Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vậy bạn tin Mazda, Huyndai, Kia, Honda .. Việt là bằng trình độ TG chỉ mỗi Toy Việt cắt option, ko an toàn?
Ít ra thì mấy hãng khác Toy ko có chơi mất dạy ém nhẹm lỗi nặng trên nhiều dòng xe, đợi ngta tố cáo giấu ko đc mới cho triệu hồi. Option thì cắt đến mức tối giản, cái lọc gió cabin còn cắt đc thì chả có lý do gì mua Toy cả. Đừng có nói lọc gió ko càn thiết nha

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Cái lỗi túi khí Takata nổ vỡ bơm, găm mảnh kim loại vào thẳng mặt khách hàng gây chết người mà thằng Toy nó giấu ẹm ở VN tới hơn 6 năm. Không rõ trong thời gian đó bao nhiêu người đã chết :(

Ít ra thì mấy hãng khác Toy ko có chơi mất dạy ém nhẹm lỗi nặng trên nhiều dòng xe, đợi ngta tố cáo giấu ko đc mới cho triệu hồi. Option thì cắt đến mức tối giản, cái lọc gió cabin còn cắt đc thì chả có lý do gì mua Toy cả. Đừng có nói lọc gió ko càn thiết nha

• Like
Reactions: Drbao and Osin
Hạng D
14/8/16
1.866
2.260
113
39
Cắt mẹ cái lọc giá cabin, tưởng mua oto đi khỏi bụi ai dè mua xe cắt lọc gió cabin còn ô nhiễm hơn, cả gia đình ngồi trong xe hít không khí nhiễm xăng! Đúng là quá xem thường người tiêu dùng đó pác

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Cắt mẹ cái lọc giá cabin, tưởng mua oto đi khỏi bụi ai dè mua xe cắt lọc gió cabin còn ô nhiễm hơn, cả gia đình ngồi trong xe hít không khí nhiễm xăng! Đúng là quá xem thường người tiêu dùng đó pác
Thật sự là mình ko hiểu không khi nhiễm xăng là gì, bác nói rõ hơn dc ko ? Bác có link ko ? Lọc gió nếu bị cắt thì bụi đường lọt vô xe thôi chớ hả

Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thật sự là mình ko hiểu không khi nhiễm xăng là gì, bác nói rõ hơn dc ko ? Bác có link ko ? Lọc gió nếu bị cắt thì bụi đường lọt vô xe thôi chớ hả
Là lấy gió ngoài bác sẽ đc hít bụi, đi ngang đường đất đá bụi bặm thì trong xe cũng bụi y chang như vậy luôn

• Like
Reactions: Car_Passion
Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Không chỉ gió ngoài mới có bụi Cụ nhé, gió trong nó cũng phải tuần hoàn nên khi mình lên xe mang theo đất bụi lên và nó sẽ theo gió điều hòa, những người ngồi trong xe hít hết đám bụi đó. Các Cụ để ý xe chỉ cần đi 1 vạn lấy gió trong mở ra lọc gió đen xì bẩn kinh khủng. Nếu không có lọc thì đám bụi đó vào phổi người ngồi trong xe hết. Việc bỏ lọc gió của cái xe tiền tỷ cũng là theo triết lý tới tận nơi mới làm của Toy :D. Xét về độ khốn nạn thì không hãng xe nào bằng Toy VN. Những thứ cần cho sự sống như túi khí, lọc gió, vỏ dày an toàn... nó cắt sạch. Xe Toy VN không khác gì cái quan tài di động.

Là lấy gió ngoài bác sẽ đc hít bụi, đi ngang đường đất đá bụi bặm thì trong xe cũng bụi y chang như vậy luôn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.186
113
Pháp
Ui trùi, nếu nói xe không có lọc trong thì thường là những xe cũ xưa không có điều hoà, mà xe có điều hoà thì phải chắc chắn có lọc gió trong, tôi chưa từng thấy xe nào có điều hoà mà không có lọc gió trong cả,
Ngoài lề : có nhiều loại lọc, nên tìm loại lọc có than hoạt tính là tốt nhất (y hệt như loại máy hút khử mùi nhà bếp .... màu đen, các bạn nào thích táy máy có thể dọc phá được)

• Like
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Đúng rồi bữa hôm có bác chạy con Vios tình cờ phát hiện ra vụ này thấy mới kinh tởm chứ...

• Like
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Không chỉ gió ngoài mới có bụi Cụ nhé, gió trong nó cũng phải tuần hoàn nên khi mình lên xe mang theo đất bụi lên và nó sẽ theo gió điều hòa, những người ngồi trong xe hít hết đám bụi đó. Các Cụ để ý xe chỉ cần đi 1 vạn lấy gió trong mở ra lọc gió đen xì bẩn kinh khủng. Nếu không có lọc thì đám bụi đó vào phổi người ngồi trong xe hết. Việc bỏ lọc gió của cái xe tiền tỷ cũng là theo triết lý tới tận nơi mới làm của Toy :D. Xét về độ khốn nạn thì không hãng xe nào bằng Toy VN. Những thứ cần cho sự sống như túi khí, lọc gió, vỏ dày an toàn... nó cắt sạch. Xe Toy VN không khác gì cái quan tài di động.
Từ thùng tôn di động đoạn đường đến quan tài di động không bao xa bác nhỉ...