Hạng D
thế à, thế m biết mày giỏi cỡ nào mà lên đây mở miệng ra miệt thị người khác kém kiến thức, chê thế hệ, chính quyền bây giờ các kiểu, xong nghe thằng bạn ất ơ nào rồi lên phán dịch vụ các hãng khác kém, phụ tùng mazda là loạn giá, bị gãi đúng chỗ thì quay ra nói người khác là "sủa như chó", m tự nhìn lại cái bản thân m trước đi rồi hẵng đi phê phán người khác nhé. Còn m tự nhận m đáng tuổi cha mẹ t ấy hả, t phỉ nhổ vào cái loại như m luôn ấy, già mà éo có đức. Đã ko làm đc gì để ng khác nể, phục thì tốt nhất là im, thế cho nhanh :)
Bác Dũng hơi nóng quá rồi ạ. Anh Em diễn đàn nên điềm đạm với nhau. Ở đây chưa ai biết ai ở ngoài đời như thế nào. Chủ yếu trao đổi kinh nghiệm và chia sẻ ý kiến cá nhân. Mỗi người đều có quyền bảo vệ quan điểm của mình mà Bác.

Hạng B2
14/2/15
429
679
93
Dạ động cơ cũ nhưng không dỡ ạ
máy móc toàn là chuẩn Euro 2, vừa yếu vừa hao như For, xe nhỏ thì đỡ hơn nhờ vác cái xác mềm nhẹ, bồng bềnh như Vios, Yaris, Innova. Đối với nhiều người có thể là đủ dùng, "không dỡ", nhưng giá của nó thì không hề tương xứng.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Gì chứ có tiền đi mua xe mà bắt phải chờ đợi là em không thích rồi, còn bị bắt chẹt mua thêm phụ kiện này nọ mới được giao xe nữa chứ, đáng lẽ em phải được đòi hỏi giảm giá, thêm phụ kiện miễn phí chứ. Em đi mua chứ có phải đi xin xỏ gì đâu mà phải chờ, phải cầu cạnh người bán, quan hệ mua bán bất công như vậy thì em éo thèm. Các bác nói khối người chấp nhận chuyện đó nhưng riêng em thì không chấp nhận được và không hiểu nổi tại sao người ta lại chấp nhận mua mà như xin, bán mà như cho như vậy hay dư âm thời bao cấp vẫn còn và vẫn được một số người chấp nhận?
Em thà đi mua xe dzỏm (KIA) còn hơn mua xe xịn (Toy) mà được quyền lựa chọn, trả giá, đòi hỏi...và ít nhất người bán họ cần mình nên họ sẽ cố gắng đáp ứng yêu cầu của mình.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/6/13
356
253
63
47
Gì chứ có tiền đi mua xe mà bắt phải chờ đợi là em không thích rồi, còn bị bắt chẹt mua thêm phụ kiện này nọ mới được giao xe nữa chứ, đáng lẽ em phải được đòi hỏi giảm giá, thêm phụ kiện miễn phí chứ. Em đi mua chứ có phải đi xin xỏ gì đâu mà phải chờ, phải cầu cạnh người bán, quan hệ mua bán bất công như vậy thì em éo thèm. Các bác nói khối người chấp nhận chuyện đó nhưng riêng em thì không chấp nhận được và không hiểu nổi tại sao người ta lại chấp nhận mua mà như xin, bán mà như cho như vậy hay dư âm thời bao cấp vẫn còn và vẫn được một số người chấp nhận?
Em thà đi mua xe dzỏm (KIA) còn hơn mua xe xịn (Toy) mà được quyền lựa chọn, trả giá, đòi hỏi...và ít nhất người bán họ cần mình nên họ sẽ cố gắng đáp ứng yêu cầu của mình.
ngoài việc Toy là xe xịn thì bác nói chuẩn hết.Toy chỉ là loại xe kinh tế (ít tốn kém)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Anh Toy nắm bắt tâm lý người Việt rất chuẩn là: "nói 1 đằng làm 1 nẻo", đăc biệt là mê ..thần thánh (tâm linh) nên ra sức "hút máu" (tiền) của người Việt nhưng đại đa số người vẫn mãi mê thần thánh vì ưa giá trị ảo hơn là giá trị thật của chiếc xe!

• Like
Reactions: ReventonV12