9/5/16
4.035
4.190
113
Bình Phước
Toy sẽ định nghĩa lại giá của từng phân khúc. Giá này đám fan vẫn hồ hởi vui vẻ sung sướng là quá rẻ rồi Cụ. Nếu là em, em phải định giá trên 1 tỷ cho nó xứng tầm đẳng cấp :D
Em nói thật, bà chị em mua cái Yaris hơn 700 chai ra giấy, khen lấy khen để là full option. Em lên xe thấy có cái gì ngon lành đâu, xe thì yếu, ghế thì xài nĩ, cái ghế sau cứ nhẹ tay cái là lại thành 2 mảnh. chẵng có cần bằng điện tử gì cả và cũng chả có option gì nhiều. Đúng là full option với vios. So với Mazda 3 thì đúng là một trời một vực. Em mượn chạy thử một vòng và nói chung là thất vọng toàn tập với cái xe mác nhập khẩu. nãn với định kiến dân ta Toy là nhất.

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Khi đã là tín đồ, não đã bị tẩy rồi thì Toy nó ị cái gì ra mà chả nhất Cụ :D

Em nói thật, bà chị em mua cái Yaris hơn 700 chai ra giấy, khen lấy khen để là full option. Em lên xe thấy có cái gì ngon lành đâu, xe thì yếu, ghế thì xài nĩ, cái ghế sau cứ nhẹ tay cái là lại thành 2 mảnh. chẵng có cần bằng điện tử gì cả và cũng chả có option gì nhiều. Đúng là full option với vios. So với Mazda 3 thì đúng là một trời một vực. Em mượn chạy thử một vòng và nói chung là thất vọng toàn tập với cái xe mác nhập khẩu. nãn với định kiến dân ta Toy là nhất.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
9/5/16
4.035
4.190
113
Bình Phước
Khi đã là tín đồ, não đã bị tẩy rồi thì Toy nó ị cái gì ra mà chả nhất Cụ :D
Có lẽ vậy, hôm mình đi coi xe để mua, cứ nằng nặc một hai là mua innova, mình chê xấu thì kêu mình mua altis, mình thoái thác nói không đủ tiền, cái kêu mình mua Vios. Mình bực quá nói: "Tóm lại là đừng có mang mấy con Toy ghẻ ra đây giới thiệu cho em nữa". Lúc đó mới chịu im, bực nhất mấy người đã cuồng rồi là bắt người thân phải xài sản phẩm theo ý của mình.

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Đối với những người hiểu biết về xe thì Toy chỉ có cái vô lăng để lái, các công nghệ hỗ trợ khác bằng 0. Đây chính là sự coi thường người sử dụng VN của Toy, chúng nó nghĩ chúng ta là lũ ngu dốt không cần tới công nghệ. Lỡ bị tai nạn lúc này cái xe là vật cứu tinh của mình thì Cụ biết chuyện gì xảy ra rồi đấy. Không ai mong muốn, nhưng khi đã xảy ra chỉ có chiếc xe mới cứu được chúng ta. Chúng nó làm vỏ mỏng tanh, khung gầm yếu, không có ESP, túi khí (đời cũ) cắt bằng hết... đây là sự coi thường tính mạng người mua xe (tín đồ) nhưng giá vẫn trên trời dân chúng vẫn ca ngợi hết lời kể cũng lạ :D

Có lẽ vậy, hôm mình đi coi xe để mua, cứ nằng nặc một hai là mua innova, mình chê xấu thì kêu mình mua altis, mình thoái thác nói không đủ tiền, cái kêu mình mua Vios. Mình bực quá nói: "Tóm lại là đừng có mang mấy con Toy ghẻ ra đây giới thiệu cho em nữa". Lúc đó mới chịu im, bực nhất mấy người đã cuồng rồi là bắt người thân phải xài sản phẩm theo ý của mình.

