Trong 3 dòng xe sắp về Wigo, Avanza, Rush bạn mong chờ xe nào nhất?

• Total voters
    14
  • Poll closed .
Tập Lái
9/6/18
7
1
3
29
Chào các cụ, tình hình cái nghị định 116 nó gây khó dễ cho các anh em xe nhập đâm ra thời gian vừa qua chủ yếu chỉ loanh quanh mấy cái thương hiệu xe trong nước.
Theo như cái tin vỉa hè em thu thập được từ những buổi trà đá chém gió thì sắp tới đây thị trường xe nhập sẽ sôi động trở lại thì phải.
Em xin điểm qua một số dòng xe của Toyota sẽ quay lại thị trường và một vài tân binh như sau:
I. Xe trở lại sau gần 1 năm vắng bóng
  1. Fortuner
    • Lần này trở lại Fortuner dự kiến sẽ có 4 phiên bản 3 bản máy dầu (Dầu số sàn 1 cầu, Dầu số tự động 1 cầu, dầu số tự động 2 cầu) và 1 bản máy xăng 1 cầu
  2. Yaris
    • Theo như thông tin, lần này về Việt Nam, Yaris chỉ có duy nhất 1 bản 1.5G
  3. Hilux bán tải
    • Lần này dòng xe bán tải của Toyota sẽ về 3 phiên bản theo dự kiến là số tự động 1 cầu, số sàn 2 cầu và số tự động 2 cầu
  4. Prado
    • Lần này vẫn là bản VX như lần về gần đây nhất
  5. Alphard
    • Như Prado , Alphard cũng sẽ về phiên bản tương tự như hồi tháng 12/2017
và một số dòng xe thương mại như Hiace

II. Tân binh
  1. WIGO (thông tin: 5 chỗ, động cơ 1.2, có 2 bản AT và MT)

Phiên bản này về Toyota sẽ cạnh tranh trự tiếp dòng xe hạng A tại thị trường Việt Nam như i10 và Kia Morning với giá cả cũng sẽ cạnh tranh với những dòng xe trên
theo như thông tin mới nhất xe này đã được đặt hàng thì phải, cụ nào có nhu cầu hoặc cần thêm thông tin thì vào đây mà hỏi ạ.
2.RUSH (thông tin: bản 1.5AT, 7 chỗ)

Là đàn em của Fortuner nên Rúsh có hình dáng na ná giống đàn anh phân khúc 7 chỗ gầm cao nhưng em này dự kiến chắc re rẻ, Đợi thêm thông tin ạ ạ

3.AVANZA (Thông tin: 1.5AT và 1.3 MT, 7 chỗ)

Tương tự Rush thì Avanza là đàn em của Innova có lẽ sớm muộn cũng sẽ về Việt Nam, phân khúc xe 7 chỗ cỡ nhỏ đa dụng này dự kiến sẽ có 2 phiên bản là 1.5AT và 1.3MT

Thông tin thời gian: Hình như đang về gần hết rồi, thông tin thì tháng 9 hoặc tháng 10 năm nay sẽ đến tay khách hàng còn hiện tại em cũng chỉ nhìn hình ảnh trên máy tính thôi ạ, cụ nào có thông tin gì thì trao đổi tiếp ở dưới chứ đừng ném đá em tội nghiệp em :)>-:)>-:)>-
Nguồn tổng hợp: http://toyotagiaiphong.net

• Like
Reactions: bl3399
Tập Lái
3/6/18
5
4
3
30
Rush AT về VN tầm 650 là nhà em xúc luôn. Lúc đầu khá kết Xpander mà thấy Xpander còn thiếu nhiều option quá, ko có cam lùi, ko có đèn pha led. Kết nhất vẫn là đèn pha led nhìn hiện đại hơn hẳn. 1 năm trở lại đây xe toy thấy cũng ngon ghê, option nhiều hơn hẳn, hơn cả Ỉn G 2016 luôn. Hy vọng về vn đừng có cắt mấy cái cân bằng điện tử hay cam lùi là đc :D

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Rush, e trông chờ xe này về đấu với Xpander và Ertiga

Tập Lái
24/9/18
7
0
3
33
BÃI XE & CHĂM SÓC XE 90S
https://www.facebook.com/baixe90s/
Địa điểm: 481/3 Trường Chinh, Phường 14, Quận Tân Bình
Số hotline: 0925.42.42.42 or 0926.68.78.68

Dịch vụ trông giữ xe tại chỗ là một trong những dịch vụ giữ xe chuyên nghiệp của chúng tôi với đội ngũ nhân viên phục vụ có uy tính với thái độ phục vụ có thể khiến cho khách hàng vừa lòng.
+ Giữ xe ô tô, xe máy trong khuôn viên bãi giữ xe.
+ Sắp xếp, phân loại các xe theo lô và hàng khác nhau để dễ kiểm soát
+ Thường xuyên tuần tra ngăn chặn những hành vi trộm cắp xe và phụ tùng xe.​

Attachments