Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
binh_thuduc nói:
trai saigon515 nói:
Muốn không có qua phà thì đi đường Cần thơ đó , nhưng xa và đông xe đoạn từ Cần Thơ đế ngã 3 lộ tẻ.
Nếu đi đường Cần Thơ, sẽ xa hơn khoảng 50 km phải không các bác?
E đo rất kỹ trên goole thì chưa tới 50km, khoảng 45km . Nếu chờ phà 30 phút trở lên thì CN này e đi Châu Đốc sẽ đi thử đường Cần Thơ cho biết lộ trình Cần Thơ- Long Xuyên thử xem vì thời gian có thể lâu hơn chút nhưng ngồii đạp ga vi vu vẫn sướng hơn là ngồi chở phà

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Xedaumalai nói:
Ngắn và ko kẹt phà là đường chim bay.
+ PA 1: Mua vé máy bay tuyến SG-Rạch Giá, sau đó đi xe qua Châu Đốc (rất gần).
+ PA 2: Sử dụng DV bay Miền Nam. Trực thăng có thể hạ cánh ở sb Châu Đốc hoặc sb Núi Sam (30p bay).
Khi nào đi cho em đi ké vơí nha!:D:D
Cũng nhờ bác chỉ em đi đường phà An Hòa nên mới đỡ kẹt phà ở Vàm Cống, thanks bác.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Cũng nhờ thớt này mà em mới biết phà Vàm Cống chỉ kẹt ngày T7 và CN, thật là quá bổ ích.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
tonjohn nói:
binh_thuduc nói:
trai saigon515 nói:
Muốn không có qua phà thì đi đường Cần thơ đó , nhưng xa và đông xe đoạn từ Cần Thơ đế ngã 3 lộ tẻ.
E đo rất kỹ trên goole thì chưa tới 50km, khoảng 45km . Nếu chờ phà 30 phút trở lên thì CN này e đi Châu Đốc sẽ đi thử đường Cần Thơ cho biết lộ trình Cần Thơ- Long Xuyên thử xem vì thời gian có thể lâu hơn chút nhưng ngồii đạp ga vi vu vẫn sướng hơn là ngồi chở phà
Bác có lòng tốt thì chỉ giúp em cách sử dụng google để đo khoảng cách đi bác, em mới biết vi tính nên cũng "gà mờ" lắm, bác sử dụng google earth hay google map vậy?

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
tonjohn nói:
Đi qua phà có chờ một chút vẫn còn hơn nhiều so với qua Cần Thơ bác ạ. Bởi bác phải qua nội thành/QL91B & 91 để chạy tuyến Bình Thủy, Ômôn xuống ngã ba lộ tẻ (khoảng 60km) mà đường thì nhỏ, chạy không êm (dằn, xóc), mật độ phương tiện khá đông, và đặc biệt hay "bị" kiểm tra tốc độ. Tính ra thời gian còn nhiều hơn rất nhiều so với qua phà.

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Em đi đoạn đường SG - Long Xuyên - An Giang mỗi tuần đây....
Con đường tốt nhất các bác nên đi chỉ có thể là SG - Sadec - Phà Vàm Cống thôi....

Phà Vàm Cống rất ít khi kẹt...mà có kẹt thì cũng k quá 30p-60 phút đâu...mà dù có kẹt phà thì cũng ngon hơn gấp 10 lần chạy đoạn đường Cần Thơ Long Xuyên....Các bác ngồi chờ phà tha hồ mà xem ca nhạc, nghĩ ngơi trên xe...tội gì phải chạy qua Cần Thơ xa đến vậy

Em cũng xin cảnh báo bác nào đi Châu Đốc mà qua Cần Thơ nhé...Từ Cần Thơ về Long Xuyên mặc dù đoạn đường có 50km nhưng phải mất ít nhất 1.5 tiếng...do xe máy nhiều vô kể..k thể chạy nhanh được...Chưa kể XXX mật phục bắn tốc độ ở khắp nơi...Vừa qua cầu Mỹ Thuận..về Cần Thơ là 2,3 trạm...Từ Cần Thơ về LX là 1,2 trạm nữa...

Còn đi đoạn cầu Mỹ Thuận - Sa dec hầu như k có XXX nào...đoạn đường rất dễ chạy và ít xe....Vài lời cùng các bác...

Về Thời Gian của 2 cách đi thì

SG - Cầu Mỹ Thuận - Sadec - Phà Vàm Cống: 2.5 - 3h ( bao gồm thời gian chờ phà
SG - Cầu Mỹ Thuận - Cần Thơ - Long Xuyên: 3.5 - 4h

Hạng B2
27/10/10
307
224
43
Còn đi đoạn cầu Mỹ Thuận - Sa dec hầu như k có XXX nào...đoạn đường rất dễ chạy và ít xe....Vài lời cùng các bác...

Đoạn này có đến 3 trạm đo tốc độ đấy bác ạ, chính em đã bị dính cả 3. một ở gần ngã 3 phà Mỹ Thuận, 2 ở khu công nghiệp , 3 là ở Nha Mân đó bác

Hạng B2
16/9/09
282
0
16
Không nên đi qua Cần Thơ bác chủ ạ! Đường từ Cần Thơ đi Long Xuyên đông xe lắm khó đi. theo em đi qua Vàm Cống là nhanh và khỏe nhất.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.317
113
binh_thuduc nói:
tonjohn nói:
binh_thuduc nói:
trai saigon515 nói:
Bác có lòng tốt thì chỉ giúp em cách sử dụng google để đo khoảng cách đi bác, em mới biết vi tính nên cũng "gà mờ" lắm, bác sử dụng google earth hay google map vậy?
Bác sử dụng Google Earth, trên thanh công cụ ở trên bác vào Tools, vào đó thấy Ruler, click Ruler sẽ hiện lên 1 cái bảng có 2 phần Path hay Line, Nếu đo khoảng cách đường đi thì chọn path, sau đó bác chọn đơn vị mà bác thích, lúc này trên bản đồ bác sẽ thấy con trỏ hiển thị hình ô vuông, bác rê chuột vào vị trí mình chọn, click chuột phải là chọn điểm, rồi chọn điểm kế tiếp click tiếp , cứ thế..., click chuột trái là xóa điểm đã chọn.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Automondial nói:
Không nên đi qua Cần Thơ bác chủ ạ! Đường từ Cần Thơ đi Long Xuyên đông xe lắm khó đi. theo em đi qua Vàm Cống là nhanh và khỏe nhất.
Ý kiến này được nhiều bác đề xuất nhất, vậy tốt nhất là đi theo tuyến này, nhưng né T7 và CN.