Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
RE: Toyota Landcruiser Prado vs Lexus GX 470

Trích đoạn: hotay000

em thấy Prado vẫn đẹp hơn nhiều bởi vi` Prado nhìn hầm hố hơn chạy cũng khỏe mà tiết kiệm mua chi? có 80000$ thui,mà em thì về vấn đề $ thì có hạn em mới chỉ có khoảng 48500$... dành mấy năm rùi kết cái dòng xe này nên mới hỏi ý kiến các bác để mua mà.
Chưa đủ để mua mà hỏi ý kiến để mua là seo?

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Trích đoạn: carauto

Dù GX và Prado hay LX và Land Cruiser dáng giống nhau nhưng Lexus vẫn hơn Toyota về tính sang trọng chứ. Và Lexus đương nhiên cũng đắt hơn. So sánh như vậy khó lắm. Nếu không, em hỏi các bác Lex RX giống con gì của Toy?

So sánh chi cho mệt hả bác, đây là vài em tiêu biểu mà Toyota " kẹp nách " sang Mỹ với thương hiệu Lexus .

Celsior -> LS
Harrier -> RX
Cygnus -> LX
Soarer -> SC

Nếu không, em hỏi các bác Lex RX giống con gì của Toy?

Xin được trả lời thẳng với bác : Lexus RX mà ta hay gặp chính xác là Toy Harrier ạ. Sợ bác kô chịu tin, em vác tấm còi này cho bác xem, đây là Toyota Harrier tại Nhật .
Toyota Landcruiser vs Lexus GX 470

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Một số khác biệt giữa Prado và GX :

- Những cái của GX là standard thì Prado không có , hoặc là Option - cho Prado Châu Âu , Prado Châu Á không có nhiều option để đặt thêm
- Prado có máy dầu
- Vệt liệu cách âm trong GX khác hẳn vật liệu cách âm trong Prado . Cảm giác chủ quan khi chạy Prado máy xăng V6 4.0 full option : vẫn không thể so được với GX 470 máy V8

Hạng B2
3/5/07
233
1
18

GX470: 113000 usd
Prado: 76000 usd
Nhìn giá là bác thấy chênh lệch quá rồi. Nếu có tiền bác mua GX là qua đẹp luôn

Trích đoạn: Quoc Viet

Xin được trả lời thẳng với bác : Lexus RX mà ta hay gặp chính xác là Toy Harrier ạ. Sợ bác kô chịu tin, em vác tấm còi này cho bác xem, đây là Toyota Harrier tại Nhật .

Em làm chứng nè:D:D:D...bác nào khg tin nữa mua vè qua Sing mà coi....toàn là mác Toy...làm gì có Lex:)

Tập Lái
9/12/07
14
0
0
33
Quang Ninh
otosaigon.com

Em thấy các bác nói cũng đúng nên em cũng suy nghĩ lại em sẽ quyết định mua 1 con GX nhưng có lẽ là xe đời 2005 hoặc 2006 hàng secon hand có lẽ sẽ vừa túi tiền hơn

Hạng B2
13/7/07
126
0
16
vnexpress.net

đấy là kẹp từ Mỹ sang Nhật chứ bác !:D Vấn đề như các bác bảo ở Nhật hay ở Singgapo thì đấy là do chiến lược marketting của họ như vậy và những xe được bán dưới mác toyota thì giá sẽ rẻ hơn nhiều do bị cắt bớt đi rất nhiều option sang trọng. Xe sang trọng thì quan trọng nhất là nội thất chứ khung gầm thì nhiều xe dùng chung cho nhau lắm chứ đâu phải chỉ toyota mà các bác hay vặn vẹo nhi! em thấy ngay cả vụ camry và ES dùng chung khung gầm mà nhiều bác đã kêu ầm lên rồi, nghe hài ko chịu được:D

À còn vụ mặt nạ thì mấy con xe của Thái làm đẹp lắm! bên đấy chạy Land, Prado, 4run hoặc fortuner đều làm lại mặt nạ crom nhìn hoành tráng lắm!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/9/07
79
0
0

Trích đoạn: hotay000

Em thấy các bác nói cũng đúng nên em cũng suy nghĩ lại em sẽ quyết định mua 1 con GX nhưng có lẽ là xe đời 2005 hoặc 2006 hàng secon hand có lẽ sẽ vừa túi tiền hơn

Vừa túi tiền là khoảng bi nhiêu vậy bác? Bạn em cũng đang có nhu cầu mua con GX470 (hoặc LX470) nhưng đời thấp hơn (vì hong dư $ lắm), bác có biết thì tư vấn giúp em cái.