Thế các bác nghĩ vụ này chỉ có ở nước ngoài thôi à....[:O]...mới cách đây 2 hôm (chính xác là lúc 7h30 tối ngày 31/1) bạn em cùng vợ (đang bầu) trên đường về HN trên 1 chiếc Camry nhập thì cũng bị dính chân ga, xe không thế giảm tốc tộ, lúc vào cua thì mất kiểm soát, đam gẫy 1 cái cây, xe lao xuống ruộng, tan cái đầu, bung túi khí...may mà cả 2 vợ chồng và đứa nhỏ trong bụng đều không hề hấn gì...gia đình bạn em đúng là còn rất may...nhưng không phải ai cũng may mắn như vậy đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.658
113
đây
smartcar nói:
Toy chết ở đâu chứ Việt Nam vẫn không đủ hàng để bán. Mà nghĩ cũng tiếc cho Toy thật, mới ngồi vị trí cao nhất chưa nóng đít mà gặp đủ thứ rắc rối.
người ta vẫn bảo nên thành công 95% thôi, 5% còn lại là con dao hai lưỡi có thể khiến ta sập tiệm, TOY tham quá

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
kebab nói:
Thế các bác nghĩ vụ này chỉ có ở nước ngoài thôi à....[:O]...mới cách đây 2 hôm (chính xác là lúc 7h30 tối ngày 31/1) bạn em cùng vợ (đang bầu) trên đường về HN trên 1 chiếc Camry nhập thì cũng bị dính chân ga, xe không thế giảm tốc tộ, lúc vào cua thì mất kiểm soát, đam gẫy 1 cái cây, xe lao xuống ruộng, tan cái đầu, bung túi khí...may mà cả 2 vợ chồng và đứa nhỏ trong bụng đều không hề hấn gì...gia đình bạn em đúng là còn rất may...nhưng không phải ai cũng may mắn như vậy đâu.

Vụ này Việt Nam thì chả biết kiện ai.. em nhớ có khuyên xe Camry ráp Việt Nam tốt hơn xe Nhât mà giang hồ đâu có nghe.. cứ khen xe Mỹ là nhất :D Giờ cũng chả làm gì được vì Toyota Việt Nam đâu có hỗ trợ mấy chuyện này .."Ngu thì chết chứ bệnh tật gì." .. :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
otosaigon nói:
Vụ này Việt Nam thì chả biết kiện ai.. em nhớ có khuyên xe Camry ráp Việt Nam tốt hơn xe Nhât mà giang hồ đâu có nghe.. cứ khen xe Mỹ là nhất :D Giờ cũng chả làm gì được vì Toyota Việt Nam đâu có hỗ trợ mấy chuyện này .."Ngu thì chết chứ bệnh tật gì." .. :D
Câu này bác lơ lệch lạc tư tưởng rồi nhé :D:D:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
adco nói:
otosaigon nói:
Câu này bác lơ lệch lạc tư tưởng rồi nhé :D:D:D

hehehe em nói góp vui, chứ Toyota Việt Nam đâu có trách nhiệm giải quyết các vấn đề trục trặc đối với xe NK. Hồi đó nhiều bác cứ mê xe nhập .. cái gì cũng tốt chỉ có cái an toàn là kém.. :D

Hạng B2
11/7/07
183
1
18
53
tpHCM
Ko mua TO thì biết mua gì đây ?
Lexus rồi Camry, Ko biết New Corolla có bị dính ko nửa, lo quá. Đúng là rõ khổ

Hạng C
24/3/08
980
41
28
anhtin nói:
Ko mua TO thì biết mua gì đây ?
Lexus rồi Camry, Ko biết New Corolla có bị dính ko nửa, lo quá. Đúng là rõ khổ

Bác này hỏi lạ thật, em chả hiểu sao bác lại hỏi vậy:cool: Chả lẽ Toy nó là hãng xe duy nhất ở VN, thảo nào em nghĩ Toy liên doanh cũng chả bị ảnh hưởng gì đâu.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.477
2.237
113
48
TP.HCM
Lỡ rồi các bác xem luôn cái bài này, cũng là TOY Ỉn thôi

<h1> Nissan Grand Livina an toàn hơn Toyota Innova!</h1>

3BánhThứ ba, 2/2/2010, 11:29(GMT+7)

Nhưng điểm quyết định thành công của Livina phụ thuộc nhiều vào mức giá.

Dưới đây là một video của tạp chí End Gear so sánh mẫu Nissan Grand Livina - mẫu xe sớm được lắp ráp tại Việt Nam, và Toyota Kijang - một tên khác cho Innova tại khu vực Đông Nam Á.

Cả hai mẫu xe đều sử dụng hộp số tự động 4 tốc độ, Innova sử dụng động cơ dung tích 2.0 và Grand Livina có động cơ 1.8.

# Tiêu thụ nhiên liệu của Grand Livina hiệu quả hơn do cùng ở tốc độ 100km/h, Innova có vòng tua máy 3000 v/p trong khi Livina chỉ ở mức 2500 v/p.

# Trọng lượng cũng gây ảnh hưởng lớn tới mức tiêu thụ nhiên liệu. Innova có trọng lượng không tải 1515kg, Grand Livina 1256kg.

# Kiểm tra khả năng ôm cua ở tốc độ cao trên cùng một góc cua: Innova có sát-xi rời, trọng tâm cao nên thân xe bị vặn nhiều và xe có xu hướng bai ra ngoài cua; tay lái không ổn định khiến tài xế phải sửa lái liên tục.

# Khả năng vận hành ở tốc độ 60km/h vượt chướng ngại vật: thân xe Innova bị vặn và đuôi xe bị văng liên tục từ trái qua phải.
- Grand Livina có hệ treo ổn định, xe ít bị vặn, trọng tâm xe thấp do kết cấu sát-xi liền khối do đó có độ bám đường và khả năng ôm cua tốt hơn.
- Phản hồi tay lái ở Innova bị chậm; tần suất đuôi xe bị văng lớn và xe có xu hướng chuyển hướng không theo ý người lái.
- Phản hồi tay lái ở Grand Livina nhanh và trực tiếp hơn; xe luôn chuyển động theo quỹ đạo người lái mong muốn.

Đây mới chỉ là về tính năng vận hành và an toàn của xe, điểm quyết định sự thành công của Grand Livina phần nhiều phụ thuộc vào mức giá do nhà sản xuất ấn định. Giá của Nissan Grand Livina lắp ráp tại Việt Nam sẽ được công bố vào khoảng giữa tháng này, 01/2010.

Mọi người cứ đam mê TOY bất chấp thực tế là không phải xe nào của TOY cũng nhất. TOY bị cú này đau thương nhưng không biết VN mình có được hưởng chút nào "ân huệ" của TOY không? Đọc bài của bác kebab em không phải giận mà căm luôn, đúng là tính mạng của mình bị coi không ra gì cả!!!

Link:

http://autopro.com.vn/201...-hon-toyota-innova.chn

(Nguồn autopro.com.vn)

Last edited by a moderator: