Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Mình thật cũng ko hiểu được.
mình không thích mấy con toy ở VN thôi. Toy nước khác thì thích lắm :3 nếu chọn LC200 và Land đời 2007 đi rừng 15 ngày không biết mấy bác ấy cầm chìa con nào nhỉ. mình fan mit và subaru nên đừng ném đá tội.

Hạng B1
15/7/08
67
13
8
1 thằn ngu và thiển cận cho hay.
Ko nói thì người ta còn ko biết về midnh ! Nói ta thì ! Cả thế giới họ ngu chắc ! Land sinh ra để phục vụ di chuyển cho những khu vực khó khăn, ho cần những chiếc xe bền bỉ, ít hư vặt, dễ sửa chữa . Vác mấy con xe Mer với Range rover vào có ngày gọi cứu hộ.

Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Bọn Trung Đông đi gió cát xa mạc là chuyên LC đấy, và ngay bọn IS cũng chỉ LC gắn 12ly7 sau xe đến nỗi Mỹ đòi điều tra tại sao Is mua được nhiều LC như vậy.
Và nói thêm là bọn Trung Đông tiền nó nhiều như cát xa mạc, siêu xe tầm 500k đến 1T đô thì nhà có 2 3 cái!

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Bác coi bọn Nga ngố offroad phá xe chưa ?
Land offroad em nói thẳng còn hơn LC nhiều...
Phải nói đúng ra là Mer-G và Land là offroad cho nhà giàu... offroad là trải nghiệm, khám phá, thú vui, về có lính lo bảo dưỡng.
Còn LC là đi địa hình khó (nhiều khi chưa tới mức offroad của bọn kia) nhưng là việc hàng ngày, việc bình thường... và môi trường của họ cũng không có bảo dưỡng hoặc bảo dưỡng không phức tạp.
Lúc nào chả vậy đẩy giới hạn máy móc lên cao, hoặc hoạt động "extreme" thì cần độ chính xác cao, bảo trì cẩn thận như xe đua hay tàu vũ trụ....
Còn bác đưa 1 tuần nơi hẻo lánh nếu chọn xe mới thì em cũng chả chọn LC so với 2 em kia :) trừ khi bác cho chọn mấy con xe 10-20 năm tuổi

G-Class thì em không nói đến, nó là body on frame, còn Land Rover thì em không lạ gì!

• Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng C
3/3/14
733
872
93
con Land Cruiser Prado nó là con Prado, phát triển riêng, ko dựa tí nào vào Land Cruiser, chỉ lấy cái tên LC để PR thôi, bác đưa vào làm gì.​

• Like
Reactions: ngtatliem
Tập Lái
14/12/16
49
31
18
mình không thích mấy con toy ở VN thôi. Toy nước khác thì thích lắm :3 nếu chọn LC200 và Land đời 2007 đi rừng 15 ngày không biết mấy bác ấy cầm chìa con nào nhỉ. mình fan mit và subaru nên đừng ném đá tội.
Em kiếm LR Defender cùng đời bác :))

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Động cơ bao năm ko thay đổi, hao phí nhiên liệu, công suất yếu, bồng bềnh, kém an toàn nhưng bù lại bền bỉ nên chuyên dùng để chở heo hoặc mấy thằn muốn giữ giá trị cốt lõi.
Ồ LAND CRUISER là xe chở HEO, :)

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Động cơ bao năm ko thay đổi, hao phí nhiên liệu, công suất yếu, bồng bềnh, kém an toàn nhưng bù lại bền bỉ nên chuyên dùng để chở heo hoặc mấy thằn muốn giữ giá trị cốt lõi.
ĐÃ ĐƯỢC PHONG TẶNG DANH HIỆU LAND CÁI BANG/ LAND CHUỐNG GÀ

NAY ĐƯỢC BÁC PHONG TẶNG THÊM LAND CHỞ HEO

THẬT VINH DỰ!

CHÂN THÀNH CẢM ƠN BÁC!

• Like
Reactions: khanh0260
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
minh chứng đầy THUYẾT PHỤC đây ạ, Bác chuẩn lắm ạ :)
Toyota Land Cruiser đạt cột mốc 10 triệu chiếc trên toàn cầu; nhìn lại lịch sử Land Cruiser