TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
204
1.517
93
Chỗ anh gọi là động cơ nhỏ thì có tiêu chí nào không? Ví dụ dưới 2.5 hoặc dưới 1.5 có turbo hoặc dưới 200Hp?
Chà, câu hỏi hàn lâm quá anh, mình đọc đâu đó là max cap của CVT là 250 Hp, còn dung tích động cơ ko cố định dù đa phần mình thấy các model xe đều rơi vào phân khúc >= 2.0 có hoặc ko Turbo, cá biệt có vài model 3.5 cũng xài CVT ngon lành.

• Love
Reactions: camapsaigon
Hạng B2
30/9/17
295
316
63
38
Nếu đã đi có rồi thì phải biết là: thiên đường thì ko cứ phải là phải Tây Phi, nó vẫn có thể là Thái, Singapore, Indonesia, Malay hay thậm chí Triều tiên....
Thế có biết là tại sao bọn JAV nó lại đặt NM ở đó và bán về Tây Phi hem, mặc dù bán xe Tây Phi lời hơn các nước đó nhiều và lý do sao xe Hàn nó sống dc ở Tây Phi ko?
Xe Hàn nó sống được là nhờ tâm lý mê hàng mã của dân Tây Phi... Lời thì không chắc à... NN đớp nhiều chứ hãng đớp được bao nhiêu

Hạng B1
16/2/21
70
122
33
Ghét gì đâu bác, tại không hợp cảm quan cá nhân thôi. Đối với phân khúc từ 1,5 tỷ đổ lại thì em để ý thì CVT tại VN đa số áp dụng cho các dòng xe phổ thông không có công suất cao để tiết kiệm xăng với giảm giá thành chi phí. Với lại đi xe hộp số có cấp thì cũng có nhược điểm phải tối ưu việc chuyển số nếu không thì máy gào hay ì là vẫn có nhưng nói gì nói chứ lúc lái thực tế, đạp ga, cảm nhận hộp số chuyển số nó vẫn cảm giác thật và thích hơn các giả lập số ảo của CVT.
Sao giờ cứ thích xài hộp số CVT nhỉ , em đi thử mấy xe có hộp số CVT thấy nó sao sao ấy , công nhận nó mượt thật , đều ko thích lắm , ko hiểu sao .
Mà nghe nói hộp số CVT tỷ lệ hư nhanh hơn mấy hộp số 6 cấp .
Bản Innova Hybrid xài eCVT cực ngon đấy.
Bác đi Camry hybrid mới biết nó ngon thế nào, hơn hẳn hộp số AT 8 cấp trên 2.5Q.
Loại này dùng trên Lexus hybrid luôn.
Chi tiết eCVT các bác search sẽ rõ.
Còn bản xăng thì xài CVT thường thôi.

• Like
Reactions: ZippoCNT
Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
2 con xe nhìn như đồ chơi con nít, nội thất toàn nhựa đểu , lùa được mớ gà chạy dịch vụ

• Haha
Reactions: +-x:=?
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Còn hơn đám phải sống nhờ taxi
taxi thì sao ? sai pháp luật à ? ăn hết của nhà chú à ? dám vỗ ngực từ đây đến hết đời ko đi taxi ko ? taxi ít ra ng ta còn kiếm ra tiền dc. custin xe tàu custo chưa đi đã mất giá, sau đó còn fai tốn tiền sửa xe vì xe dỏm. dám cá cái cửa lùa nhanh hỏng nhất !