Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Sao toàn là lỗi "cân chỉnh", "siết đai ốc" không vậy các bác? Các lỗi này nếu có chẳng qua là do khâu lắp ráp không tốt, chứ không phải hành vi cắt xén gì để làm lợi cho TMV.
Nhưng em vẫn muốn chờ kết quả vụ này, vì cũng hơi bị tò mò cái chữ "lành" của TO mà thiên hạ đồn.

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
Để có thông tin khách quan, Thanh Niên đã liên lạc, trao đổi và được người có trách nhiệm của TMV cho biết, chiều hôm nay (ngày 1.4), TMV sẽ có thông tin chính thức về sự việc này.
Khéo chọn ngày nhỉ.....................:D:D:D:D
Em thì nghĩ rằng mọi người đều có ý kiến của riêng mình, vấn đề là ý kiến đó phục vụ "mục đích" gì.
Nghe bác phân tích là thấy sự thiên vị rõ rệt.
Một cái xe bị cháy mà bác nói là chưa rõ nguyên nhân, có thể do kỹ thuật, có thể ko cố ý, bla bla
Một cái xe bị tố cáo bởi một người gọi là kỹ sư nhiều năm của hãng, bây giờ mới tố cáo thì qui chụp hãng làm ăn cẩu thả có hệ thống. Lỗi cố ý, pó tay.
Ko lẽ người Nhật âm thầm tiêu diệt dân VN bằng cái thứ siết ốc ko chặt?
Nếu ông kỹ sư này đủ chất của một người kỹ sư thì sao ko tố cáo vào nhiều năm trước? cụ thể là khi nào siết ốc bị lỏng

Hạng B2
28/12/09
471
2.588
93
Tp Hồ Chí Minh
Hairoadshow nói:
Thông tin mới chỉ từ 1 phía thôi mà các Bác!
Hãy chờ đợi phản hồi của Toy và kết quả kiểm tra của ông Đăng kiểm thôi các Bác ah!
Mà bản thân em nghi ngờ trình độ của mấy ông đăng kiểm VN mình quá!?
Em không thấy giới thiệu ở đâu cái bộ phận kỹ thuật hay phòng thí nghiệm của ĐK cả.
Chỉ có các trạm đăng kiểm thử các chỉ tiêu thường xuyên theo quy định như các bác mang xe đi đăng kiểm thấy, mà nếu làm nghiêm túc thì chắc cũng giảm được lượng xe đang chạy ở ngoài đường.

<hr/>

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
Cụ Tạch này tỏ ra nguy hiễm nè....................

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/9/10
359
19
28
4BVN nói:
Việt nói:
BMW-passion boy nói:
Việt nói:
Ko hiểu ý 2 vấn đề khác nhau của bác lắm?:cool::cool::cool::cool:
Phải chăng chếc Bỉm cháy xèo xèo là do thiên lôi đánh chứ ko phải lỗi kỹ thuật???:cool::cool::cool:
Nếu đúng là thiên lôi giáng búa thì OK, còn ko thì cùng 1 kiểu như nhau. Chẳng qua Toy nó bán được hàng quá nên nhiều cụ đâm ta ức chế thôi.

Em lại giải thích thêm một chút nhé.
1. Chiếc BIM 7 bị cháy (em tạm thời chưa có thông tin) nên em cứ nói là cháy chưa rõ nguyên nhân. Có thể nó bị cháy do lỗi kỹ thuật do hãng BMW sản xuất đâu đó bên Đức (hay Mỹ). Và, liệu lỗi này có phải là cố ý của hãng BMW hay không? Chưa ai kết luận và cũng không ai để ý đến việc này - tức là sự cố tình của BMW khi sản xuất ra chiếc 7 series kia.
2. Việc ông Tạch cáo giác TOY Việt Nam là sự kiện không đề cập đến một chiếc xe nào tai nạn cả. Chỉ cáo giác là cán bộ kỹ thuật đã báo cáo là nếu sản xuất theo tiêu chuẩn hay quy trình như hiện tại thì xe sẽ có thể không an toàn khi vận hành. Rõ ràng đã kỹ thuật viên được báo cáo mà LĐ TOY VN không nghe (em vẫn đang nói nếu sự việc là thật nhé) thì nó phản ánh đến lỗi cố ý của TOY VN.
Nếu bác Việt vẫn 02 sự kiện này là giống nhau thì em cũng chịu, vì suy nghĩ của em nó khác suy nghĩ của bác! Và có thể các bác OS còn có suy khác nữa!

Nghe bác phân tích là thấy sự thiên vị rõ rệt.
Một cái xe bị cháy mà bác nói là chưa rõ nguyên nhân, có thể do kỹ thuật, có thể ko cố ý, bla bla
Một cái xe bị tố cáo bởi một người gọi là kỹ sư nhiều năm của hãng, bây giờ mới tố cáo thì qui chụp hãng làm ăn cẩu thả có hệ thống. Lỗi cố ý, pó tay.
Ko lẽ người Nhật âm thầm tiêu diệt dân VN bằng cái thứ siết ốc ko chặt?
Nếu ông kỹ sư này đủ chất của một người kỹ sư thì sao ko tố cáo vào nhiều năm trước? cụ thể là khi nào siết ốc bị lỏng?
Em đồng ý với quan điểm của bác BMW, 1 chiếc xe bị cháy chỉ là hiện tượng cá nhân, còn xe Toy bị tố lỗi là hệ thống nên 2 trường hợp này không thể so sánh với nhau được. Ngoài ra vấn đề mà em quan tâm nhất là nếu ông Tạch đúng thì có nghĩa là LD Toy muốn ém thông tin, đây là cách làm việc thiếu minh bạch hay nói trắng ra là gian lận, ko có đạo đức kinh doanh.
<span style=""color: #ff0000;"">Không ai trách xe Toy có lỗi, nhưng không thể bỏ qua nếu đã phát hiện ra lỗi nhưng ém nhẹm không cho người tiêu dùng biết</span>
Bác Việt có đồng ý với câu màu đỏ của em không?

Đồng ý với cái câu đỏ của bác.
Nhưng có một qui luật bất thành văn của cạnh tranh thương mại đó là: "Bằng mọi giá, tạo cơ hội dìm đối thủ để hưởng lợi"
Chuyện thường ngày, ko tốt nhưng cũng ko xấu và truyền thông chĩ là công cụ thỏa thuận của đôi bên (do công cụ này kiếm xu rất nhiều từ nhà SX) nhằm nâng lên hay hạ xuống.
Chuyện này ai cũng biết ai cũng hiểu, nên những người khéo sẽ vận dụng nhuần nguyễn, tác động dây chuyền nhằm triệt hạ đối thủ.

He he, cái danh hiệu hãng bán chạy nhất VN ai cũng mơ ước thôi, ai đang đăng quang thì cũng cố mà giữ. Ko dại gì một vài chuyện con con mà để lỡ cơ hội cả huống hồ một chuyện lỗi dây chuyền.

Nói vòng qua bên kia bờ đại dương tí, cuối cùng NASA kết luận ra sao về bệnh lỗi chân ga của TOY nhỉ? :D
Một cú chặn họng Toy cho xe mẽo phất cờ quà là nước cờ đầy sáng tạo và hiệu quả của chú mẽo.

Dù gì, chờ xem coi Toy nó nói gì.

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
@Việt : thì bác cũng bít rồi chơi hok lại thì phải chơi tiểu xảo thôi....

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
Đồng ý với cái câu đỏ của bác.
Nhưng có một qui luật bất thành văn của cạnh tranh thương mại đó là: "Bằng mọi giá, tạo cơ hội dìm đối thủ để hưởng lợi"
Chuyện thường ngày, ko tốt nhưng cũng ko xấu và truyền thông chĩ là công cụ thỏa thuận của đôi bên (do công cụ này kiếm xu rất nhiều từ nhà SX) nhằm nâng lên hay hạ xuống.
Chuyện này ai cũng biết ai cũng hiểu, nên những người khéo sẽ vận dụng nhuần nguyễn, tác động dây chuyền nhằm triệt hạ đối thủ.

He he, cái danh hiệu hãng bán chạy nhất VN ai cũng mơ ước thôi, ai đang đăng quang thì cũng cố mà giữ. Ko dại gì một vài chuyện con con mà để lỡ cơ hội cả huống hồ một chuyện lỗi dây chuyền.

Nói vòng qua bên kia bờ đại dương tí, cuối cùng NASA kết luận ra sao về bệnh lỗi chân ga của TOY nhỉ? :D
Một cú chặn họng Toy cho xe mẽo phất cờ quà là nước cờ đầy sáng tạo và hiệu quả của chú mẽo.

Dù gì, chờ xem coi Toy nó nói gì.

Mẽo đã tìm kiếm được rất nhiều thông tin của Toy từ vụ này : "quyền truy cập không giới hạn vào" vào hệ thống xử lý/ điều khiển của xe Toy..
Nói về truyền thông như bác thì kể cũng hơi ":):)quá" nhưng mà không sai. Đó là "kinh doanh" mà hihihi

Hạng F
29/8/07
8.017
26.369
113
Tin này ngày cá tháng mấy bác ơi. Thanh niên vừa đính chính lại.

Hạng B2
16/9/09
282
0
16
Sao các bác cứ cãi nhau thế nhỉ. Ở đây có ai nói hãng Toy hay Bim xấu đâu, ở đây chỉ muốn nói đến trình độ và kỹ thuật lắp ráp của công nhân VN thôi