• Like
Reactions: truong dinh
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Xe 500tr mua được 2 3 năm xuống cấp, bán lại được 300tr, 5 năm thì vứt. Xe 600tr 2 3 năm vẫn như xe mới, bán lại 500tr, sử dụng 10 20 năm thì chọn xe nào.
Và có nhiều thánh lại bảo xe dùng 2 3 năm là thay xe mới nên không cần quan tâm độ bền :)
Làm sale đúng ko anh bạn? Trước mình vào toy nó cũng tư vấn cái kiểu này cho mình và mình quyết định lấy kia.Sau đó nó còn gọi điện chê này chê nọ xe hư liền anh ơi.Và sau 2 năm đi thì chỉ thay 2 bóng led do bị cháy hết 300k.Nó kêu anh hên trúng xe ngon

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Giọng điệu đúng của bọn bán hàng đa cấp, nghe láo vãi ra Cụ à :D

Làm sale đúng ko anh bạn? Trước mình vào toy nó cũng tư vấn cái kiểu này cho mình và mình quyết định lấy kia.Sau đó nó còn gọi điện chê này chê nọ xe hư liền anh ơi.Và sau 2 năm đi thì chỉ thay 2 bóng led do bị cháy hết 300k.Nó kêu anh hên trúng xe ngon

Hạng B2
16/11/17
138
121
43
Ko bạn. 2 năm thì có gì đâu mà vui.

9/5/16
4.035
4.190
113
Bình Phước
Xe 500tr mua được 2 3 năm xuống cấp, bán lại được 300tr, 5 năm thì vứt. Xe 600tr 2 3 năm vẫn như xe mới, bán lại 500tr, sử dụng 10 20 năm thì chọn xe nào.
Và có nhiều thánh lại bảo xe dùng 2 3 năm là thay xe mới nên không cần quan tâm độ bền :)
Mở mồm ra là biết loại chuyên buôn bán kiểu bán hàng đa cấp rồi. Gia cát dự là sale của Toy đây. Nói chuyện kiểu rất bố láo. Lúc nào cũng Toy là nhất, cái xe của hãng khác thì như rác rưỡi thôi. Loại này không có tâm, không có đức, cũng bất tài vô dụng.
Mất giá hay không thì cứ xem thử video này, khá là chính xác về con số nhé: https://www.youtube.com/watch?v=O-OExjNN2kk
Tào lao. Che nắng thì dùng xốp, carton có gì sai. Những cái trọng tâm ko nói lại soi mói những cái nhỏ nhặt. Những option mới trên Vios thì được kiểm chứng trên dòng khác của Toy rồi, giờ chỉ bổ sung cho dòng rẻ tiền hơn thôi.
Anti mù quáng. Toy qua thực tiễn chứng minh sự bền bỉ rồi. Còn mấy bro cứ cào phím anti mãi. Muốn xe giá rẻ mà chất lượng cao ko có đâu.
Đắt xắt ra miếng thì đúng rồi. Còn đây là đang mất tiền mà ăn của ôi nó mới tức đấy. Đừng thần thánh mấy em Vios, không biết phiên bản mới đã có chổ để lọc gió máy lạnh chưa. Chứ mấy đời khác là cứ hít bụi vào khoang lái đó. Toàn xài mấy cái vật liệu rẽ tiền chứ chất lượng gì, chất lượng cái mồm sale chứ ở đó mà chất lượng thật. Đừng ở đó mà tinh tướng. Cái Vios là cái xe không xứng đáng với đồng tiền bỏ ra nhất. Xe gần 700 chai lăn bánh mà chạy thì dở òm. Não thì chẵng có cài đặt gì hết, có lỗi có hư chổ nào cũng có báo đâu. Để cho tài xế chạy phà phà. Đến khi có chuyện hư hỏng, gây tai nạn thì đổ lỗi tài xế chứ có sợ gì. Người VN cam chịu mà. hehe

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.035
4.190
113
Bình Phước
Nó láo lắm.Kêu xe đi hư liền anh bán lại có giá mua xe em đi cho bền.Có tiền cũng éo mua toy đâu cụ ạ
Cùng tầm giá mua xe của Mazda, KIA, Hyundai, honda chất lượng hơn nhiều. Né xa cái thằng Toy chảnh Dog ra cụ ạ. Nó dám dọa chính phủ Việt Nam mình là không ưu đãi, không bảo hộ nó thì nó sẽ không sản xuất ở Việt Nam nữa. Đúng là bố láo hết chổ nói mà.