Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Tụi toyota nó coi dân vn như mọi rợ, rác rưởi, xe đem về vn cắt sạch option.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Thấy nhiều cụ trên này đánh giá em Prado theo cách quá phiến diện, kiểu như chỉ nhìn xe & đọc option rồi phán em nó chả có gì đặc biệt hơn mấy con tầm thấp hơn. Có lẽ đa phần các cụ đều chưa từng trải nghiệm thực tế em nó. Các cụ hãy ngồi thử em nó trên 1 hành trình dài về rồi khách quan đánh giá em nghĩ các cụ sẽ nhận ra sự khác biệt.
Em ko phủ nhận Toyota định giá em Prado ở VN là hơi cao, nhưng em dám khẳng định các cụ nhận xét em nó ko khác biệt gì mấy em cấp dưới ( Fortuner , Santafe, Sorento, PS...) là sai lầm. Khác biệt nó nằm ở trải nghiệm thực tế chứ ko phải chỉ nhìn dánh vẻ bề ngoài + trang bị mà đã nhận định đc

Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
Thấy nhiều cụ trên này đánh giá em Prado theo cách quá phiến diện, kiểu như chỉ nhìn xe & đọc option rồi phán em nó chả có gì đặc biệt hơn mấy con tầm thấp hơn. Có lẽ đa phần các cụ đều chưa từng trải nghiệm thực tế em nó. Các cụ hãy ngồi thử em nó trên 1 hành trình dài về rồi khách quan đánh giá em nghĩ các cụ sẽ nhận ra sự khác biệt.
Em ko phủ nhận Toyota định giá em Prado ở VN là hơi cao, nhưng em dám khẳng định các cụ nhận xét em nó ko khác biệt gì mấy em cấp dưới ( Fortuner , Santafe, Sorento, PS...) là sai lầm. Khác biệt nó nằm ở trải nghiệm thực tế chứ ko phải chỉ nhìn dánh vẻ bề ngoài + trang bị mà đã nhận định đc
Thế giờ đánh giá theo 2 hướng nhé. Đầu tiên cùng tầm giá: trong khi em đang ngồi trên con explorer với ghế massage, trời nóng thì bật ghế lạnh, trời lạnh thì bật ghế nóng, sưởi vô lăng. Đêm thì nhìn lên cửa sổ trời ngắm sao, trời tối thì có đèn tự động, far cos tự động khỏi lo mất lịch sự khi chiếu đèn vào xe người khác. Trời mưa thì có gạt nước tự động khỏi phải chỉnh. Ngồi trên con xe 280hp đạp 1 phát lao lên như sóc ra cao tốc vượt vù vù, lên đèo thì vẫn ngọt ngào. Thế prado có gì? Đừng lôi mấy cái giá trị cốt lõi, dễ sửa chữa, bán lại k mất giá vào nha cái đó pà chuyện sau này rồi. Giờ hưởng thụ cái đã. Xong so với xe tầm thấp hơn thì có hơi nhiều nhưng lấy họ hàng của em nó gần nhất là fortuner cũng động cơ 2.7 thông số y chang. Trang bị cũng không nhỉnh hơn là bao nhiêu khi giá hơn 1 tỷ tất nhiên là tiền nhiều hơn thì phải nhìn bóng bẫy hơn rồi. Và thêm 1 mớ tiền thì "cảm giác" ngồi nó cũng hơn nữa 1 phần là tâm lý.

Tập Lái
8/3/17
10
1
3
40
Người khen cũng nhiều mà người chê cũng không ít. Em thì thấy em nó đẹp nhưng chẳng có xiền nên ngồi nghe các cụ comen và lặn con Vietlott vây.

Tập Lái
29/7/06
32
1
8
Đọc chục trang chẳng thấy bác nào chạy Prado comment, nên sự phản ánh cũng không chuẩn.
Với xe Toyota Việt Nam nhập khẩu và xe tư nhân nhập có khác một chút
về cơ bản vận hành thì như nhau, một số nói động cơ yếu, số khác thì không bằng xe nọ kia. nếu bạn chạy đường núi đèo nhiều thì ít có xe nào địch nổi.
Xe chạy đời 2016 chạy 100k km vẫn như mới, lốp mới thay. cao tốc Lao cai chạy 160km/h thấy ổn, vượt xe thì M- xe vút êm

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Xe luôn chạy ở vòng tua rất cao, nóng máy, ồn, hao xăng và mùi xe thì khá là hôi vì da và nội thất nhựa rởm, đặc trưng của các dòng toyota.

Tập Lái
29/7/06
32
1
8
Xe luôn chạy ở vòng tua rất cao, nóng máy, ồn, hao xăng và mùi xe thì khá là hôi vì da và nội thất nhựa rởm, đặc trưng của các dòng toyota.
Cái này không đúng. So với các dòng xe khác thì khi chạy bình thường vòng tua máy thấp chỉ 1600-1800prm ơ tốc độ 60-80km/h

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Đọc chục trang chẳng thấy bác nào chạy Prado comment, nên sự phản ánh cũng không chuẩn.
Với xe Toyota Việt Nam nhập khẩu và xe tư nhân nhập có khác một chút
về cơ bản vận hành thì như nhau, một số nói động cơ yếu, số khác thì không bằng xe nọ kia. nếu bạn chạy đường núi đèo nhiều thì ít có xe nào địch nổi.
Xe chạy đời 2016 chạy 100k km vẫn như mới, lốp mới thay. cao tốc Lao cai chạy 160km/h thấy ổn, vượt xe thì M- xe vút êm

em chạy prado bên Úc máy V6 4000 thì đúng như bác nói, méo cần M- cũng vượt ầm ầm, thậm chí để số 1 thả côn còn phải ghì lại vì nó chồm lên ác quá. còn Fortuner Prado 2700 Việt Nam thì em éo tin đâu =))

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Cái này không đúng. So với các dòng xe khác thì khi chạy bình thường vòng tua máy thấp chỉ 1600-1800prm ơ tốc độ 60-80km/h
Dãy tốc độ 60-800km/h vòng tua 1,600-1,800rpm mà nói là thấp sao...