Hạng B1
5/2/12
62
60
21
Ý bác là toy vn ít lành, nhanh hỏng, kém bền?
mình không nói câu nào như thế cả :p
mình cũng không phủ nhận danh hiệu ở trên của Toyota bên nước bạn :rolleyes:
cái mình muốn nói là họ làm khảo sát dựa trên các sản phẩm bán trên "nước họ", không phải sản phẩm bán trên "nước mình". Nên việc Toyota bên đó là "số một" không đồng nghĩa ở VN cũng là "số một" ;)

Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Ko ai phủ nhận toyota bền ít hỏng vặt, cái mọi người ghét là do hãng hay bán bia kèm lạc và chậm thay đổi so với các hãng khác từ nhiều năm trước.
Giờ chả riêng Toyota, hãng nào cũng vậy. Cứ khan hàng là tăng giá, là bia kèm lạc đâu riêng Toyota. Honda, Hyundai, Kia, Mẹc, BMW, ... cũng rứa, nhưng chả thấy ai la làng cả. Bạn không thích thì mua xe hãng khác, tiền là của bạn, chả việc gì phải anti cho nó mệt đầu.

• Like
Reactions: namosa
15/12/14
1.951
1.992
113
tphcm
Giờ chả riêng Toyota, hãng nào cũng vậy. Cứ khan hàng là tăng giá, là bia kèm lạc đâu riêng Toyota. Honda, Hyundai, Kia, Mẹc, BMW, ... cũng rứa, nhưng chả thấy ai la làng cả. Bạn không thích thì mua xe hãng khác, tiền là của bạn, chả việc gì phải anti cho nó mệt đầu.
Thì bây giờ toy đang trả giá đắt tại việt nam đấy.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ko ai phủ nhận toyota bền ít hỏng vặt, cái mọi người ghét là do hãng hay bán bia kèm lạc và chậm thay đổi so với các hãng khác từ nhiều năm trước.
Bia kèm lạc thì đâu phải đặc sản của riêng Toy bạn? Mẫu nào bán chạy đều hế mà? Huyndai, Kia, Ford và Mazda đều thế mà??? Còn việc chậm thay đổi là do họ cần thời gian để đưa những thứ đã được thử nghiệm và fix lỗi đến mức tốt nhất có thể mới đưa lên xe bán thương mại chứ không như 1 số hãng cứ đưa lên xe để lấy khách hàng làm chuột bạch. Cái gì cũng có 2 mặt của nó bạn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thì bây giờ toy đang trả giá đắt tại việt nam đấy.
Trả giá gì vậy bạn? Mà nhiều người cứ thích tranh hơn thua cho các hãng xe làm gì nhỉ? Hãng bạn ghét bán ít xe chút bạn hả hê, hãng bạn thương bán nhiều xe chút bạn vui sướng, ngược lại thì đau khổ??? Sao lại phải thế nhỉ???? Em lo cho bản thân và gia đình còn chưa xong, ở đó mà lo cho các ông chủ DN, vớ vẩn thiệt. Toy hay hãng nào đó có sập tiệm thì kệ cha nó, kiếm hãng khác có xe bền, tốt nhất với mình mà mua.

• Like
Reactions: NissanEL
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Trả giá gì vậy bạn? Mà nhiều người cứ thích tranh hơn thua cho các hãng xe làm gì nhỉ? Hãng bạn ghét bán ít xe chút bạn hả hê, hãng bạn thương bán nhiều xe chút bạn vui sướng, ngược lại thì đau khổ??? Sao lại phải thế nhỉ???? Em lo cho bản thân và gia đình còn chưa xong, ở đó mà lo cho các ông chủ DN, vớ vẩn thiệt. Toy hay hãng nào đó có sập tiệm thì kệ cha nó, kiếm hãng khác có xe bền, tốt nhất với mình mà mua.
Nhiều người có tính xấu, hay ganh ghét đố kị. Đã không thích thì không nên quan tâm. Chỉ có người rảnh rỗi mới lo chuyện bao đồng người khác.

Hạng B1
6/5/21
64
10
8
25
Mình chả chê xe nào cả, nhưng các tổ chức uy tín họ bình chọn thì họ phải có cơ sở cả, chứ không nói xuông. Nhiều người chê xe Toyota VN vỏ mỏng, thực tế có thấy xe nào dày hơn đâu? Cứ lấy 2 xe cùng phân khúc rồi so sánh sẽ thấy. Còn option thì mấy cái lắp cho có chứ mấy khi sử dụng! Còn bảo xe Toyota đắt? Thực tế xe hãng khác đâu có rẻ hơn mấy.
Còn Toyota đã bán xe ở VN rất lâu rồi, chất lượng đã được chứng minh, đảm bảo chả thua xe nào, chứ chưa nói là bền hơn. Mình không đi xe Toyota nhưng không bao giờ anti hãng xe nào cả. Tiền của mình, xe của người ta, chả ai ép mình phải mua xe của họ cả.
ok ông đúng luôn