VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50
Bác Cuongcualu cho em hỏi con Sienna 09 nhà em đi Vũng tàu về thì trên đồng hồ hiển thị biểu tượng chữ C ngữa lên có dấu ! ở giữa là gì vậy bác?Cám ơn bác.
Vì Lễ nên TX ở nhà xin nghĩ phép , em mượn Tx bên ngoài chạy chở F1 đi mà nó hành em hỏi 4 lần trong ngày về khóa cửa không đóng được ; chìa bị lock không đề máy và rút ra được ( chưa trả vố về P mà tắt máy) ... em thì ở SG và bị vả mồ hôi hột với TX mượn chuyên chạy Ford này.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
thienphuctrans nói:
Bác Cuongcualu cho em hỏi con Sienna 09 nhà em đi Vũng tàu về thì trên đồng hồ hiển thị biểu tượng chữ C ngữa lên có dấu ! ở giữa là gì vậy bác?Cám ơn bác.
Vì Lễ nên TX ở nhà xin nghĩ phép , em mượn Tx bên ngoài chạy chở F1 đi mà nó hành em hỏi 4 lần trong ngày về khóa cửa không đóng được ; chìa bị lock không đề máy và rút ra được ( chưa trả vố về P mà tắt máy) ... em thì ở SG và bị vả mồ hôi hột với TX mượn chuyên chạy Ford này.
nếu em nhớ ko lầm thì báo áp suất lốp thì phải ah

Hạng F
22/10/09
8.170
29.972
113
em này chạy phê lắm, có điều hơi kềnh càng khi đi trong phố. Máy móc êm ru

Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
thienphuctrans nói:
có thể hỏng 1 cái cảm biến áp suất , cứ để vậy chạy vô tư không ảnh hưởng gì đến máy móc hết.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
mgp nói:
Con này đời khoảng 06-07 giá khoảng bao nhiêu các bác
Gía cả vửa phụ thuộc vào Đời xe vừa phụ thuộc vào dòng Options của xe nữa ! Cụ thể thì em không rành lắm vì không có mục đích bán xe nên không quan tâm :D
. Bác nào rành tư vấn giúp nhe ! Bên mục OS MART có trang mua bán xe cũng có mấy em Sienna đó bác qua tham khảo thử !

Còn thì sơ sơ giá mấy em nó giao động như vầy ạh :

Từ 1998- 2003 : 20K - 30K
Từ 2004-2005 : 30K - 45K
Từ 2006-2009 : 40K - 70K
Từ 2010-2012 : 60K - ... 120K

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Sinminsu
Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
thienphuctrans nói:
Câu trên thì nói về Cảm biến vỏ xe rồi còn câu dưới của Bác em không hiểu bác nói gì ah !!!???

Cái món Option này của Hãng làm không tới nơi tới chốn nên thiếu thông tin làm AE ta mệt mỏi :mad::mad: ! Cái đó là đèn báo hiệu cho hệ thống " Cảm biến áp suất lốp " , Bác nào rành tiếng Anh mà muốn tìm hiểu kỹ thì đọc cái này nhe : http://www.aa1car.com/library/tire_monitors.htm

Hãng nó " củ chuối " là khi đèn đó sáng là cảnh báo cho lái xe biết vỏ xe - bánh xe có vấn đề nhưng lái xe không biết được là bánh xe bị gì :
- Bị non hơi ư ? Non hơi bánh nào ?
- Bị Căng hơi quá ư ? Căng bánh nào ?
- Van Cảm biến bị hết pin hay hư ư ? Hư bánh nào ... ? :mad::mad:

Vậy thì khi Bác thấy đèn cảnh báo Bác sẽ phải có Đồng hồ đo áp suất lốp để đo cả 4 bánh xe nhé :

1 - Buổi Sáng khi xe chưa chạy Bác phải đo canh 4 bánh đều đúng 2,4 kg - Chuẩn Hãng ( Lưu ý có xe có cả cảm biến áp suất ở Bánh sơ cua nữa nhe ! )

2 - Xe đang chạy thấy đèn cảnh báo Bác phải đo canh 4 bánh đều dưới 2,8 kg ( Nếu bánh nào dưới 2,4kg là bị lủng còn lớn hơn 2,8kg là căng quá phải xả bớt hơi ra )

3 - Làm đúng 2 cách trên thì khi xe chạy 1 lúc , hoặc tắt máy - mở máy xe đèn sẽ tự tắt ! Nếu đèn không tắt Bác thực hiện lại cách 1 sau đó lên xe nhấn và giữ nút Tire Set ( Nút bé bằng đầu đũa nằm ở Taplo bên Tài ngay hướng đầu gối chân trái tài xế ) đồng thời mở Công tắc chìa khóa xe lên ON ( Đèn đồng hồ sáng lên ), hệ thống sẽ tự SET lại làm đèn cảnh báo chớp chớp mấy cái rồi tắt , Bác nhả nút Set ra ... Xong !

4 - Cách 3 xong mà đèn vẫn sáng thì chắc chắn 1 hoặc 2 hoặc 3 , ...4 con cảm biến bị hư hoặc hết Pin ! Đến đây Bác chỉ còn cách lên OS kiếm mấy " Đầu nậu " ( Gía OS ) hoặc ra Hãng ( Mắc lắm ) kiểm tra - thay thế và cài COD lại thôi nhe !

Em mới chỉ biết có vậy thui !!!

Last edited by a moderator: