Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Toy ở VN ăn là ăn chỗ này này: tâm lí "cảm thấy yên tâm" khi ngồi trong xe Toyota của người Việt khiến họ phải chịu đắng cay với hãng nhưng vẫn phải ô hô vui vẻ.
Ở Mĩ Toy đứng đầu, nhưng chất lượng của Toy Mĩ với Toy Việt là 2 câu chuyện hoàn toàn khác nhau :D
Thưa bác em đã đi vài dòng toyota bản nhập có bản trong nước có đi ở bển có. Ở vn khung gầm bác nói nó tệ hơn thằng ở các thị trường khác điểm nào hả bác? Còn vỏ mỏng? Em thấy buồn cười là nhiều bác nói vỏ mỏng nguy hiểm đến tính mạng chắc các bác ấy sợ đá văng xuyên vỏ chứ khi đâm đụng thì có vỏ đây cỡ 3 phân cũng chẳng cứu được các bác. Toy việt với toy nước ngoài khác nhau là cái cách âm, tiện nghi và một số tính năng khác toy vn cắt đi nhưng giá vẫn cao đièu đó mới là cái chính. Nếu bác xem em crv 2.0 của honda vn được khen quá trời ai cũng đi ai cũng đánh giá cao nhưng option cũng chẳng có mẹ gì đặc biệt cắt bằng sạch khoang máy thì như cởi chuồng sao ko ai chửi?

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thưa bác em đã đi vài dòng toyota bản nhập có bản trong nước có đi ở bển có. Ở vn khung gầm bác nói nó tệ hơn thằng ở các thị trường khác điểm nào hả bác? Còn vỏ mỏng? Em thấy buồn cười là nhiều bác nói vỏ mỏng nguy hiểm đến tính mạng chắc các bác ấy sợ đá văng xuyên vỏ chứ khi đâm đụng thì có vỏ đây cỡ 3 phân cũng chẳng cứu được các bác. Toy việt với toy nước ngoài khác nhau là cái cách âm, tiện nghi và một số tính năng khác toy vn cắt đi nhưng giá vẫn cao đièu đó mới là cái chính. Nếu bác xem em crv 2.0 của honda vn được khen quá trời ai cũng đi ai cũng đánh giá cao nhưng option cũng chẳng có mẹ gì đặc biệt cắt bằng sạch khoang máy thì như cởi chuồng sao ko ai chửi?
Xứ thiên đường này thì làm gì có xe nào so với nước ngoài được. vỏ mỏng hay dày thì cũng không liên quan lắm, cốt lõi là chất lượng nội thất và chất lượng của option ở Việt nam đa số xài của Tàu nên không được như bên Mẽo. Giá thì cao hơn người ta nên anh em chửi kinh khủng luôn.

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
có nhiều con option đầy đủ bác ạ, chẳng thua kém gì ở bển, ai cũng khen cứ vào mục tư vấn là có tên em nó nhưng điều lạ lùng là dù giá re và đại lý có làm cách nào đi nữa cũng lẹt đẹt ko ai mua

• Like
Reactions: toyota-dongsaigon
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Thưa bác em đã đi vài dòng toyota bản nhập có bản trong nước có đi ở bển có. Ở vn khung gầm bác nói nó tệ hơn thằng ở các thị trường khác điểm nào hả bác? Còn vỏ mỏng? Em thấy buồn cười là nhiều bác nói vỏ mỏng nguy hiểm đến tính mạng chắc các bác ấy sợ đá văng xuyên vỏ chứ khi đâm đụng thì có vỏ đây cỡ 3 phân cũng chẳng cứu được các bác.
Phần đậm: Bác quote bài em mà trả lời trật rồi bác ơi.
Em nói vậy cũng là sai, vì đúng ra em phải nói rõ là option, công nghệ, an toàn ko bằng. Chớ nói chất lượng thì chưa chuẩn.

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Em chỉ thấy nhiều hác hơi quá đà trong chuyện chê toy. Nếu nhìn 1 cách tổng thể thì tỷ lệ giữa nằm đường và số lượng xe chạy toy vẫn thật sự là ok

bản 4x2 xăng 1 cầu : ko có cruise control, ko có cốp bấm điện, mâm bé hơn 2 cầu, đèn bihalogen ko có đèn led, ko phải là bi beam led như 2 cầu, remote ko có nút mở cốp, gương ko gập điện. mình mới coi sơ sơ ở ngoài thì thấy thế còn trang thiết bị an toàn thì mình ko biết có cắt gì ko.

Tập Lái
8/12/16
9
5
3
31
bản 4x2 xăng 1 cầu : ko có cruise control, ko có cốp bấm điện, mâm bé hơn 2 cầu, đèn bihalogen ko có đèn led, ko phải là bi beam led như 2 cầu, remote ko có nút mở cốp, gương ko gập điện. mình mới coi sơ sơ ở ngoài thì thấy thế còn trang thiết bị an toàn thì mình ko biết có cắt gì ko.
Nhà e cũng đang tính ra quất em phò tủn này mà xem bản 4x2 phát chán, thấy toy nó sao ấy bỏ cả tỷ ra mua cái xe mà chả khác gì con xe cách đây chục năm, ghét quay sang hyunhdai.P/s: Vì toy nó thế mình trả làm gì đc, vậy nên e ko chơi với toy nữa.