Hạng F
29/10/16
11.669
22.789
113
Pháp
2.5Q thôi bác ơi. Còn lại vẫn xem thường người VN quá cơ. hehe
Cơ mà như vậy thì lại thua Vin
Nè nè , cứ vào trang chính thống VN, chứ em không lấy xe Toy EU hay Mỹ đem so đâu nha :):):) Theo em biết thì Karl là Euro5 ở VN còn 6 là bên EU. Cũng như các xe nhật khác vậy.

à em có viết bài

Bác vào xem thử có logic không

9/5/16
4.040
4.202
113
Bình Phước
Nè nè , cứ vào trang chính thống VN, chứ em không lấy xe Toy EU hay Mỹ đem so đâu nha :):):) Theo em biết thì Karl là Euro5 ở VN còn 6 là bên EU. Cũng như các xe nhật khác vậy.

à em có viết bài

Bác vào xem thử có logic không
2022 mà bác, giờ bác vào trang của nó làm gì đã có. Nếu nó đăng sớm, bọn hàng tồn làm sao có cửa bán, lại để đó ế thì làm sao.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.669
22.789
113
Pháp
2022 mà bác, giờ bác vào trang của nó làm gì đã có. Nếu nó đăng sớm, bọn hàng tồn làm sao có cửa bán, lại để đó ế thì làm sao.
Em chỉ nói là mình muốn mua xe rẽ thì mua bây giờ (nhất là toyota), có quyền trả giá vì là EURO4, chứ 2022 mà mua thì đâu có được Euro4 . nhiều khi 500 triệu vào lúc 31/12/2021 sau khi ký ngân phiếu .... còn có 250 triệu thì sao vì xe .... quá date :):):):) ..

Toyota VN EURO4 khác EURO5 ...chỉ là qua ngày 31/12/2021 thôi :):) Còn nếu nó dán cái mã Euro5 từ 01/01/2022 giá 2022 thì ráng chịu

• Like
Reactions: Xe1WD
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Đố bác tìm được xe nhật nào mà loại 1 ống pô nằm bên trái ... (em kh nói đến ống pô giửa, hay loại 2 ống pô nha) trừ và duy nhất Camry đời mới, còn xe âu thì nằm bên trái hết (nhất là Đức)
Tại vì đời 22, Toy thiết kế cho xứ tay lái phải. Xưa nay, cho tay lái trái, đem vô xứ vịt , pô để vậy chả sao...khì khì..

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.669
22.789
113
Pháp
Tại vì đời 22, Toy thiết kế cho xứ tay lái phải. Xưa nay, cho tay lái trái, đem vô xứ vịt , pô để vậy chả sao...khì khì..

Thấy camry 2021 âu châu là ống bô bên trái nha bác ... nó mà để bên phải là thế nào cũng có chuyện ...

Hạng F
29/10/16
11.669
22.789
113
Pháp
Toy đã " dùng chất xám đưa công nghệ vào cam" nên gây ra nhũng não là điều dễ hiểu...khì khì
Nó xài động cơ cũ gùi
Động cơ 2L5 là 270 con ngựa nhét vào và dỉ nhiên của Đức

Cãnh báo động cơ 2L5 Toy bên EU
trong đây có đoạn là các động cơ toy 2L5 4 xy lanh có thể bị trầy, nứt động cơ, và có thể thay thế ... mới

Không biết phải lùa gà bên VN không ? nhờ các bác dịch dùm chứ em mệt lắm

RAV4, RAV4 Hybrid, Camry, Camry HybridLexus ES300h.

• Wow
Reactions: ndhonghai
Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Đố bác tìm được xe nhật nào mà loại 1 ống pô nằm bên trái ... (em kh nói đến ống pô giửa, hay loại 2 ống pô nha) trừ và duy nhất Camry đời mới, còn xe âu thì nằm bên trái hết (nhất là Đức)
Cha này hay nói nhảm thiệt, bọn Nhật nó tiết kiệm (hay nói hằn học kiểu ông là keo kiệt) chi phí nên để ống pô bên phải là đúng rồi. Giờ chắc nó nhiều tiền hơn nên làm xe có ống pô bên trái. Lý do thì qua Anh, Úc, Thái, Mã, Indo.v.v... mà coi.
Nói chung già thì thường hay có định kiến, chuyện thích xe nước này hay không thì cũng tùy nhưng chuyện này thì thấy ngu ngu sao đó.

Hạng F
29/10/16
11.669
22.789
113
Pháp
Cha này hay nói nhảm thiệt, bọn Nhật nó tiết kiệm (hay nói hằn học kiểu ông là keo kiệt) chi phí nên để ống pô bên phải là đúng rồi. Giờ chắc nó nhiều tiền hơn nên làm xe có ống pô bên trái. Lý do thì qua Anh, Úc, Thái, Mã, Indo.v.v... mà coi.
Nói chung già thì thường hay có định kiến, chuyện thích xe nước này hay không thì cũng tùy nhưng chuyện này thì thấy ngu ngu sao đó.
Ngu là sao, cứ tìm trên mạng rồi biết, người ta chạy bên trái thì ống pô phải, còn phải thií ống pô phải nằm trái, để tránh khi trên đường ống khói xe xịt thẳng vào người đi đường, do đó ống pô phải chỉa ra ngoài là đúng rồi

Đây là link dẩn tại làm sao.bằng tiếng Pháp
Chơi link tiếng anh mới ngon

trong phần nầy xem "Tailpipe and exhaust" mới ngon , bác nhớ ...không biết tiếng anh thì nhờ gu gờ dịch nha​

Chơi wiki tiếng việt luôn
Có lẽ không cần dịch ra tiếng việt ....

- Thứ nhất, nếu em có cà khịa thì tất cả điều biết, và em cũng báo trước cho tất cả các anh em. Nhất là về tầm hiểu biết, và kỹ thuật
- Thứ hai, những phần về kỹ thuật trước khi viết, em cũng nhức đầu, hay tìm kiếm để giải thích hay tìm một giải đáp nào hợp lý nhất
- Thứ ba, định kiến hay không thì cứ làm so sánh, giấy trắng mực đen thế giới phẳng, tìm kiếm không khó, chĩ tội là ngoại ngữ không đủ để tìm đó là điểm khó của người Việt

- Và cuối cùng, em cũng không bao giờ nói ai ngu, ai dốt, em cũng phải tìm hiểu tại sao họ nói Việt Nam đang tối mà trời tây lại sáng ..để khỏi cải một cách vô ích
- Ngay cả hầu hết xe nhật đều nắp bình xăng bên trái

Vấn đề thêm trong bài về trái và phải
Và lái bên phải thật tế đúng hay sai, và đi bên nào ? đầu tiên, lý do, tại sao ... vậy thời kỳ nào ? em biết bác cũng cố gắng tìm ...hình như có tiếng việt rồi đó :):):):)

học, hiểu, tìm và thực hành mới hay

À ..em chắc chắn 100% là passport của bác không nhiều ...dấu như em đâu nhé ..

Vậy em chứng minh và đưa ra bình luận, hy vọng là em không nghĩ là em lấy cái ngu của cả thiên hạ để được mang tiếng là "Đại Ngu" ...Thân bác

Em đợi bình luận chia sẽ chứ mắng chưởi thì em thú thật là em chưa qua mẫu giáo trường làng :):):)