Hạng B2
23/11/09
482
538
93
HCM
Em có xem qua giá cũ của Corolla Altis so với giá mới của Corolla Altis bản nâng cấp thì thấy thế này:
  1. Corolla Altis 1.8E MT: 678tr / Giá mới: 697tr (tăng 19tr [5]) - thêm option: Cruise control.
  2. Corolla Altis 1.8E CVT: 707tr / Giá mới: 733tr (tăng 26tr [3]) - thêm option: Cruise control, đèn LED ban ngày, gương chiếu hậu gập điện, cảm biến lùi.
  3. Corolla Altis 1.8G CVT: 753tr / Giá mới: 791tr (tăng 38tr [1]) - thêm option: Cruise control, đèn LED ban ngày, khởi động bằng nút bấm Start/Stop, mã hóa động cơ.
  4. Corolla Altis 2.0 CTV: 864tr / Giá mới: 889tr (tăng 25tr [4]) - thêm option: Cruise control.
  5. Corolla Altis 2.0 Sport CVT: 905tr / Giá mới: 932tr (tăng 27tr [2]) - thêm option: Cruise control.
Tăng giá chỉ để có thêm những trang bị như vậy thôi đó các bác à. Trong khi 2 con xe cùng phân khúc C với Corolla Altis là con Kia Cerato 2.0AT (bản cao cấp nhất) giá 635tr và con Hyundai Elantra 2.0AT (bản cao cấp nhất) giá 659tr đã có hết các trang bị trên và thậm chí là nhiều trang bị hơn nữa.
Tại sao giá xe (so bản cao cấp nhất) của Cerato và Elantra lại rẻ hơn Corolla Altis đến 300tr dữ vậy. Trong khi trang bị của 2 anh em xe Hàn lại rất nhiều bỏ xa Corolla Altis.

Mức chêch lệch "bằng giá con Kia Morning 1.0MT" này có phải nằm ở độ bền của xe không các bác hay là như thế nào?

Xin các bác cho em biết ý kiến của các bác ạ :):):)

Theo ý kiến em, độ bền các hãng xe giờ không chênh nhau nhiều mà giá chênh do thương hiệu. Các hãng xe giờ dùng chung nhà cung cấp linh kiện chứ không sản xuất từ đầu đến cuối nữa.
Vậy giá chênh là trả cho cái giá trị vô hình (thương hiệu, lòng tin cho tương lai sản phẩm của người mua.
Một điểm nữa là giảm xóc Altis là dầm xoắn chứ không phải liên kết đa điểm như Camry nha các bác, nên sẽ không êm ái bằng.

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Ko thích thì ko mua. Ai ép đâu? Hay muốn mua mà ko đủ tiền quay ra chửi? Hàng hoá là thuận mua vừa bán. A ko mua mà đi chửi thì văn hoá ở đâu?
Nhiều người lạ vậy đó bác. Thuận mua vừa bán, nó bán giá cao thì nó ế kệ mịa nó. Ai ko mua thì thôi chửi chi cho mệt. Xe ô tô giờ cả chục hãng, chứ có phải Toyota nó độc quyền phân phối ô tô ở Việt Nam đâu mà chửi vì nó định giá cao.

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Ko thích thì ko mua. Ai ép đâu? Hay muốn mua mà ko đủ tiền quay ra chửi? Hàng hoá là thuận mua vừa bán. A ko mua mà đi chửi thì văn hoá ở đâu?
Tiền để mua con Altis không phải quá nhiều đâu nhé bạn. Nhiều người người ta ko thiếu tiền mua nhưng người ta không mua vì đầu óc họ suy nghĩ khác chứ ko luẩn quẩn quanh chữ tiền như bạn nghĩ nhé...

Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
Tiền để mua con Altis không phải quá nhiều đâu nhé bạn. Nhiều người người ta ko thiếu tiền mua nhưng người ta không mua vì đầu óc họ suy nghĩ khác chứ ko luẩn quẩn quanh chữ tiền như bạn nghĩ nhé...
Dân Vịt khôn nhất mà. Cả ĐNA này có xứ Vịt mua mazda, huyndai và kia nhìu thôi. Các nc khác giàu ma ngu, toàn mua Toy, honda thôi

• Like
Reactions: Nttoan26
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Dân Vịt khôn nhất mà. Cả ĐNA này có xứ Vịt mua mazda, huyndai và kia nhìu thôi. Các nc khác giàu ma ngu, toàn mua Toy, honda thôi
Bạn đừng nhầm con TOY Việt cũng như giá bán tại Việt so với con TOY ở các nước khác hay nói rõ hơn cho bạn biết là chất lượng và giá bán con Toy ở các nước khác xa con TOY Việt (sợ bạn ko thể hiểu nổi...)

• Like
Reactions: Car_Passion
Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
Bạn đừng nhầm con TOY Việt cũng như giá bán tại Việt so với con TOY ở các nước khác hay nói rõ hơn cho bạn biết là chất lượng và giá bán con Toy ở các nước khác xa con TOY Việt (sợ bạn ko thể hiểu nổi...)
Vậy bạn tin Mazda, Huyndai, Kia, Honda .. Việt là bằng trình độ TG chỉ mỗi Toy Việt cắt option, ko an toàn?

• Like
Reactions: Nttoan26
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Vậy bạn tin Mazda, Huyndai, Kia, Honda .. Việt là bằng trình độ TG chỉ mỗi Toy Việt cắt option, ko an toàn?
Có một điều nếu suy nghĩ kỹ sẽ thấy mỗi hãng xe đều hướng đến những nhóm khách hàng khác nhau. Điều này thì các hãng xe đã nghiên cứu rất kỹ trước khi bước chân vô một thị trường mới.
Cho nên việc người này mua xe kia, người kia mua xe này là bình thường thôi. Do sở thích và kinh tế của mỗi người nữa.

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Thằng Toy có triết lý khốn nạn là tới tận nơi mới làm. Khi tới VN Toy nó thấy toàn bọn cuồng, xèng không phải vấn đề nên nó làm cho cái thùng tôn di động mà cả làng vẫn hâm mộ. Không phải tự nhiên chất lượng và option Toy ở VN thuộc top kém nhất thế giới đâu :(. Cái này các Cụ cứ so xe Toy nhập Mỹ và Trung đông... với xe trong nước là rõ nhất. Về bản chất chúng nó kinh thường dân mình, coi dân mình như lũ mọi rợ thôi.

• Like
Reactions: Drbao and Osin