Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
Đồng ý nó có thể đưa em đi từ A đến B, nhưng nó không có gì bảo toàn cho tánh mạng của em và gia đình cả. Tiết kiệm được 1 mớ nhưng không mang xuống dưới đó xài được thì cũng vậy :D.

Em suy nghĩ thay vì toy mấy ông taxi chịu nhập Lada của Nga ngố về chạy chắc còn kinh tế hơn nữa.
Bảo đảm an toàn tánh mạng của ta là do ta chứ pác. Chúng chỉ là phương tiện do ta điều khiển thôi. Nhân tiện gửi pác bài này http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/toyota-la-thuong-hieu-xe-hoi-gia-tri-nhat-the-gioi-881542.htm để thấy TOYOTA nằm trong đầu cả thế giới chứ không riêng Dân Việt như pác nghĩ nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/5/14
3.477
4.307
113
Báo đảm an toàn tánh mạng của ta là do ta chứ pác. Chúng chỉ là công cụ do ta điều khiển thôi. Nhân tiện gửi pác bài này http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/toyota-la-thuong-hieu-xe-hoi-gia-tri-nhat-the-gioi-881542.htm để thấy TOYOTA nằm trong đầu cả thế giới chứ không riêng Dân Việt như pác nghĩ nhé

Đảm bảo an toàn tánh mạng mình đâu thể nói trước được bác, tai nạn bất ngờ mà. Minh đi đàng hoàng thang khác nó tông mình thì sao :D. Đúng là TOY hiện tại đang đứng đầu thế giới, nhưng vì lý do gì theo em nghĩ là do giá hạt dẻ + thương hiệu lâu năm (theo em nghĩ 70% là nó giá hạt dẻ)

Nhưng em thấy TOY hiện tại đang ngủ quên trong chiến thắng trong khi các hãng khác thì vẫn đang miệt mài cải thiện sản phẩm của họ. Như bác thấy mấy bài báo bữa giờ của otosaigon, tất cả các hãng đều cải tiến design, nội thất và động cơ từ các dòng xe phổ thông như Kia, Huynhdai, Mazda tới BMW, Mer or Audi. Trong khi TOY vẫn dùng cái động cơ cả thập kỷ + thiết kế lại bề ngoài tí là xong. Nếu không có thương hiệu thì em nghĩ TOY chết lâu rồi

Hạng C
9/4/08
684
406
78
Em thấy mấy Bác cứ chê TOY hoài, nhưng thực chất tâm lý đa số vẫn thích TOY

Hạng F
22/7/13
9.029
40.974
113
Bạn có thể đưa ra vô số những nhược điểm nhưng người khác góc nhìn khác lại đưa ra được ưu điểm thì họ chọn thôi

Hạng B2
6/1/14
220
124
43
Đồng ý nó có thể đưa em đi từ A đến B, nhưng nó không có gì bảo toàn cho tánh mạng của em và gia đình cả. Tiết kiệm được 1 mớ nhưng không mang xuống dưới đó xài được thì cũng vậy :D.

Em suy nghĩ thay vì toy mấy ông taxi chịu nhập Lada của Nga ngố về chạy chắc còn kinh tế hơn nữa.
Ý tưởng lạ:3dcuoigif:. Mà sao xe Lada ngố vậy bác? Smart consumer ai lại chọn xe ngố!

Hạng D
31/5/14
3.477
4.307
113
Em thấy mấy Bác cứ chê TOY hoài, nhưng thực chất tâm lý đa số vẫn thích TOY

Đồng tiền ở VN khó kiếm + giá xe trên trời do đó không thể nào trách số đông chọn cách ăn chắc mặc bền được. Nếu như tới năm 2018 không đánh thuế nữa, xe trở về giá trị thật sự của nó thì em nghĩ TOY khó còn chổ đứng ở VN ^^

Hạng B2
2/1/13
263
51
28
35
TPHCM
Em nghĩ giá ít giảm, nhưng option lại tăng vùn vụt. VD: 2 túi khí --> 7,8 túi khí chẳng hạn.

Hạng D
31/5/14
3.477
4.307
113
Ý tưởng lạ:3dcuoigif:. Mà sao xe Lada ngố vậy bác? Smart consumer ai lại chọn xe ngố!

Ý tưởng lạ gì đâu bác, thử nghỉ mua xe mà thân xe thì mỏng lét, túi khí thì có vài cái thì cơ hội bảo vệ mạng sống của mình ra sao bác. Với lại cục máy yếu thế kia, chạy đường trường muốn vượt xe khác cũng khó, vượt không nổi mà cứ đeo bên hông gặp xe đi ngược chiều là tèo luôn =))

Em nói Nga ngố chứ có nói Lada nó ngố đâu bác :v mua Lada chay hoài khỏi sợ hư luôn, còn nếu hư chi phí sửa chửa chắc bàng xe máy

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Tựa bài là:
Toyota Vios 2014: xe bán chạy nhất Việt Nam tháng 5/2014

Theo mình sẽ bán chạy trong tháng 6-7-8... và hơn nữa. :D
Toy trở nên bất tử tại VN cmnr. :D