Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Nếu +500tr thì ra biển giá hơn X5 xLine , gần bằng Msport , thua xLine Plus ( loanh quanh khoảng +/- 100-150tr / model)

Vậy thì các bác múc con nào ? tham khảo để coi nhu cầu chứ mỗi xe nó có cái riêng của nó...
Nếu có tiền em cũng múc Land, vì sở thích thôi chứ nếu so cấu hình naày kia thì chắc Land ko bằng X7, GLS,.. đc

Hạng B2
27/4/21
121
105
43
23
1/Xe này chỉ bán cho 1 nhóm khách hàng, không có chạy doanh số xe này, chạy doanh số là mấy con tào lao Ỉn, For, Vios,...Ko có Showroom Toy nào trưng bày con này hết...muốn coi xe xuống Kho..có khi có có khi ko có để coi...
2/ Số lượng xe Hãng phân bố cho từng nước /vùng theo nhu cầu vừa đủ chứ không có dư
P/s : Japan nó còn cấm bán lại vì sợ khách hàng đẩy giá lên cao? Cung vừa đủ or thiếu so với Cầu.....có đâu mà chạy doanh số?
Bài PR cả thôi.

Hạng B2
20/1/10
212
30
28
35
Covid ngày càng căng thẳng. Cho mình hỏi nhỡ chẳng may covid nó kéo dài 2-3 năm thì các bác đã đặt LC300 rồi có bác nào bỏ cọc không ?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hình như ko ai chê ế, chỉ chê giá ảo và trang bị lởm khởm.
Giá ảo mình không bàn được vì nó là cung cầu bác ạ. Tiếc là nhiều người thích quá nên giá nó đội lên chót vót. Còn trang bị? Nếu cầu trang bị bác nên qua đội xe Hàn, xe TQ giúp mình ( xe TQ trang bụ còn ngon hơn xe Hàn vạn lần nhé). Những người dùng của Land họ chọn sự thực dụng chứ không chọn trang bị bậy bạ, như đèn viền, màn hinh to... để làm gì cả bác ơi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Toyota cấm được đại lý bán bia kèm lạc chưa bác?
Giờ cấm người mua đi bán lại á. Đó mới là tào lao

Toyota cấm được đại lý bán bia kèm lạc chưa bác?
Giờ cấm người mua đi bán lại á. Đó mới là tào lao
Bia kèm lạc có phải là chính sách đâu mà hãng cấm được bác??? Xe nào nhu cầu cao, hàng hiếm thì bác phải chờ đến lượt. Những người không chờ được thì chung tiền để có trước, thế thôi bác à. Đó là câu chuyện của đại lý và KH. Như mấy con iphone mới ra vậy thôi, giá đội lên trên mây. Sau đó lại giảm.
Còn việc cấm KH bán lại cho phần tử khủng bố là chính sách của nhà máy. Họ chỉ nói để bảo vệ hình ảnh cho họ thôi, còn người ta bán làm sao hãng quản được? Chỉ do xe họ quá tốt nên bọn khủng bố lấy làm xe quân sự luôn ( vì họ khó tiếp cận nguồn xe quân sự chính thống). Chứ mà lấy xe Hàn, xe Mỹ dân dụng làm xe quân sự thì chết không có chỗ chôn thây, hehe.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng B2
27/4/21
121
105
43
23
Bia kèm lạc có phải là chính sách đâu mà hãng cấm được bác??? Xe nào nhu cầu cao, hàng hiếm thì bác phải chờ đến lượt. Những người không chờ được thì chung tiền để có trước, thế thôi bác à. Đó là câu chuyện của đại lý và KH. Như mấy con iphone mới ra vậy thôi, giá đội lên trên mây. Sau đó lại giảm.
Còn việc cấm KH bán lại cho phần tử khủng bố là chính sách của nhà máy. Họ chỉ nói để bảo vệ hình ảnh cho họ thôi, còn người ta bán làm sao hãng quản được? Chỉ do xe họ quá tốt nên bọn khủng bố lấy làm xe quân sự luôn ( vì họ khó tiếp cận nguồn xe quân sự chính thống). Chứ mà lấy xe Hàn, xe Mỹ dân dụng làm xe quân sự thì chết không có chỗ chôn thây, hehe.
Bác không hiểu à, chính sách hãng Toy là cấm đại lý bán bia kèm lạc. Thực tế Đại lý bán bia kèm lạc công khai, sau đó cười hô hố trước mặt khách. Bác thấy lệnh cấm này đại lý coi ra gì không? Đồng ý với bác có yếu tố cung cầu ở đây nhưng tôi đang nói về chính sách cấm

Tiếp đến lệnh cấm khách mua đi bán lại, chưa nói đến pháp lý có vấn đề nặng, tính khả thi càng không có. Thêm 1 trò cười nữa.

