Hạng D
11/7/16
1.682
1.957
133
2pic cho 500 ae OS “cà khịa” hả ta ? :):) kkk Doanh số Toy 2020 rớt toàn tập.... điểm sáng duy nhất là VIOS, Cross .....

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
22/1/19
4.042
6.632
113
Ko biết mấy xe máy hãng Nhật khác làm có ngon ko (vì chưa dùng qua) nhưng mình mua con SH 9/2012 đến nay hơn 8 năm chưa phải sửa gì ngoài thay nhớt và đổ xăng chạy. Chiếc xe hơi Sorento máy dầu mua 8/2014 đến nay hơn 6 năm cũng chỉ thay nhớt, thay vỏ xe và đổ dầu là chạy, cũng chẳng hư hỏng gì.
Xe honda thời đó có vẻ trâu hơn giờ đó bác. Mấy xe xuất xưởng từ 2017 2018 đổ lại đây, chạy chừng 15, 20k là bắt đầu có bệnh vặt. Đi bảo dưỡng phải thay mới nhiều linh kiện mới chạy ổn lại được.
Nói chung về sau em kg còn tin xe máy của honda VN như trước nữa. Nhưng ngặt nỗi giờ nó bá đạo thị trường luôn rồi. Ngày xưa miếng bánh còn có phần nhiều của yamaha, rồi mấy ông khác cũng tham gia chút ít. Giờ thì gần như Honda độc chiếm. Yamaha thì chỉ bán chủ yếu exciter với janus, còn lại ngồi móc mỏ ...

Hạng F
16/7/15
6.295
25.109
113
Sáng nhất vẫn là Vios, thằng em áp út mà phải gánh cả gia đình muốn gãy cả lưng. Altis gần ngắc ngoải, Phò và Ỉn cũng hơi sốt nhẹ. Bộ tam Wigo-Hilux-Rush cùng nhau rush. Năm nay ko biết thành dziên mới nhập hộ khẩu Corolla Cross có gánh phụ cùng Vios nổi ko :D
em nghĩ là cross sẽ phụ vios gánh cả team; em cũng đang me em này...

• Like
Reactions: No[2]
Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
47
Bình Dương
Huyndai nó oánh cho SML...., năm sau Vinphét nó lùa ra một bầy nữa là SML.
Từ phân khúc C trở lên giảm 1 con 50tr nữa là ok (nhiều con phải giảm 100tr) không thì xuống thứ 3 or 4 ko biết chừng....
Làm ăn dày và lùa gà như đã làm mấy chục năm nay nghe chừng bi giờ khó rồi....
Chủng Đông Lào nó khác với các chủng dân ĐNA khác quá...., khó chiều lắm!
Xe ô tô là cứ phải bóng bẩy và đầy phụ kiện như công công và cách cách mới chịu.

Hạng D
22/1/19
4.042
6.632
113
Huyndai nó oánh cho SML...., năm sau Vinphét nó lùa ra một bầy nữa là SML.
Từ phân khúc C trở lên giảm 1 con 50tr nữa là ok (nhiều con phải giảm 100tr) không thì xuống thứ 3 or 4 ko biết chừng....
Làm ăn dày và lùa gà như đã làm mấy chục năm nay nghe chừng bi giờ khó rồi....
Chủng Đông Lào nó khác với các chủng dân ĐNA khác quá...., khó chiều lắm!
Xe ô tô là cứ phải bóng bẩy và đầy phụ kiện như công công và cách cách mới chịu.
Bác nói chủng này, chủng kia, nghe ngứa lỗ tai quá!
Vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi.
Chẳng lẽ bác muốn thị trường ô tô VN cứ phải như cách đây 15-20 năm. Toyota nó làm gì cũng phải quỳ gối lếch theo nó?!
Nói gì thì nói đây là sự tiến bộ vượt bậc của thị trường và thói quen tiêu dùng của người Việt nha bác.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
-10-15 năm trước bước ra đường cứ 10 chiếc là 8 chiếc toy . Giờ đa dạng hơn rồi . dù seo cũng cám ơn mấy anh Hàn Xèn .Thaco và Ford đã chữa bớt bệnh cuồng Toy cho dân việt .Nó bớt hút máu lại rồi .
- Chỉ hơi buồn cho bên xe máy . mổi xe máy là thèn honda bá đạo không thuốc chữa
cái chất xe Toy nó vẫn bá bác ạ, nhưng cũng nhờ mấy anh Hàn mà anh Toy cũng chịu thay đổi như bi giờ, ví dụ là Vios G trùm phân khúc full option.

• Like
Reactions: pcloud