Tập Lái
28/10/23
14
3
3
48
Hcm
Em mới cọc con Camry Hydrid 2023, do trước giờ chạy BMW, chưa chạy Toyota bao giờ, lên đây muốn học hỏi thêm về dòng này, mong câc bác hướng dẫn và tư vấn cho em cách chạy cũng như bảo dưỡng xe với ạ. Em cảm ơn.

camry hybrid den.jpg

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Em mới cọc con Camry Hydrid 2023, do trước giờ chạy BMW, chưa chạy Toyota bao giờ, lên đây muốn học hỏi thêm về dòng này, mong câc bác hướng dẫn và tư vấn cho em cách chạy cũng như bảo dưỡng xe với ạ. Em cảm ơn.

View attachment 3042768
Cách chạy: Hybrid khởi động và chạy như xe điện, nghĩa là khi bấm nút khởi động, xe sẽ im lặng, nhìn vào đồng hồ xe thấy chữ "READY" là bác nhấn ga và xe chạy như bình thường.

Thường ở dải tốc độ <50 km/h hoặc đi phố, động cơ điện sẽ hoạt động, khi tăng tốc hoặc chạy nhanh hơn, động cơ xăng sẽ hoạt động và sạc lại cho khối Pin này để dùng lại khi đi phố, đi chậm, tăng tốc.

Xe Hybrid không yếu và tăng tốc không chậm vì còn được động cơ điện hỗ trợ. bác chạy từ từ là quen!

Bảo dưỡng xe: Hybrid Toyota bảo dưỡng cũng như xe xăng bình thường thôi bác. Cục Pin thì giờ BH tới 7 năm nên ko phải lo nghĩ tới nó. Bên Mỹđi tầm >300.000 Km thì mới lo nghĩ tới cục Pin này.

Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn