Hạng B1
6/7/17
62
30
18
38
Con Raize nhìn ngang cái cửa sau của nó ngắn hơn cửa trước,không thấy cân đối chút nào.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Nhờ các bác có độ thì độ ...kính màu chống nhiệt, chống nắng, đổi màu, mới oai chứ mua về mà dán 3M thì thua ... thử đi các bác:):):):)
Còn em thì mua xe độ ..chính hãng có thể từ 3 cho đến 6 tháng là thường ... vì em muốn theo ý em ..và dỉ nhiên phải trả tiền champagne với caviar :):):)

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Thời buổi này còn bia kèm đậu phộng với con CUV hạng A giá bằng con sedan B thì xác cmnd là để chưng. Dịch bệnh hoành hành người ta bán xe cứu chủ còn không kịp ở đó mà hành với lạc.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Thời buổi này còn bia kèm đậu phộng với con CUV hạng A giá bằng con sedan B thì xác cmnd là để chưng. Dịch bệnh hoành hành người ta bán xe cứu chủ còn không kịp ở đó mà hành với lạc.
Bác nên nhớ là VN mình muốn xe rẽ để độ. Nhưng bác có biết nhiều khi con xe hạng A/B mà đắt hơn cả con C, vì chủ xe mua hàng cao cấp chính hãng, còn anh C/D mua hàng thấp nhất rồi độ.

Cũng như em từng viết khá nhiều bài về kính xe, nhưng nếu thật sự thì em tính bên VN cùng 1 chiếc xe dán phim tốn 10 triệu, nhưng kính màu là 100 triệu hay hơn .... Vậy bác nghĩ thế nào ?

Nói chung là tư duy và hiểu biết mà thôi, Em thì chẵng có bị hay bắt buộc bia lạc, đậu phọng ... mà em bắt buộc nó thay thế bia , lạc bằng champagne, whisky, gan ngổng, caviar, và em trả tiền .... Cái khác biệt là nơi đó

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Bác nên nhớ là VN mình muốn xe rẽ để độ. Nhưng bác có biết nhiều khi con xe hạng A/B mà đắt hơn cả con C, vì chủ xe mua hàng cao cấp chính hãng, còn anh C/D mua hàng thấp nhất rồi độ.

Cũng như em từng viết khá nhiều bài về kính xe, nhưng nếu thật sự thì em tính bên VN cùng 1 chiếc xe dán phim tốn 10 triệu, nhưng kính màu là 100 triệu hay hơn .... Vậy bác nghĩ thế nào ?

Nói chung là tư duy và hiểu biết mà thôi, Em thì chẵng có bị hay bắt buộc bia lạc, đậu phọng ... mà em bắt buộc nó thay thế bia , lạc bằng champagne, whisky, gan ngổng, caviar, và em trả tiền .... Cái khác biệt là nơi đó
Bác hiểu chưa đúng vấn đề bia kèm đậu phọng ở VN rồi. Có 2 dạng:
1. Bác phải gắn thêm phụ kiện (của bên thứ 3 cung cấp) do đại lý xe bán kèm theo với giá cao gấp nhiều lần so với giá của nhà sản xuất bán ra. Thậm chí nhiều khi chất lượng còn không bằng bác mua hàng chính hãng bên ngoài.
2. Bác phải bỏ thêm 1 mớ $ so với giá công bố của hãng.

Mà con xe này nó cũng thuộc dạng xe bình dân thôi thì khách hàng ở phân khúc này họ sẽ cân nhắc đến số tiền phải bỏ thêm này trong khi có rất nhiều lựa chọn khác cùng tầm giá.
Bây giờ nông dân cũng đã xài smart phone hết rồi thì mấy đứa chơi trò ma lanh sao mà sống được.
Điển hình là con Rush chết yểu trước XP, Ertiga, XL7. Fotuner ngáp ngáp sắp đuối không còn bia lạc như xưa. Innova tuột danh số thảm hại. Chỉ còn Vios đang bơi hụt hơi trong top 10 vì nó bán theo lô cho các doanh nghiệp kinh doanh vận tải.

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Ngoài nhóm này ra thì vẫn còn nhóm khách hàng lâu nay đi grab/taxi quen rồi, giờ dịch nên mua xe đi cho lành ( nhiều nhé, ở chung cư cao cấp, đi taxi)
Ko fan cũng ko ghét Toy nhưng mình nghĩ dù lạc thì vẫn nhiều người mua Raize.
Nhóm ở chung cư cao cấp đi taxi thì họ vô cùng thực dụng. Họ có thể bỏ ra nhiều tiền hơn để mua 1 món hàng cao cấp hơn chứ họ không dễ bị xỏ mũi bỏ thêm quá nhiều tiền so với giá trị thật của món lạc kèm theo đâu bác.
Em cũng không ghét toy, nhưng không thích cách họ để đại lý bán bia kèm lạc.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Nhóm ở chung cư cao cấp đi taxi thì họ vô cùng thực dụng. Họ có thể bỏ ra nhiều tiền hơn để mua 1 món hàng cao cấp hơn chứ họ không dễ bị xỏ mũi bỏ thêm quá nhiều tiền so với giá trị thật của món lạc kèm theo đâu bác.
Em cũng không ghét toy, nhưng không thích cách họ để đại lý bán bia kèm lạc.
Vậy là bác không biết thị trường xe VN rồi, cứ mẫu xe nào mới ra toàn bị vậy thôi. Con Sonet cũng tương tự, đang bị kê giá lên kìa !