Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Dự là Toyota sẽ không chú trọng bán Innova Hycross này ở VN, vì đem về chắc cũng không bán được nhiều, giờ là thời của MPV máy 1.5 ở VN thôi.
Nếu ko xét về giá cả thì khi nào Veloz Cross/AvanzxaXpander hay XL7 mang về lắp ráp thêm bản với động cơ 1.5 tăng áp hoặc 1.8 thì khả năng sẽ nhiều tệp khách hàng hơn nữa

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
thấy cái bành xe hơi bé phải không các bác-liệu mình thay lốp dày bản hơn có đẹp không nhỉ?
ý kiến cá nhân em là xe này chở gia đình đi du lịch chắc sướng à,rộng rãi,máy móc cũng mạnh.
Cái bánh xe bé là để tăng không gian cho hàng ghế 3. Bánh mà to hơn thì hàng ghế 3 sẽ không còn thế mạnh nữa (hẹp ngang, không ngồi 3 người dc)

Innova mới thiết kế theo kiểu CUV chứ không theo kiểu MPV nữa. Thứ duy nhất làm xe hơi thiếu cân đối là bánh xe nhỏ-nhưng cái này phải chịu - vì cần có chút hy sinh ngoại hình để có dc nội thất rộng rãi

Hạng B1
25/8/07
50
45
18
43
hồi xưa từ MT chuyển sang AT cũng lắm người nói như bác.

đến 1 lúc nào đó kỹ thuật đạt đỉnh của đỉnh, CVT có thể đảm bảo được momen xoắn lớn mà ko trượt đai thì các hãng sẽ chuyển qua hết (có thể mấy ông siêu xe vẫn AT). lúc đó bác sẽ đi xe đạp hoặc siêu xe hé :D
Mình thuộc lớp bảo thủ, mấy cái mới hoa hoè, hoặc cắt để giảm giá thành là không chơi. Trừ mấy con xe điện thì nó dùng biến tần để thay đổi tốc độ, còn xe xăng thì vẫn trung thành với loại chuyển động bánh răng, nói không với dây đai truyền động :). Ở VN mình rất rõ nhất khách hàng chỉ cần xe mã bắt mắt, nhiều option vớ vẩn còn cái quan trọng thiết kế công thái học... có hay không không quan trọng.

• Love
Reactions: khanhkntg
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Mình xe CVT là loại hết ra khỏi danh sách mua, chạy như thằng bê đê ấy, chán vãi lúa, khi cao tốc thì ồn dây đai vào khoang máy kinh người. Nếu lỡ đai nó đứt thì chắc hộp số và người nhèo một cục cùng với nhau :))
Đứt thì chắc là không đâu bác ơi, nhưng chạy chán thì đúng là chán thật. Lái cái xe CVT có cảm giác giống như ăn thịt chó mà không cho lá mơ và mắm tôm, sả, ớt vậy.

• Haha
Reactions: Car_Passion_ALL
Hạng C
23/9/20
871
7.356
93
Con máy 2.0 NA mới này công suất ngon quá chứ, ngon hơn máy camry 2.0 164HP luôn. Không biết đến đời nào thì toy thay cái máy 2.7V 164HP của con fortuner bằng cục máy này nhỉ :)
Phò thay máy 2.4 tăng áp á bạn, Prado cũng thế

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
so sánh kiểu kém thông minh
View attachment 2833542

Lại sủa rồi, so sánh máy cùng hút khí tự nhiên cùng 2.0 lại sủa om sòm.
Bài viết về Innova, lấy CRV 2017 trở về trước so. Mà CRV nào 114 với 140Hp vậy, chú em đẻ ra 2 cấu hình đó ah haha
Đúng hài!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/6/21
172
244
43
Chỉ còn lại cái tên thêm cái … mã!
Giá như có cầu sau và số tay sẽ có nhiều người đau đầu lắm đây!
Cái này có là e múc. E đi số sàn quen chân rồi :))