Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
:3dcuoi: em cũng chưa thấy thằng tư bản nào thấy lợi mà không làm. Có chăng không làm được thì có thể
Honda vẫn bán city, nhưng làm taxi họ từ chối bảo hành thôi

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Honda vẫn bán city, nhưng làm taxi họ từ chối bảo hành thôi
Àh thì ra vậy có đúng ko bác, nếu từ chối bảo hành thì ko phải chỉ riêng taxi ko mua , bố ai dám mua. Vì xe tui mua về muốn chạy gì thì chạy chứ, miễn ko quá số km quy định thì phải bảo hành chứ nhỉ, sao lại sợ chạy nhiều như taxi thì ko bảo hành .

Hạng C
19/6/15
621
810
93
E xin mạn phép trả lời bác vì sao taxi không dùng honda city, rất [BCOLOR=#ffffff]đơn giản vì honda không bán xe cho hãng taxi[/BCOLOR], cũng như không chấp nhận hạ cấu hình xe của hãng. Và vì sao nhiều hãng taxi lại dùng xe toy, cũng rất đơn giản, vì hãng toy chạy theo lợi nhuận, hạ cấu hình xe để giá xe thấp xuống, các hãng taxi có lợi nên dùng toy, thiệt thòi sẽ thuộc về hành khách đi taxi. Có 1 ngoại lệ [BCOLOR=#ffffff]taxi Phú ở Vĩnh Long là xe honda city AT[/BCOLOR], nếu bác chọn đi xe toy của ML mà ko đi xe city của Phú thì sẽ pít bác là người am hiểu về xe.

Câu trước dẫm câu sau rồi bác :D
Chả có hãng nào muốn không bán xe cho khách cả, kể cả khách mua về chạy taxi.
Bác có tiền mua Lamborghini hay Bentley làm taxi có ai cấm đâu.
Quan trọng là hơn thiệt thế nào thôi.
Thực tế thị trường taxi VN có rất nhiều hãng mua xe không phải Toy đó chứ: Future taxi chọn xe Ford Focus, Futa Đà Lạt chọn xe Hyundai Sonata.... cuối cùng ôm đầu máu chạy hết.....
Chỉ có mấy dòng nhỏ nhỏ rẻ tiền là thành công thôi như i10, Morning, Vios.... :D

• Like
Reactions: ddtuyen
Hạng B2
6/9/15
144
87
28
45
Câu trước dẫm câu sau rồi bác :D
Chả có hãng nào muốn không bán xe cho khách cả, kể cả khách mua về chạy taxi.
Bác có tiền mua Lamborghini hay Bentley làm taxi có ai cấm đâu.
Quan trọng là hơn thiệt thế nào thôi.
Thực tế thị trường taxi VN có rất nhiều hãng mua xe không phải Toy đó chứ: Future taxi chọn xe Ford Focus, Futa Đà Lạt chọn xe Hyundai Sonata.... cuối cùng ôm đầu máu chạy hết.....
Chỉ có mấy dòng nhỏ nhỏ rẻ tiền là thành công thôi như i10, Morning, Vios.... :D
Vấn đề là e muốn bác tự tìm hiểu, honda VN đang muốn thu hồi xe của Taxi Phú VL. Vì khi mua, hãng không biết kinh doanh taxi. Mọi thắc mắc bác có thể tìm hiểu hãng honda VN

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Bác đang chạy cao tốc "bình thường" tầm 100km/h, thằng đi trước nó "bất thường", bác đánh lái gấp né qua :
- Có Esp : bác an toàn
- Ko Esp : bác xuống mương

=> Ai cũng muốn bình thường hết bác, nhưng di chuyển trên đường, nhiều cái bất thường hơn bình thường :)
- trong trường hợp này giữ khoản cách an toàn trên 100 m, đạp thắng đứng xe. Có lẽ tốt hơn đánh lái , nhỡ may thằng sau húc thì thê thảm.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.612
113
Thủ Đức - TP.HCM
Vấn đề là e muốn bác tự tìm hiểu, honda VN đang muốn thu hồi xe của Taxi Phú VL. Vì khi mua, hãng không biết kinh doanh taxi. Mọi thắc mắc bác có thể tìm hiểu hãng honda VN
Tại sao phải làm vậy?
Mà có làm được không ấy chứ. Xe đã bán cho khách hàng rồi, giờ muốn thu hồi là thu hồi sao?

Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
E xin mạn phép trả lời bác vì sao taxi không dùng honda city, rất đơn giản vì honda không bán xe cho hãng taxi, cũng như không chấp nhận hạ cấu hình xe của hãng. Và vì sao nhiều hãng taxi lại dùng xe toy, cũng rất đơn giản, vì hãng toy chạy theo lợi nhuận, hạ cấu hình xe để giá xe thấp xuống, các hãng taxi có lợi nên dùng toy, thiệt thòi sẽ thuộc về hành khách đi taxi. Có 1 ngoại lệ taxi Phú ở Vĩnh Long là xe honda city AT, nếu bác chọn đi xe toy của ML mà ko đi xe city của Phú thì sẽ pít bác là người am hiểu về xe.
Đi taxi mà cũng phải am hiểu và lựa xe nữa hả bác...!?! PR PVL đây...em nhớ tết vừa rồi người thân em ở Sa Đéc gửi quà Tết lên cho em vào 28 Tết , khi ra nhận hỏi nhân viên thì được trả lời là "ra đó kiếm đi"...khi ra thì thấy một cái nhà kho chà bá lộn xộn hổn độn , đồ ăn thức uống trái cây rau quả bánh, gạo, gà vịt ôi thôi lẩn lộn vào nhau em lục lọi tìm kiếm hơn 1 giờ đồng hồ không được quay lại hỏi sao ko có mã quản lý hả em...nhân viên trả lời là " đông quá giờ này hết biết đường rồi"...em nản quá về luôn và thấy nhiều người sau khi tìm được hàng của mình rồi thì vứt trước cửa trạm PVL gốc Ngô Quyền - 3/2 đi về luôn vì bị hư hại hết rồi...

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bác càng nói càng vui nhỉ , thu hồi?? nghĩa là Honda lấy lại đống xe cũ đã bán cho Taxi rồi trả tiền lại cho hãng taxi . Chu choa sao mà sướng quá vậy . Bà con ơi vô mua honda đi , đi một thời gian đã rồi đem chạy taxi se đc Honda thu hồi trả tiên lại mua xe mới . Hahaa nghe vui vui thế nào ấy nhỉ!

• Like
Reactions: namosa
Hạng B2
20/3/15
131
84
28
Biên Hòa
Nói nốt luôn là cái thắng bố của City vs thắng dĩa Vios cái nào an toàn hơn ?
Vừa đẹp hơn mà vừa an toàn hơn mới ghê chớ
Cách đây 2.5 năm em lỡ chọn đẹp hơn rồi pác :3dcuoi:
Không biết các bác có biết là Vios ko có " Cân Bằng Điện Tử " không nhỉ :D
- còn cái vụ đĩa sau thì cũng chả cần mấy vì các bác đi thẳng lúc phanh thì trọng tâm nó dồn về phía trước chứ các bác có đi lùi đâu mà lo :p

• Like
Reactions: namosa
Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Đọc xong bài tranh luận hết 30 trang giữa các bác sale Toyota và bác Nguyễn Hồng Đức thì em nghĩ chắc nghĩ lại có nên chọn hãng Toyota như ý định ban đầu nữa không. Em không đồng ý với ý kiến chê bai dân Việt của bác Nguyễn Hồng Đức nhưng những ý kiến phản biện của bác đứng ở quan điểm người dự định mua xe như em và em thấy ý kiến của bác ấy là hợp lý.