Hạng B2
16/5/11
460
177
43
Chiều hôm nay chạy sau một chiếc In 2016 mới để ý một vấn đề: đèn hậu có 2 "gai nhọn" mỗi bên!!! Sao Toy lại thiết kế gai nhọn như vậy? Lỡ có 2b quẹt vào, gặp gai nhọn đó chắc rách da, thủng mặt. Sao đã thiết kế "hấp thụ xung lực" khi va chạm phía trước rất nhân văn, lại để các gai nhọn này ở phía sau? Nhìn chúng, em lại liên tưởng đến các đầu giáo gắn vào trục bánh xe ngựa của các giác đấu La mã trong film BenHur!
:3dnhiumay:
(Mượn đỡ hình trên mạng)
View attachment 580844
bác chưa biết kiểu thiết kế này sao? góc A cũng có nhé. nó gọi là cánh hướng gió thì phải. nói đến đây chắc bác biết công dụng rùi nhỉ

• Like
Reactions: Sienna-Minh
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
bác chưa biết kiểu thiết kế này sao? góc A cũng có nhé. nó gọi là cánh hướng gió thì phải. nói đến đây chắc bác biết công dụng rùi nhi

Cánh huớng gío thì phải là cánh (như đuôi cá xe sedan) chứ bác! Gai thì không huớng gío đuợc (khí động học). Khử tĩnh điện thì may ra ... Nhưng sao chỉ có ở xe này mà không ở các xe khác?

Hạng B2
16/5/11
460
177
43
Toyota Innova 2016 – những cảm nhận ban đầu
Cánh huớng gío thì phải là cánh (như đuôi cá xe sedan) chứ bác! Gai thì không huớng gío đuợc (khí động học). Khử tĩnh điện thì may ra ... Nhưng sao chỉ có ở xe này mà không ở các xe khác?
Trang chủ Toy nó nói vậy nên e chỉ biết thế bác à. Ngoài innova ra, camry, fortuner cũng có. Hình như để giảm ù.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cánh gió của ỈN mới là nơi gắn đèn báo thắng sát nóc đuôi xe,cái này theo xe ko phải cụt đuôi như xe ỉn taxi.

Đó là "cánh hướng gió khoang hành lý". Đố bác "cánh hướng gió cản trước" và cánh hướng gió cản sau" là cái nào? :)

Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Đó là "cánh hướng gió khoang hành lý". Đố bác "cánh hướng gió cản trước" và cánh hướng gió cản sau" là cái nào? :)
Potay.com tui dòm phía trước có thấy cánh gió nào đâu ! không lẽ cái cản nhựa trước,sau có chức năng đó?