Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Em tìm thấy rồi, nhìn cái sơ đồ duyệt quy hoạch thì mấy thằng sở xây dựng , sở Quy hoạch kiến trúc chịu trách nhiệm chính duyệt hồ sơ quy hoạch dự án, kế đến là mấy thằng Tài nguyên môi trường, giao thông vận tải , thoát nước đô thị ... liên đới duyệt dự án thành phố từ trung ương đến cơ sở.
Mấy thằng này mà duyệt không tới nơi, tính toán không chuẩn, kết nối không bao quát các dự án, ẩu tả rồi ký nháy đưa lên cấp Ủy ban duyệt.
Mấy ông trên thì thấy ký nháy ngon lành nghĩ là đã xét hết các khía cạnh đủ tiêu chuẩn là ổn áp rồi, ai ngờ những cơn mưa mới té ngửa ra là không đạt khả năng thoát nước đô thị hiện tại.
View attachment 2767832
Bạn thấy ko, việc của Sở quy hoa hoạch Kiến trúc mà phải chịu ý kiến, chỉ đạo của thằng sở tài môi, sở y tế hầm bà lằng méo có chuyên môn méo có tầm nhìn về quy hoạch đô thị, chỉ chăm chăm tao phải ở trung tâm, đường này ko được phóng sang khu đất của sếp… thì thằng nào dám vẽ trái ý được.

Hạng C
10/2/09
839
1.089
93
Xe điện ngon lành nha mấy a. Hwa ngập hết bánh SH xe máy chết sạch dắt bộ mình e bon bon xe điện rẽ sóng ta nói nó sướng tê người. Chỉ sợ nó rò điện nó giật cho nhõng kiu :D
12v chắc ko giật đâu, số nó nổ tung đít thôi

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng B2
6/7/17
391
422
88
38
Nguyên con đường bê tông xi măng bịt kín hết ko có chỗ thoát nước, nếu có thì cũng chỉ là cái miệng cống bé tí rác bít hết ko chảy kịp. Mấy ông kỹ sư cầu đường thiết kế hay thật, ko biết có tính được lượng mưa bao nhiêu thì cần có 1 cái miệng cống hay ko? Với tình hình đô thị hóa càng nhiều thì càng ngày càng ngập sâu và rộng hơn nữa.

• Like
Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Hôm qua lúc 15g em đang chạy trong khu Võ Văn Ngân vừa chạy vừa run. Em thấy mấy anh chạy Sedan tấp vào chổ cao đậu sợ bị thủy kích, em đi xe gầm cao cũng ớn nên quẹo vào nhà bạn ở khu Công Lý tá túc đến hơn 18g mới quay về nhà.

• Like
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Hôm qua lúc 15g em đang chạy trong khu Võ Văn Ngân vừa chạy vừa run. Em thấy mấy anh chạy Sedan tấp vào chổ cao đậu sợ bị thủy kích, em đi xe gầm cao cũng ớn nên quẹo vào nhà bạn ở khu Công Lý tá túc đến hơn 18g mới quay về nhà.
Em thì may quá, hôm mưa to lại không đi ôtô.:p

• Love
Reactions: ttqui2005