda cũng đi theo con đường xe bình dân phổ thông chứ ko phải như Subaru nhé

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
và em vẫn không hiểu, bác khen Mazda nức mũi thế mà tại sao KH họ ko mua Mazda,và xe tốt hơn sao thương hiệu lại kém hơn.-toàn nghịch lý không vậy. Nên nhớ Mazda cũng đi theo con đường xe bình dân phổ thông chứ ko phải như Subaru nhé
Ko phải cái gì số đông cũng là đúng bác, chẳng qua là phù hợp với đa số mọi người, mà đa số mọi người thường dễ tính, có cái xe che nắng che mưa là đủ. À mà Subaru cũng xe phổ thông bình dân thôi, giá ở nước ngoài cũng như bao hãng khác thôi, chỉ có thẳng toyota là rẻ hẳn so với các hãng Nhật khác, em ko nói ở VN nhé

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Ko phải cái gì số đông cũng là đúng bác, chẳng qua là phù hợp với đa số mọi người, mà đa số mọi người thường dễ tính, có cái xe che nắng che mưa là đủ. À mà Subaru cũng xe phổ thông bình dân thôi, giá ở nước ngoài cũng như bao hãng khác thôi, chỉ có thẳng toyota là rẻ hẳn so với các hãng Nhật khác, em ko nói ở VN nhé
đúng là số đông ko phải đúng nhất nhưng nói Mazda nhất thì sai nhè ra: xe nhật thì dc đánh giá cao nhất là Toyota,Honda,Nissan và Subaru. Thằng Mazda nó kém ở mọi nơi trên thế giới,về VN dc lợi thế xe nhật giá rẻ nên mới bán dc thôi

• Like
Reactions: bl3399