Hạng B2
19/12/15
125
165
43
Chỉ có điều mình thấy lạ là mấy người ném đá các thánh nhưng khi sử dụng dịch vụ taxi hay xe hợp đồng lại chọn mấy xe thánh Vios, Innova, Fortuner...
Bác nào giải thích dùm với.

Bởi vì có câu chuyện mình được nghe kể lại từ một anh bạn ở Huế như sau:
anh bạn ở Huế có một người bạn học đại học chung ở Sài Gòn, sau đó cũng bôn ba nhiều công ty cuối cùng trụ và xây nhà ở Cẩm Lệ, Đà Nẵng. Anh nay Năm ngoái có mua chiếc C250 mới, Tết chở vợ con về quê nhà ở Vinh, vào nhà mấy người lớn trong nhà ra phán đúng 1 câu:" con ơi, sao con không mua xe Camry chạy , con mua chiếc này vừa xấu vừa bán lỗ nặng".

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bởi vì có câu chuyện mình được nghe kể lại từ một anh bạn ở Huế như sau:
anh bạn ở Huế có một người bạn học đại học chung ở Sài Gòn, sau đó cũng bôn ba nhiều công ty cuối cùng trụ và xây nhà ở Cẩm Lệ, Đà Nẵng. Anh nay Năm ngoái có mua chiếc C250 mới, Tết chở vợ con về quê nhà ở Vinh, vào nhà mấy người lớn trong nhà ra phán đúng 1 câu:" con ơi, sao con không mua xe Camry chạy , con mua chiếc này vừa xấu vừa bán lỗ nặng".
Vùng quê biết phân biệt Mẹc với Cam thế là văn minh lắm lắm rồi đó, đâu có thua gì chốn phồn hoa đô hội.
Có nhiều vùng quê các sĩ tử khăn gói lên tỉnh đi thi mới lần đầu thấy tàu hỏa chắc không có khái niệm "mất giá - giữ giá" bác hỉ.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Sáng nay trong sân BV NĐ2 cùng ngồi 8 với mấy bác tài chạy dịch vụ. Phần đông là Innova, Fortuner, cũng có KIA Caren, Huyndai... Nghe nhận xét thấy Caren được đánh giá cao hơn về độ bền và độ giữ giá so với các xe khác của Hàn Quốc mang chạy dịch vụ.
Trong các loại xe Nhật thì chỉ có Innova và Fortuner máy dầu, những xe này tuy mua xe cũ khoảng 400-500 triệu nhưng sử dụng được lâu dài với chi phí thấp. Mấy bác tài đều cho đó là nguyên nhân Ỉn với Fò giữ giá.
Còn bữa hổm ở BV mắt thấy rất nhiều Lanos, Nubira... của các bác miền Tây chạy dịch vụ ngồi trao đổi các bệnh, cách khắc phục... cũng xôm tụ lắm lắm. Những xe này bỏ tiền mua chỉ ~100 triệu.
Mấy thông tin thu gom được mang cung cấp cho các bác. Mình không rành nên không dám tham gia bình loạn.
Những bác nào kinh doanh dịch vụ dạng này chắc rõ hơn ai hết về mức độ giữ giá của các "thánh".
Chỉ có điều mình thấy lạ là mấy người ném đá các thánh nhưng khi sử dụng dịch vụ taxi hay xe hợp đồng lại chọn mấy xe thánh Vios, Innova, Fortuner...
Bác nào giải thích dùm với.
nghe vậy mà cũng tin hả bác

• Like
Reactions: vthanh6