Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Khí không phải chứ em thấy bác lo vấn đề túi khí nghĩa là rất coi trọng vấn đề an toàn. Vậy khi chạy xe bác thường để thằng cu ngồi một mình ở ghế sau, cho nó tha hồ nhìn trời nhìn đất, không seatbelt hay để vợ bác ôm nó và cả hai không seatbelt hay là vợ chồng bác ngồi ghế trước, seatbelt nghiêm chỉnh và có childseat cho bé?
Nếu là trường hợp cuối, bác hoàn toàn xứng đáng với yêu cầu một chiếc xe an toàn 10 túi khí. Ngược lại thì em không hiểu 7 hay 10 túi khí thì có ý nghĩa gì?
Em hỏi nghiêm chỉnh bác và những người hay thắc mắc chuyện này chứ không phải để bênh hãng xe nào đó đâu. Vì đôi khi em thấy có nhiều bác xe rất xịn, có cả cửa sổ trời thường để con mở cửa sổ trời, thò đầu ra ngoài với suy nghĩ "chạy chậm chậm 30-40km/h thì sao phải xoắn". Em thì hôm trước vừa đọc một bài báo nói về một bà mẹ cho con ngồi ghế trước, thắt seatbelt đàng hoàng, đang vừa chạy vừa nghe điện thoại, lúc gặp xe đi ngược chiều tránh không cẩn thận đâm vào cột điện, vận tốc lúc đó chỉ khoảng 30km/h nhưng túi khí vẫn bung, hậu quả là đứa con bị chết do túi khí.
Ngày xưa em lái máy cày, giờ thì đi 2b. Ko liên quan gì đến Toy hay Mit or Honda cả

Hạng B2
23/3/16
130
81
28
40
2 túi hay 7 túi không quan trọng vì chằng bao giờ bung. về việt nam bảng 2.0v là 1tỏi 250 chai lăn bánh.

Hạng B1
8/3/12
59
337
58
Bản 1.8 AT 2016 giờ là 850. Giá Mã Lai vậy thì về VN bản 1.8 AT 2017 cỡ bao nhiêu, có thông tin về trước Tết ko các bác ?