Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Mua con này làm méo giề ... giá thì cao xe to xác ... uống xăng như chí uống nước gạo .... ờ mà nó là xe giề đấy nhể ... từ thủa bé đến giờ em chửa được cưỡi con nài lần nào ... hi hi
không bít thì đi da, để em mua vịt lót xem nào :)

• Like
Reactions: thuandd
Hạng B2
9/3/07
485
382
63
LandCruiser thuộc hạng tượng đài của Toy rồi nên nhưng từ như "bền bỉ" "trâu bò" "đẳng cấp" các kiểu là dành cho bạn này!
Chỉ thắc mắc sao Toyota Việt Nam có option con máy dầu cho mọi người lựa chọn. Máy xăng con này hơi "hao" (tuy nhiên các đại gia đủ $ mua chú này chắc không cảm thấy vậy!)

• Like
Reactions: thuandd
Tập Lái
22/8/18
8
4
3
46
Con này thuộc hàng "huyền thoại" so với G-Class của Mercedes và Defender của Land Rover đấy, những ai không biết thì tốt nhất im lặng để khỏi lòi cái sự thiếu hiểu biết của mình ra. Chê con này giá từ 4-5 tỉ mắc thì xin mời cầm tiền ra salon đặt thử 1 trong 2 con G-Class và Defender coi giá nó bao nhiêu chứ chưa có tính tới chi phí sử dụng.
Còn ai thắc mắc tại sao so nó với 2 thương hiệu hạng sang như Mercedes và Land Rover thì cứ thử mua 2 con kia về đi dự tiệc coi có ai nghĩ nó là xe hạng sang không nếu không nhìn Logo. Xe dành cho dân phượt và dân nghiên cứu mà làm như xe chở gái đi khách sạn ở đó mà mắc với sang, nào là GLS/Q7/XC90...thuộc được cái tên xe làm như hay chứ ngoài cái tên và logo ra biết khỉ gì :) Đúng toàn dân không có tiền mua nên trong đầu cứ nghĩ tiền tỉ là phải xe hạng sang. Giá nó mắc tại vì thuế đưa ra bị Nu, chứ người mà có tiền mua không bao giờ Nu như cái đứa "có tiền em sẽ chọn....bla bla" :D
Bác chuẩn, em có con land 2004 sài đến giờ chả thấy chán. Giờ đang gom lúa để đổi 2018 đây.

Hạng B1
10/9/11
53
54
23
Sao không thấy nhập bản xài động cơ diesel 4.5 L nhỉ ?
Bọn Úc toàn dùng loại ấy

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Bọn Úc toàn dùng loại ấy
4t thì ngta k thích máy dầu cụ ạ. máy dầu công nghệ hơn hồi xưa nhưng vẫn hôi hơn và ồn hơn máy xăng. người có tiền ngta k thích. chênh mấy lít kp vấn đề với ngta. như em có 1t em đi santafe dầu, nhưng có 2t đổ lên chắc chắn em mua máy xăng.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Bọn Úc toàn dùng loại ấy
Máy dầu chạy ko bao h sướng như xăng về độ ồn,mùi,độ bốc khi tăng tốc

Hạng B1
10/9/11
53
54
23
Chỉ vì tiết kiệm nhiên liệu, với cả torque nó cao thì trèo đèo lội suối sướng.
Em đi Hàn thấy chúng nó dùng toàn diesel, cả Mẹc E, CLS, S máy dầu chạy đầy.

Hạng B1
10/9/11
53
54
23
Chính ra con máy dầu mới đúng là chất land cruiser. Toyota thắng nhiều giải Darka rally hạng mục xe nguyên bản toàn nhờ con máy dầu này. Nó không chạy diesel thường mà chạy bằng dầu thực vật.
Năm 2018 hình như cũng vô địch thì phải.