Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Cái gì mà tiêu chuẩn Mỹ với Nhật, xe này chỉ tương đương CRV thôi, chẳng qua ở VN nó là xe Toy nhập nên nhìn nó VIP.
Nó tương đương CR-V bên Mỹ chứ CR-V châu Á làm gì ngang hàng được với nó, ngay cả doanh số CR-V bên Mỹ còn chưa đuổi kịp nó trong thời gian dài thì nói gì tới vụ so với mấy thằng lắp ráp ở đây.
Còn giá nó cao do thuế thôi chứ thử bất cứ con Honda hay Nissan nào nhập Mỹ option ngang nhau với Toyota mà giá k đắt như nhau mới lạ.
Còn mấy bác thắc mắc sao Toyota k ráp thì nó cũng có lí do chứ đâu phải tự nhiên k làm. Giờ ráp con này thì bán với giá làm sao cho hợp lý nếu theo các bác?
Tầm 700-900 nó có Altis và Innova (Innova thì 1 mình không đối thủ không tính), Altis thì vẫn sống tốt chứ đâu có ế.
Tầm 900 - 1 tỉ 3 có Camry và Fortuner cùng gần như là độc tôn cũng chả ai cạnh tranh.
Như dậy nếu ráp con RAV4 này thì giá thế nào cũng tự nhiên cho gà nhà đá nhau chi (cái này tụi Hyundai đang làm nên nhìn doanh số sẽ thấy nhiều sản phẩm ế đều dù tổng doanh số của nó k phải thấp).
2 thằng Mazda và Honda đang đấu nhau phân khúc CUV 5 chỗ quyết liệt trong khi phân khúc 7 chỗ lại không có thì Toyota nhảy vô làm gì cho rãnh háng tự nhiên phải bỏ tiền đầu tư thêm để gây khó khăn cho mình, thằng khôn là cái thằng sống 1 mình mà vẫn sống tốt chả cần cạnh tranh với ai :D

• Like
Reactions: DKmarket and Mr_Kit
Hạng B2
26/10/14
464
138
43
nhìn mạnh mẽ quá, tiếc là xe không dc phân phối chính hãng tại thị trường VN

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
em thấy toyota ở bển thì toàn xe đẹp, riêng VN lắp thì toàn xe ko đâu thôi, từ fortune đến vios ko có xe nào phong cách đẹp cả!

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
E cũng thích xe này lắm nhưng ko thấy toyota việt nam bán xe này e đang tìm xe gầm cao của toyota thấy e rav4 này thít thật. Nhìn chiếc innova và fortuner ko thích lắm chờ khi nào e này về e hốt chiếc này đi che nắng mưa cho gia đình. E nghĩ mấy ngàn a e trên đây tập trung lại làm cái đề nghị với toyota việt nam để đem dòng xe rav4 này về bán chắc họ sẽ xem sét đó các bác ơi. Vì nhu cầu của a e là có thật và lợi ích của họ khi bán được nhiều xe nữa phải ko các bác. Bác nào hiểu biết đứng ra đại diện giúp a e làm việc này e và mọi người ủng hộ hết mình lun!