Hạng D
30/3/10
1.049
78
48
Toyota Fortuner hay bị lỗi vặt gì ?

Xin chào các bác, em là lính mới muốn đổi vợ 2 là Chevrolet Captiva đang sử dụng sang anh đẹp trai Nhật Bổn Toyota Fortuner. Em muốn tham khảo ý kiến các bác đã sử dụng Fortuner thì chiếc xe này có hay hư vặt không, chứ như chiếc Captiva của em suốt ngày báo lỗi ABS bực mình quá. [pagebreak][/pagebreak]

Số là em có V2 là CAP của Che (2008). V2 của em rất ít đi, nhưng mà thỉnh thoảng lại báo đèn ABS. Mỗi lần như vậy vào hãng thì lại báo là hư con cảm biến ABS, lúc thì của bánh sau, lúc thì của bánh trước. Rồi lại thay nó và tốn xiền.
Gần đây đèn ABS lại sáng tiếp. Có hỏi các bác có V2 là Cap thì được bảo là cứ đi tiếp tục được, hệ thống ABS không làm việc thôi, nhưng thắng vẫn làm việc như các xe không có ABS. Em để V2 vậy chạy luôn, nhưng nhìn thấy cái đèn ABS sáng là bực mình lắm. Còn các bộ phận khác thì OK không bàn cải gì.
Em buồn, muốn cho V2 CAP ra đi và cưới V2 là Fortuner (01 cầu, máy xăng). các bác thầy sao ?
Xin các bác đã có V2 là Fortuner cho em ngu ý hỏi là :
- Các lỗi vặt của Fortuner là gì ? ( như lỗi ABS, hệ thống điện, gạt mưa, công tác phanh.....)
- Người ngồi hàng ghế thư 3 có êm và mát không ?
- Đi đường xa như Saigon - Dalat, Saigon - Nha trang, ........ Người lái có tự tin và yên tâm về chất lượng của xe khi thực hiện những chuyến đi dài như thế ?
Xin các bác giúp em với .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Lật hay không lật do tài cả bác ơi. Bác nói xe nào không lật đưa đây em chạy lật cho xem!
Vấn đề vỡ lòng nhưng vẫn phải nhắc lại với bạn.
Người ta so sánh phải trên cùng một mặt bằng thông số ví dụ trên cùng một đoạn đường, cùng một điều kiện thời tiết, tốc độ, góc bẻ lái vv. Nếu như Fortuner chạy tầm 40 km/h đánh lái gấp sẽ bị lật thì với X5 tốc độ 80km/h khi gặp chướng ngại vật phải đánh lái tránh gấp xe vẫn ổn đinh.
Mời bạn xem Clip sau so sánh giữa 2 xe tương đương nhau là Triton và Hilux để biết nó khác nhau thế nào. Cả hai xe cùng không có thiết bị chống lật điện tử. Nói thêm để biết là Fortuner thì chungkhung gầm với Hilux còn Triton thì chung khung gầm với Pajero Sport.
Mình không đại diện cho hãng xe nào, cũng không bán xe, Chỉ cho anh em cái nhìn toàn diện để lựa chọn xe an toàn cho tính mạng của mình.

Vấn đề vỡ lòng nhưng vẫn phải nhắc lại với bạn.
Người ta so sánh phải trên cùng một mặt bằng thông số ví dụ trên cùng một đoạn đường, cùng một điều kiện thời tiết, tốc độ, góc bẻ lái vv. Nếu như Fortuner chạy tầm 40 km/h đánh lái gấp sẽ bị lật thì với X5 tốc độ 80km/h khi gặp chướng ngại vật phải đánh lái tránh gấp xe vẫn ổn đinh.
Mời bạn xem Clip sau so sánh giữa 2 xe tương đương nhau là Triton và Hilux để biết nó khác nhau thế nào. Cả hai xe cùng không có thiết bị chống lật điện tử. Nói thêm để biết là Fortuner thì chungkhung gầm với Hilux còn Triton thì chung khung gầm với Pajero Sport.
Mình không đại diện cho hãng xe nào, cũng không bán xe, Chỉ cho anh em cái nhìn toàn diện để lựa chọn xe an toàn cho tính mạng của mình.

Lấy gì chứng minh clip trên cả 2 xe đều cùng tốc độ với nhau????

Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Lấy gì chứng minh clip trên cả 2 xe đều cùng tốc độ với nhau????
Vậy bạn phải tìm hiểu nhiều về các cách thức thử xe. Việc thử này thường do ủy ban an toàn giao thông hoặc hiệp hội bảo hiểm hoặc tạp chí ô tô uy tín trên thế giới đánh giá khách quan. Bài thử này gọi là Moose test. Xe chạy ở tốc độ 60km/h và đánh lái như video clip. Không thể làm sai vì làm sai các hãng sẽ kiện họ. Còn bạn muốn đi Fortuner thì xin mời tiền của bạn, tính mạng của bạn.