Hạng C
2/4/04
756
320
63
RE: Toyota Prado 2004-2005

Đây nè:

http://www.aboudcar.com/Prado.htm

http://landcruiser.neolinexxi.ru/news/materials/20_08_2004.php

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Bác Cuopbien ơi, mấy con trong hình của bác không phải là Prado 2005 đâu (mặc dù là nó đề như thế) mấy cái hình đó là Prado đời trước rùi, mấy con Prado 2005 mới nhập về VN có tấm lưới tản nhiệt máy là nhửng thanh ngang cơ, trong đẹp hơn rất nhiều. Hôm nay mới ngồi với thằng bạn cũng rất mê xe, nó kể là VN mới cho nhập xe lại rồi (nhưng là phải là xe mới 100%) mang xe về cứ đóng thuế đầy đủ là được, mà Hải Quan lại mới bỏ cách áp dụng giá tối thiểu (khai bao nhiêu, đánh thuế bấy nhiêu, các bác nào làm HQ check lại xem thông tin này với) cho nên kỳ vừa rồi mấy chú nhà ta nhập mấy con Prado này về đều khai giá US$ 20K, các chú HQ biết mà không làm được gì (vì invoice ghi giá đấy mà), ác 1 cái cả đầu HN lẫn SG đều nhập xe này với nvoice ghi giá đấy cả, cho nên chẳng lấy căn cứ gì mà so sánh được. Tôi nghe nói giá xe Prado ở VN bây giờ chỉ vào khoảng US$ 80k thôi, thế này thì Landcruiser năm sau bán giá mới chắc chẳng ai mua quá, thêm 1 tí làm con Prado chạy oai hơn không :D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

CHiếc Honda 7 chỗ, số tự động (tên là Stream gì đó!), giá khỏang hơn 50K thì phải ! Theo em với tầm tiền đó thì đi Honda nhập khẩu sẽ ấn tượng hơn Cam 2.4 chứ phải không các bác?;)

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/4/04
756
320
63

Các bác ơi, tui đã đến một salon trên đường Trần Hưng Đạo (không nhớ tên) xem chiếc Prado màu xám bạc giá 108.000USD (hải quan cầm tay) nếu bao đăng ký ra biển số luôn thì thêm 2000USD (do giá nhập khẩu thấp nên trước bạ cũng thấp theo). Khi mở capô trước để xem lưới tản nhiệt thì thấy nó được làm bằng nhôm và các thanh nhôm được bấm dính với nhau bằng các con tán nhôm giống như tụi làm cửa nhôm ấy, trông rất xấu và thô nhưng nhìn xa thì có cảm giác đẹp vậy. Ngoài lưới tản nhiệt ra thì các phần còn lại đều giống con Prado 2004. Tui có hỏi thì bác sale trả lời nếu muốn thay lưới tản nhiệt theo kiểu cũ thì ok sẽ có ngay đồ zin 100%. Tui cũng đã search trên tất cả các web nhưng không tìm thấy model prado nào có lưới tản nhiệt như ở VN. Tui đã đi ngang một số salon có trưng bày Prado mới thì đều thấy các lưới tản nhiệt đều giống nhau. Nếu các hóa đơn nhập khẩu đều cùng giá như bác minhtit nói thì hình như có bác đầu nậu nào ở nước ngoài đã đứng ra nâng cấp lưới tản nhiệt cho các con prado nhập về VN nên mới có chuyện lạ như vậy.

Các bác có ý kiến như thế nào???? Khó hiểu quá??????

VIP
29/10/04
154
4
18

Bác tịt nói cái vụ VN cho nhập xe lại rồi và kg tính theo bảng giá tối thiểu nữa thì trật lất rồi bác ơi, tất cả mọi việc vẫn như cũ, bác nói thế thì dễ làm cho AE OS mừng hụt lắm đấy.
Đề nghị bác Hải nhớ vợ giải đáp vụ này đi!!!

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: trailang

Bác tịt nói cái vụ VN cho nhập xe lại rồi và kg tính theo bảng giá tối thiểu nữa thì trật lất rồi bác ơi, tất cả mọi việc vẫn như cũ, bác nói thế thì dễ làm cho AE OS mừng hụt lắm đấy.
Đề nghị bác Hải nhớ vợ giải đáp vụ này đi!!!

Tôi đã kiểm tra lại thông tin này, không sai tí nào cả bác ơi, bác Hainv cũng đã xác nhận rồi:D. Các bác cứ mừng đi, không sợ mừng hụt đâu :D. 'Xe mới nhập khẩu không là vấn đề mà vấn đề là có tiền để mua và trả thuế nhập khẩu không" :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/6/04
16
0
0

Các pác cứ loanh quanh với cái con PRADO VX này chán thật.có gì đâu mà phải bàn cãi nhiều cho mệt, nó cũng chỉ là xe Nhật thôi mà. Nhìn Land Rover Discovery,Range Rover fê hơn nhìu[8D]

Tập Lái
30/11/04
21
0
0

Sao bác Hummer lại coi thường xe Nhật vậy! Tôi vẫn cho rằng xe Nhật có cái hay của nó kể cả về design tiện lợi cho sửa chữa, thông dụng, dễ sử dụng so với xe Mỹ hay của châu Âu đấy dù tôi là fan của xe Anh. Land vẫn gần như là No1 trên thị trường xe SUV đây (tất nhiên còn nhiều chiếc SUV khác hay chẳng kém). Nếu bác hỏi bất kỳ nhân viên bảo hành nào của Ford về Escape hay Mondeo thì họ sẽ nói rằng cấu tạo của xe Ford khi sửa chữa sẽ khó khăn và vất vả hơn thứ đến từ đất nước mặt trời mọc kia nhiều.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: Hummer

Các pác cứ loanh quanh với cái con PRADO VX này chán thật.có gì đâu mà phải bàn cãi nhiều cho mệt, nó cũng chỉ là xe Nhật thôi mà. Nhìn Land Rover Discovery,Range Rover fê hơn nhìu[8D]

Bác này lạ nhỉ, đây là ý kiến riêng của mỗi người mà, bác thích Land Rover nhưng người khác thích Prado thì sao. Mỗi xe có điểm mãnh & điểm yếu riêng của nó sao bác lại áp đặt ý kiến riêng của mình lên người khác thế nhỉ, với lại đây là 4r về xe otô cho nên AE có quyền bàn luận vê 1 loại xe nào đó chứ, nếu bác thích thì bác cứ post 1 bài mới về các xe mà bác thích, lúc đó AE lại nhào vào bình luận thôi mà