Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
tập lái liên quan đến thích hay ghét xe mấy thằng hàn :)) bây h cho bác chọn con civic turbo với con hyundai turbo khi bác thừa tiền mua 2 con đó bác chọn con nào hay accord với sonata của hàn bác chắc lại chọn sonata nhỉ :)) chắc bác lại chọn hyundai nhỉ =)) nhìn nick xong phán hiểu được người khác hài hước :))
Đúng rồi đấy
Tập lái nó cũng giống như là bác chỉ đj mỗi xe nhật của mình. Chỉ nghe nói xe Hàn thế này thế kia... Mà đã tự đưa ra nhận xét xe hàn chỉ đến thế .
Còn đã so sánh thì đương nhiên phải so cả giá cả và lợi ích mang lại
Ko phải tự nhiên civic rất tốt nhưng ở VN lại ế. Và nếu so sánh cùng tầm tiền thì phải so civic với sonata, optima.
Nói chung mọi sự so sánh đều khập khiễng. Nên bỏ cái thói chê bai đi.

MHa confirmed
Hạng B2
27/9/16
124
164
43
Đúng rồi đấy
Tập lái nó cũng giống như là bác chỉ đj mỗi xe nhật của mình. Chỉ nghe nói xe Hàn thế này thế kia... Mà đã tự đưa ra nhận xét xe hàn chỉ đến thế .
Còn đã so sánh thì đương nhiên phải so cả giá cả và lợi ích mang lại
Ko phải tự nhiên civic rất tốt nhưng ở VN lại ế. Và nếu so sánh cùng tầm tiền thì phải so civic với sonata, optima.
Nói chung mọi sự so sánh đều khập khiễng. Nên bỏ cái thói chê bai đi.
tôi nói cái sonata,optima còn ko đủ tầm để so với con civic nữa nên so cái con xe kia vì so thì bác lại bảo phân khúc này nọ chứ đừng nói là so với accord 2 con đó ko đủ sức để so luôn, tôi đang nói về cái xe hàn thần thánh mà các bác đang nâng tầm nó lên ngang xe Nhật xe Đức này nọ rồi dìm xe Nhật , Đức này nọ trong khi ra đường nhìn cái đám xe đó vấn thèm có 1 con mà chạy , tiền nào của đó thôi bác ơi , tôi ra đường bây giờ vẫn thấy civic nó chạy đầy ra đó thôi accord thì ko nói vì bị làm giá quá cao chứ h mà thả giá xe Nhật với hàn ngang ngang nhau xem cho thằng hàn rẻ hơn chút luôn xem cái xe hàn bán dc bao nhiêu chiếc ở VN này ?

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Nếu chọn cam D thì sao ko thử chọn mẹc C.Mà tôi ko trách những người ko có tiền nhưng cái chính tôi nói ở đây là những người họ thừa tiền để mua xe đức nhưng lại chọn xe nhật vì những lý do bác kể ra đấy.Tôi đi xe cỏ vios vì tôi ko có tiền đó là sự lựa chọn của tôi.Còn nếu tôi có tiền mua cam thì 1 chọn xe rẻ hơn cùng hạng D,2 lên hẳn class C đức.Vì sao phải chọn cam trong khi chất lượng lắp ráp là như nhau.
Tôi đã kể 2 trường hợp mà tôi biết là GLC và mẹc e300 còn kinh hơn con camry sao họ vẫn sống? why? vì sao? nên tôi mới nể giá trị của cái xe đức.Nếu như họ ko có tiền và tính toán chi li như bác thì tôi có thể cảm thông chọ họ được.Đẳng này sau khi chết lòi ra 1 đống tài sản khổng lồ nhà mặt phố bố làm to,thì tôi cảm thấy tội cho họ vì không biết sử dụng đồng tiền của mình,làm tiền cho nhiều cuối cùng ko còn ai để thừa kế.
Sao anh không bán Vios gấp, mua Merc C cũ mà đi?

• Like
Reactions: Mer
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Hình như bạn ko có mắt mà đọc thì phải,mình trả lời ở trên rất rõ ràng 2 lần là mình nghèo,ko đc nhà mặt phố bố làm to như anh đi camry.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Hình như bạn ko có mắt mà đọc thì phải,mình trả lời ở trên rất rõ ràng 2 lần là mình nghèo,ko đc nhà mặt phố bố làm to như anh đi camry.
Biết đọc không?
Gần Tết rồi, giữ mồm giữ miệng để ăn Tết cho ngon nhoen!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Bác nói ngồi lên siêu xe cũng chết???
Cùng 1 đoạn đường hàm nghi,1 chiếc fortuner 1 chiếc GLC đâm sau đít 1 xe rác và 1 xe tải đứng im.Tài xế fortuner chết ngay tại chỗ,tài GLC thì đi tiếp.Ý mình phản bác bạn là có tiền vậy sao ko đi xe đức mà phải chọn cam.Còn mình nói chất lượng xe lắp ráp same same nhau ko đúng à? có chăng khác biệt xe đức.Mặc dù xe đức doanh số ko cao bằng cam.
Khập khiểng!