Hạng C
17/8/18
735
348
98
Của Thiên trả Địa thôi..!

Nghĩ mà thấy tội cho tụi Toy Us và Toy-Jp, bọn nó phải trả công cho hàng ngàn kĩ sư làm việc miệt mài, nghiên cứu, thử nghiệm rồi cải tiến hàng năm cốt chỉ bán sản phẩm được 1 đ, tụi xxx VN thông minh ngồi chơi chờ bọn nó ló mặt về đập phát lấy 3 đ, bọn dân đen VN cuồng Toy trả 4 đ để lăn bánh cái xe 1 đ..ka, ka,..
Xe gì tư nhân nhập khẩu vn mà chẳng phải trả gấp 2 gấp 3 giá nước ngoài hả bác? Thiếu gì người mua xe nhập mà bác bảo dân đen vn? Chưa biết ai hơn ai nên đừng vội đánh giá thấp người khác chứ! Chiếc xe cũng chỉ là phương tiện đi lại, có gì đâu mà phải thần thánh. Chẳng qua vì toy dùng nó ổn định nên đối với người có nhiều tiền mua với giá đó chẳng là gì cả.

• Love
Reactions: Phước.OS
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
chính sách độc quyền khu vực chăng
Chứ nếu nó đem những thứ ngon Highlander, RAV4, Tacoma, Tundra, 4Runner, Sienna....về Đông Nam Á thì khác gì phải loại bỏ hàng loạt các sản phẩm khác như Hilux, Fortuner, Innova, Rush, Avanza, Alphard...vì đám này chắc chắn sẽ k ai mua khi đồng giá, còn nếu bán thấp hơn chả khác nào tự để gà nhà đá tự kéo lùi doanh số cả đám. Trong khi chi phí đầu tư và nghiên cứu đâu phải ít giờ k lẽ bỏ hết sao.
Vd điển hình là Kei Car dc bán ở Nhật nếu phát triển ở các quốc gia chưa phát triển như VN bảo đảm rất dc chuộng nhưng các hãng Nhật lại chỉ để dành cho xứ họ.

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Xe gì tư nhân nhập khẩu vn mà chẳng phải trả gấp 2 gấp 3 giá nước ngoài hả bác? Thiếu gì người mua xe nhập mà bác bảo dân đen vn? Chưa biết ai hơn ai nên đừng vội đánh giá thấp người khác chứ! Chiếc xe cũng chỉ là phương tiện đi lại, có gì đâu mà phải thần thánh. Chẳng qua vì toy dùng nó ổn định nên đối với người có nhiều tiền mua với giá đó chẳng là gì cả.

Hình như Bác ko hiểu ý của em, thôi coi như em đã mạo phạm, em xin lỗi ạ!

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
"Chiếc crossover Toyota RAV4 được đưa về Việt Nam thuộc phiên bản ‘’Adventure’’ và đây là một phiên bản cao cấp có giá hơn 30.000 USD tại Mỹ, và chỉ thua phiên bản XSE và Limited trong 09 phiên bản của RAV4 2019".

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Biết là thuế quá cao làm Em nó đội giá nhưng Em nó là RAV4 Mỹ có so với LS hay Mec mà hàng VN hay nhập Thái cũng xứng. Tui chưa lái qua con rav4 2019 (đang lái Rav4 2009 Limited) nên chỉ có thể nói Nó quá bền và very OK cho dù 10 năm rồi (hơn 100k miles# 160k km), máy vẫn cực êm chỉ turn-up 1 lần (thay các fillter, dầu hộp số, dầu tay lái, 2 lần thay vỏ Michelin. Bugies vẫn là origin, timing belt vẫn OK). Theo chủ quan, con rav4 2019 chả thể bền hơn 2009 vì đơn giản là cạnh tranh. Cũng lưu ý, sẽ có khác biệt rất rõ giữa các Class cùng dòng, Ex: giữa Basic và Limited vì thực tế giá chúng đã chênh lệch có khi đến 50% giá trị chiếc Basic