Đích đến của việc cấm mua đi bán lại cũng càng nực cười. Khác gì vạch áo xem lưng, tuyên bố thị trường lớn nhất của LandCruiser là Trung Đông có đóng góp đáng kể của các lực lượng phiến quân.

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Bác không hiểu à, chính sách hãng Toy là cấm đại lý bán bia kèm lạc. Thực tế Đại lý bán bia kèm lạc công khai, sau đó cười hô hố trước mặt khách. Bác thấy lệnh cấm này đại lý coi ra gì không? Đồng ý với bác có yếu tố cung cầu ở đây nhưng tôi đang nói về chính sách cấm

Tiếp đến lệnh cấm khách mua đi bán lại, chưa nói đến pháp lý có vấn đề nặng, tính khả thi càng không có. Thêm 1 trò cười nữa.

Đích đến của việc cấm mua đi bán lại cũng càng nực cười. Khác gì vạch áo xem lưng, tuyên bố thị trường lớn nhất của LandCruiser là Trung Đông có đóng góp đáng kể của các lực lượng phiến quân.
Có thể bác hiểu cái vụ Lạc ko đúng?
*Toyota lấy tư cách gì cấm bán kèm Lạc ??? Dealers đang bán xe đúng giá niêm yết mà ( HĐ mua bán xe, Hóa đơn theo Giá Hãng công bố) ? Bác có thấy Dealer nào niêm yết giá 4.5ty ko ?????Nhưng ai mua thì em kèm cái gói phụ kiện ah..giá phụ kiện là nhiêu đây nhe ...anh chịu thì anh mua ..ko thì anh về nhe
*Toyota chỉ có quyền cấm bán giá Cao hơn giá Hãng niêm yết.
*Cái vụ cấm bán là Hãng nó yêu cầu KH cam kết ( đang tự nguyện) có thể để có cơ sở sau này Hãng nó ko có dính dáng đến mấy cái vụ rủi ro...
p/s : trước đây hình như Merc. bị điều tra cái S chống đạn của thằng Mập Un?

• Like
Reactions: Tung NDSG
Hạng B2
27/4/21
121
105
43
23
Có thể bác hiểu cái vụ Lạc ko đúng?
*Toyota lấy tư cách gì cấm bán kèm Lạc ??? Dealers đang bán xe đúng giá niêm yết mà ( HĐ mua bán xe, Hóa đơn theo Giá Hãng công bố) ? Bác có thấy Dealer nào niêm yết giá 4.5ty ko ?????Nhưng ai mua thì em kèm cái gói phụ kiện ah..giá phụ kiện là nhiêu đây nhe ...anh chịu thì anh mua ..ko thì anh về nhe
*Toyota chỉ có quyền cấm bán giá Cao hơn giá Hãng niêm yết.
*Cái vụ cấm bán là Hãng nó yêu cầu KH cam kết ( đang tự nguyện) có thể để có cơ sở sau này Hãng nó ko có dính dáng đến mấy cái vụ rủi ro...
p/s : trước đây hình như Merc. bị điều tra cái S chống đạn của thằng Mập Un?
.

Bác chưa hiểu rồi. Em chưa bao giờ nói Toy đủ tư các cấm kể cả cấm đại lý bán bia kèm lạc hay cấm khách hàng mua đi bán lại cả. Ngay cả vụ bán cao hơn giá niêm yết thì cũng chả có tư cách. Nhưng việc Toy tuyên bố cấm đại lý bán bia kèm lạc là có thật. https://www.google.com/amp/s/amp.da...mo-ban-kieu-bia-kem-lac-20200807153510081.htm

Vậy mới nói từ đầu mấy thứ này đều tào lao hết.

Tất cả các động thái của Toy bản chất giống nhau, vô nghĩa về mặt pháp lý, tuyên bố cho có. Thực chất là chứng tỏ hãng đã có động thái khi bị complaint, sau cùng vẫn là PR.