Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
Trong CNL thì mấy anh đi xe Hàn toàn là các nhà tiêu dùng thông thái.
Các anh cuồng xe Nhựt thì toàn đi Mít ét-trắc với Toy Vios hay Honda City, ngoại lệ có Gừng lên được con Cam đời cô lịu.
Các anh đi xe ngon thì lại thường kín tiếng

Tập Lái
18/1/16
46
291
53
chân ga bắt lên sàn xe mình chạy lại thấy ko thích lắm vì to quạ, có j hay mà xe đức đã gắn từ 20 năm trước hỷ
Nói chung là cao cấp hơn. Nhìn thẩm mỹ hơn, chống kẹt tốt hơn. Ví dụ chai nước lăn xuống sàn sẽ ko nằm chèn vô chỗ mình đạp ga được. Xe đức như bim, mer, lexus thì mặc định xài loài này đã lâu rồi. 1 số hãng như mazda đã dùng tầm 10 năm. Toyota thì mới ứng dụng gần đây (sau lexus). Như honda thì civic cũ kiểu sàn, civic lại treo. Cerato, elantra đời trước cũng sàn, đời hiện tại lại treo. Đếch hiểu luôn
Đi thật chân hơn, ko bị hỗn như kiểu treo nhất là mới lái chưa kịp làm quen xe
Cũng chả cao cấp hơn hay thẩm mỹ hơn.
An toàn hơn thì đúng.
Vụ xe toy kẹt chân ga bên Mỹ là chân ga treo.
Dưng mờ chân ga dựng sàn chạy mau mỏi cổ chân hơn chân ga treo.

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Cũng chả cao cấp hơn hay thẩm mỹ hơn.
An toàn hơn thì đúng.
Vụ xe toy kẹt chân ga bên Mỹ là chân ga treo.
Dưng mờ chân ga dựng sàn chạy mau mỏi cổ chân hơn chân ga treo.
Tiêu chuẩn mỹ xe nào cũng có cờ ru cần trô

• Haha
Reactions: Nbson217
Hạng D
26/7/08
1.922
57.500
113
Thế bên Sing ko lấy xe Hèng làm taxi hả a!? Chắc nó đc định vị ngang xe Ger mất rồi, người ta ko dám lấy chạy taxi, mất hỉnh ảnh thương hịu của nó

Xe Hèn thì ko thể bền bằng xe Nhục, người ta chạy taxi là chuyện làm ăn, lãi lỗ, chi phí sửa chữa, khả năng vận hành bền bỉ... nó thuần tuý là bài toán kinh tế.

Anh ko nên dùng quan điểm kinh tế áp dụng lên quan điểm xài đồ gia đình, nếu các anh mua xe mà bắt chước ng ta như thế thì tốt nhất mua xong đem chạy grab đi, nó sẽ phù hợp hơn.

- Ví dụ, mua xe Đức thì vì khả năng vận hành mạnh mẽ, tính an toàn, chứ option thì cùi lắm.

- Mua xe Hèn vì performance ok, option ngon, mẫu mã đạt, chạy vài năm rồi đổi.

- Mua Xe Nhục thì để bán lại, chạy ko cần sửa, tiết kiệm tiền nuôi xe, chấp nhận thiếu tính thẩm mỹ.

Nhà em thì Hèn, Nhục, Đứt có đủ 3 chiếc, nên mí anh ko cần tranh luận với e về mục đích sử dụng và tính cách từng thằng nhen :)

Chỉnh sửa cuối: