Hạng D
27/7/18
1.084
14.961
113
41
có bác nào thông não hộ e, tại sao lại gọi là lùi chuồng vậy, nghe nó như chuồng heo, chuồng bò, chuồng gà nhỉ, ko lẽ ko còn từ nào phù hợp sao?????
Từ đó là hợp nhất rồi, không có từ nào chính xác hơn nữa đâu :rolleyes:

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Kiếm bãi đất trống lấy vài cục gạch cắm cây vào rồi căng dây là xong, còn không thì vào siêu thị mega nhưng đang de người khac đễ ý cũng ngại.

Tập Lái
20/9/13
28
16
1
Được bạn qua AEOn Mall Bình Tân á! Bãi xe rất rộng và gửi xe miễn phí nữa! Nên vào đó bạn tha hồ mà tập! Khoảng 8h là siêu thị mở cửa rồi nên bạn nên đi h đó! Còn 10h thì trung tâm mở cửa nên xe hơi đông! Đi 8h xe vào bãi còn ita dể tập hơn!

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Học thì phải có học phí. Chịu khó chạy lòng vòng, tìm chỗ nào mấy anh taxi hay đỗ tụm năm tụm ba ngồi nghỉ, vào nói chuyện lịch sự nhẹ nhàng, mời bao thuốc hay chầu cafe, rồi các anh ấy sẽ sắp xe cho bác tập. Sống động luôn, tùy vào trình của bác thế nào, nếu cảm thấy ổn thì các anh lại ngồi uống cf, bác tập chán thì thôi. Còn nếu yếu quá, thì nghe các anh ấy khuyên, tìm chỗ trống mà dợt. Kkk, ai không trải qua giai đoạn lái mới nào!

• Like
Reactions: Hkbc
Tập Lái
4/6/19
24
14
6
41
Chỗ này là bãi tập của Hoàng Gia hả bác, mình đem xe mình vào tập được không bác, sao em search trên google không thấy.
Bác chỉ giùm em.

Lúc trước mình học có thấy có xe ngoài vào tập, có xe của trung tâm khác, có xe tư nhân, các thầy cũng ko nói gì, chủ yếu nên tuân thủ 1 số quy tắc như "ko xài chân ga trong khu vực tập (đi côn, hoặc xe tự động bỏ đạp ga) và xếp hàng theo lượt". Tuy nhiên, vì là bãi tập cho học viên thi bằng nên cách di chuyển vẫn theo sa hình, có chỗ không thực tế lắm, vd như ghép dọc lại đậu bên trái đường (ngược chiều), hoặc ghép ngang lại di chuyển theo điểm canh xe như bài thi (trong khi thực tế trên đường không có nhiều không gian)

Ý kiến của mình vẫn nên ra các bãi xe siêu thị, trung tâm thương mại hoặc đường vắng tập thực tế và hiệu quả hơn

Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Bác rủ them 2 người nữa có xe và cũng muốn tập vào như bác tìm đoạn nào khu dc mời chia nhau ra tập cũng được

Tập Lái
25/3/20
38
26
8
25
Bác kiếm được chỗ tập chưa? Chưa thì qua Quận 2 khu New City, chỗ này kế bên công viên ngta có vẽ sẵn chuồng và các dấu mốc để chỉ mẹo luôn nên dễ tập lắm bác

Đi Mai Chí Thọ đến ngã tư sau ngã tư Trần Não - Mai Chí Thọ vòng đầu vào lane xe máy sẽ vào được nha. Tập ở đây thì lưu ý lúc về nhớ chạy xe sát lane ngoài cùng với cả nhẹ chân ga thôi, thường xuyên bắn tốc độ ở đây.

Em đã tập ở đây và thi đậu, chúc bác tập tốt.
TPHCM có chỗ nào tự tập lùi chuồng dọc, ngang không các bác?

Tập Lái
3/9/19
19
15
3
52
Ngày trước tôi làm thế này:
Lấy khoảng 20 cái vỏ chai nước, cho nước máy vào, bỏ trong cốp xe ( nếu b nào không có sẵn vỏ chai thì ghé quán cafe quen hỏi xin họ ).
Lái xe đến chỗ nào vắng, đủ rộng, ít xe xe qua lại, thì dựng chai ra theo kích thước trên google mà tập. Dựng 1 chuồng dọc, 1 chuồng ngang, tập xen kẽ khi chui ra mỗi chuồng đỡ mất thời gian.
Tương tự, xếp chai cho bài tập lùi chữ Z
Tập xong thu dọn chai lại cho lần sau hoặc cho vào thùng rác sạch sẽ.

=> Vừa chủ động khi chọn bãi tập, vừa không ảnh đến ai, bảo đảm mỹ quan hơn dùng sơn vẽ lung tung các nơi mà lại rất an toàn

Chúc các b tập vui vẻ và nhanh lên tay.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng B1
22/11/16
76
17
8
xuống khu công nghệ cao quận 9 ở đường D1 có nhiều chỗ tập lắm bạn