Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Em lỡ đụng có tý vậy mà nếu không claim bảo hiểm thì phải móc ra 20 chai thật à bác ? :eek:
Giả sử không vào chính hãng thì sao nhỉ ? Mà làm ở ngoài chất lượng có bằng được chính hãng không ?
Khác biệt rõ nhất là về màu sơn đó bác. Camry thì em không biết chứ Kona cái cản là 4tr, mặt ca lăng, rồi công tháo lắp, sơn lại các kiểu nữa, bữa em làm bảo hiểm ở hãng, chi phí bảo hiểm trả là hơn 9tr, em trả 500k. Camry mà cái cản 10tr thì cũng mặn đó. Em đoán e bác chắc tầm 15tr là cao tay.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.129
113
Xe mới nên cưng quá.
Ra gara làm tí cho khỏe, khỏi BH hay hãng gì mất công.
Mấy trăm k là xong mà.

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
xe mới nên vô hãng làm bác ơi. ở ngoài thợ ko chuẩn bằng đâu. chưa kể nếu như ko phải xe của bác thì chủ xe cũng ko thích khi có va chạm mà mình lấp liếm che giấu. Cho bác mượn xe dc thì cái xe cũng chỉ phương tiện. Thêm cái lưu thông ở VN trầy móp là điều ko tránh khỏi. bác cứ thẳng thắn nha.

Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Các bác bi quan quá rồi, không có thay gì hết trơn làm có 2 chai mấy à :D
Kiểu này năm sau chắc em không mua bảo hiểm luôn :v

Toyota Camry 2021 bị móp thế này phải sửa bao nhiêu tiền?

• Like
Reactions: volvo960
Hạng D
15/11/13
3.840
4.659
113

View attachment 2596197
bảo hiểm để đỡ ê răng mấy vụ tông nặng + mấy trường hợp cực xui ví dụ như trái táo, trái sake, cục đá rớt vô kính lái bể còn có người thay giùm chứ đi hàn kính xót lắm. Chưa kể đầy vụ như này nữa anh dám không mua bảo hiểm không

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng B2
22/11/15
198
132
43
bảo hiểm để đỡ ê răng mấy vụ tông nặng + mấy trường hợp cực xui ví dụ như trái táo, trái sake, cục đá rớt vô kính lái bể còn có người thay giùm chứ đi hàn kính xót lắm. Chưa kể đầy vụ như này nữa anh dám không mua bảo hiểm không
View attachment 2596201

Mấy vụ to thì ít gặp còn mấy vụ nhỏ nhỏ kiểu này mỗi lần chờ bảo hiểm xuống xem xét rồi mang xe vào hãng phải đợi 1 2 ngày em thấy hơi phiền ...

Hạng F
29/10/16
11.570
22.070
113
Pháp
Mấy vụ to thì ít gặp còn mấy vụ nhỏ nhỏ kiểu này mỗi lần chờ bảo hiểm xuống xem xét rồi mang xe vào hãng phải đợi 1 2 ngày em thấy hơi phiền ...
Chưa hiểu lắm, vì bảo hiểm là bảo hiểm... còn bạn có đóng thêm phần ... bảo hiểm cho mượn xe (cái nầy thì em kh chắc có ở bên VN hay không) Do đó không nói được ... bửa nào em cho xem ... bản nghèo của em với tiền sửa xe ... Thân một phát với xe nhật :):)

Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113

View attachment 2596197
việc bị xe máy múc vào cụm đèn là rất dễ xảy ra;
anh bị múc vào đèn 1 phát là thấy bảo hiểm có ích thế nào; thông thường 1 bên đèn là gần bằng tiền đóng bảo hiểm 1 năm :D

Hạng D
14/8/11
4.163
87.897
113

View attachment 2596197

Anh nói vậy mình hết ý kiến rồi !!
Riêng mình nghĩ, bảo hiểm là bảo hiểm nhưng rủi ro không lường được và hậu quả lớn ngoài tầm khắc phục vủa chủ xe chứ ko nhắm tới mấy vụ sửa chữa làng nhàng.
Mình mua BH 3 năm ko làm gì, trầy xước vớ vẩn chả thèm làm. Một đêm, xe tải ngược chiều lấn làn, .... mình gọi hotline và đại lý BH..... dưa vô hãng.... thay mới niềng, thay gương, sơn cản..... xong ... nhẹ nhàng.
- Xe mình hay cho anh em mượn... nếu có vấn đề gì thì mình bảo " vô tư đi, xe tao có mua bảo hiểm,... "... vậy xong...

• Like
Reactions: Osin