Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Người ta đang nói sự thật, không phải ai chê cũng coi là anti, trẻ trâu quá đấy cụ.

Một sự việc mà tất cả các hảng đều sử dụng để tối ưu hoá sx hiện nay, qua Toyota là có anti múa mỏ hehe qua VNExpress đi chú em, bên đó khoái mấy câu kiểu vầy lắm

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Trước đây Toy là hãng lười thay đổi mẫu mã nhất, nay các hãng khác đổi mẫu liên tục nên Toy cũng đành phải đua theo. Tuy nhiên sức sáng tạo có hạn nên càng ngày càng xấu tệ, khi hết ý tưởng thì chuyển sang bắt chước hãng khác.

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Trước đây Toy là hãng lười thay đổi mẫu mã nhất, nay các hãng khác đổi mẫu liên tục nên Toy cũng đành phải đua theo. Tuy nhiên sức sáng tạo có hạn nên càng ngày càng xấu tệ, khi hết ý tưởng thì chuyển sang bắt chước hãng khác.
có đọc bài không bác ơi, tham gia otosaigon mà ko theo dõi vụ mazda và toyota liên kết với nhau ah bác.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
có đọc bài không bác ơi, tham gia otosaigon mà ko theo dõi vụ mazda và toyota liên kết với nhau ah bác.
Liên kết để nâng cao chất lượng và tận dụng công nghệ của nhau là 1 chuyện, còn nhái theo mẫu mã của nhau thì hiếm gặp. Ví dụ KIA và Hyundai con cùng 1 mẹ nhưng kiểu dáng, mẫu mã khác nhau hoàn toàn. Hay như trước đây Mazda và Ford hợp tác với nhau làm bán tải nhưng BT50 vẫn không hề bắt chước mẫu mã của Ranger.

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Yaris hiện tại cũng rất là đẹp rồi, cần chị mượn cái mác của Mazda 2 nhỉ.