Hạng B2
2/8/17
217
131
43
39
phạt bác tài thì dc chứ phạt khách sao dc? có ai đem theo trong túi chứng minh hay giấy tờ bao giờ? phạt bằng cách nào? tịch thu quần áo hả?

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
ý em hỏi là 1 người không đeo là 150k, 2 người là 2x150k, 3 là 3x150k....50 là 50x150k?

2 lỗi khác nhau đó anh:
- phạt người không thắt thì ai không thắt phạt người đó
- phạt bác tài lỗi chở người không thắt thì không thấy đề cập số lượng

Em thấy cái này nó chưa rõ ràng.
Đúng là có chổ chưa gõ gàng.
1. Không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy. Ai không thắt thì phạt người đó. Mỗi người tự trả phần lỗi của mình.
2. Chở người trên xe ô tô không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy. Chở 1 người ko thắt thì phạt lái xe 150k, chở n người ko thắt có = nx150k hay ko thì ko rõ?

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
phạt bác tài thì dc chứ phạt khách sao dc? có ai đem theo trong túi chứng minh hay giấy tờ bao giờ? phạt bằng cách nào? tịch thu quần áo hả?
Ra đường ko có CMND coi chừng bị đưa vào TT phục hồi nhân phẩm đó anh!

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Có 2 chỗ cá nhân em thấy chưa rõ ràng:
* Không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy. Nếu xe có nhưng đã cắt dây an toàn như mấy chiếc xe 16 chỗ hoặc xe dịch vụ thì sẽ như thế nào...phạt hay không phạt
* Nếu trên xe có 2 người phía sau không thắt dây thì phạt như thế nào...? mỗi người 150k hay 2 người 150k...

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Làm sao CA chứng minh được không thắt dây an toàn khi chạy? Dừng xe lên kiểm tra thì không có ý nghĩa vì xe dừng thì k cần thắt dây.

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Làm sao CA chứng minh được không thắt dây an toàn khi chạy? Dừng xe lên kiểm tra thì không có ý nghĩa vì xe dừng thì k cần thắt dây.
ok bác. Khi dừng kiểm tra thì nói là vì xe dừng nên mới mở belt ra >> không có bằng chứng >

>> nhớ dán kính đen>> Sau vụ này dán fim cách nhiệt có thêm khách hàng

Tập Lái
11/11/15
48
75
18
43
hcm
Cái vụ thắt seat belt theo em thì nên phạt thật nặng từ lâu rồi mới đúng. Về công dụng của nó thì em không nói nhiều nữa vì chắc là ai cũng biết nhưng ở Việt Nam thì đã số là phớt lờ với lý do chung là khó chịu, không thoải mái. Chưa hết, có một số người còn trang bị hẳn một dụng cụ giống như cái khóa để cắm vào chốt cho xe nó khỏi hú! Thật không hiểu nổi họ nghĩ gì khi có điều kiện mua xe hơi mà bản thân lại từ chối cái trang bị mang lại sự an toàn cho chính bản thân mình. Riêng em thì lên xe mà không thắt seat belt thì không thể lái được, chắc là do thói quen!