Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
--------------------
Thế các đối thủ cùng đời với Fortuner, cùng phát triễn từ bán tải mà ra như Ford Everest, Mitsubishi Pajero Sport cũng dùng hệ thống treo sau độc lập hết cả hả bác?
2 dòng bác kể là từ bán tải lên thì em không bàn. Em ví dụ ngon bổ rẻ như Captiva kia mà cũng treo độc lập rồi, nói gì SantaFe, Sorento và các dòng CR-V, CX5...

Hạng B2
11/12/11
302
2.333
93
2 dòng bác kể là từ bán tải lên thì em không bàn. Em ví dụ ngon bổ rẻ như Captiva kia mà cũng treo độc lập rồi, nói gì SantaFe, Sorento và các dòng CR-V, CX5...
---------------------
Vậy thôi, nào là SUV, CUV, ... loạn xị, không bàn nữa.
Của Toy thì dzỏm, của hãng khác thì ngon, Toy thì lật xe hãng khác CÙNG HẠNG không lật.
Thôi, au revoir.

Hạng B2
28/3/13
249
317
63
Thì Fortuner cũng cùng khung gầm bán tải Hilux mà lên chứ đâu ra
Bác có biết thế nào là SUV, CUV không mà so sánh loạn xạ cả vậy
Không biết thì hỏi chứ đừng tỏ ra nguy hiểm thế nhé

Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
Thì Fortuner cũng cùng khung gầm bán tải Hilux mà lên chứ đâu ra
Bác có biết thế nào là SUV, CUV không mà so sánh loạn xạ cả vậy
Không biết thì hỏi chứ đừng tỏ ra nguy hiểm thế nhé
hắng thầy toy là phán thôi chứ biết gì nà :3dcuoi:

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
E có thằng bạn nối khố , hắn đi cũng vài dòng xe rồi . Escape 3.0, Inova, rồi Sonata , giờ lại muốn xe mới (SUV, MPV hoặc CUV cái này em cũng chém chứ cũng hổng hiểu cái lào là cái lào) . Thấy em hay nghiên cứu os tưởng e zành lém nên hay hỏi e tư vấn . Em tư vấn các thể loại , trừ chiếc mình đang đi , em giới thiệu nào PS , Sò, FE, Cap, Cx5... đặc biệt e ca ngợi chiếc Sedona của Kia dữ lắm , và chiếc nào e cũng nói điểm mạnh ko àh, hắn đi xem các thể loại . Rồi cách đây 2 ngày hắn kết luận : " mày hay tin vào thông kê , mấy năm trước mày nói xe nào bán được nhiều là xe đó hợp lý nhất trong cái đám vô lý (ý e nói là chẳng có chiếc nào hợp lý) lúc đó tao bất đồng ý kiến với mày, nhưng giờ tao phải công nhận mày nói đúng, xe tầm hơn tỷ chiếc mày đang chạy là hợp lý nhất , sao mày ko giới thiệu hay nó có nhiều lỗi gì mà mày ko giới thiệu tao" . Em nói do trên OS anh em chửi dữ quá nên tao tin anh em OS lắm nên nghĩ rằng nó quá dỏm. Kết lại thèng bạn vẫn quyết mua chiếc đó, đang máu nữa muốn chờ 2016 mà đang sợ chờ ko nổi 2016 , nghe chừng máu lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Các anh trên này cho mính hỏi: Fortuner theo hãng công bố là AT 4 cấp. Mình chạy thì thấy:
Vào D xe chạy => 15km/h chuyển số => 30 chuyển => 50 chuyển và 70 cũng chuyển (vòng tua thay đổi - giảm xuống sau khi chuyển).
Vậy, thực tế thì tính cấp số như thế nào? Nếu mỗi lần chuyển mà tính 1 cấp thì thành AT 5 cấp à?

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Các anh trên này cho mính hỏi: Fortuner theo hãng công bố là AT 4 cấp. Mình chạy thì thấy:
Vào D xe chạy => 15km/h chuyển số => 30 chuyển => 50 chuyển và 70 cũng chuyển (vòng tua thay đổi - giảm xuống sau khi chuyển).
Vậy, thực tế thì tính cấp số như thế nào? Nếu mỗi lần chuyển mà tính 1 cấp thì thành AT 5 cấp à?
Như vậy la 3 cấp đó bác, như vầy nhé:
15 km/k chuyển từ 1-2
30 km/h chuyển từ 2-3
50 km/ chuyển từ 3-2
70 km/h chuyển từ 2-3 :3dcuoi::3dcuoi:
hihi em đùa thôi , chứ e nghĩ chắc chắn là 4 thôi vì nếu ko thằng Toy nó quảng cáo ầm ỉ rồi vì đây hiện là 1 nhược điểm lớn nhất của FT , nếu hộp số 5 cấp thì lúc chọn FT nhiều người đỡ phải cân nhắc lắm .

• Like
Reactions: bl3399
Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Toyota Fortuner hay bị lỗi vặt gì ?
Mình rất không thích ông nào hay dìm hàng hãng xe nổi tiếng TOYOTA. Đầy xe hãng khác bị lật chứ có phải FORTUNER đâu. Đây cái xe này cũng bị lật đấy thôi.

• Like
Reactions: Phước.OS