Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
5h chiều mà bác tính đua saigon - VT = 2tiếng ko kịp đâu, trừ trường hợp bác liều vượt phãi + quá tốc độ + không kẹt xe. Chạy nửa đêm như bác HCIVIC hết 2 tiếng mới nổi

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
duonglao nói:
5h chiều mà bác tính đua saigon - VT = 2tiếng ko kịp đâu, trừ trường hợp bác liều vượt phãi + quá tốc độ + không kẹt xe. Chạy nửa đêm như bác HCIVIC hết 2 tiếng mới nổi

nếu đi 5g thì khó 7 giờ đến lắm. Tuần nào em cũng đi VT mà.

Đi đường QL1A thì có thể bị ùn ở ngã tư MK, Bình Thái, Thủ Đức, Suối Tiên. Đoạn dốc 47 đang sửa mù mịt. Đi nhanh hết 2-2g30, k bị bắn tốc độ và vượt phải.

Đi qua phà NT thì có thể mất 15-30p qua phà. Đi đường này chắc cú là cứ 2g30-3g đến VT.

Chạy tối chừng 9g thì nhanh nhất có việc e đạp chừng 1g45 phút OK, hội câu cá OSFC thì chừng 1g15p.

Tóm lại: hẹn lại hoặc Tàu cánh ngầm.

Chi Hội Trưởng P.O.C
Mình mới đi về hôm qua .
Lúc đi thì đi hướng Phà Cát lái -------------> lâu hơn đi từ ngã 3 Vũng Tàu , do chờ phà, đường sá thì hư hỏng nặng . Ko chạy đc nhanh vì cũng nhiều xe . Ko nên đi hướng này .
Lúc về thì đi thẳng QL51 về ngã 3 Vũng Tàu cũng mất 2h rồi , hôm qua CN xe đông kinh khủng và đường Vũng Tàu cũng đang làm đường nên ko đi nhanh đc .

Hạng C
10/1/08
769
0
16
46
cõi bồng lai
đi SG thì ngại nhất khúc từ ngã 3 VT - SG, nếu có tai nạn hay sự cố thì k biết khi nào mới đến được nên đoạn này khó nói lắm. tài xế cty em chạy VT-SG thường ở quanh mức 2h (nếu k gặp tai nạn hay sự cố gây kẹt xe), mà mấy ông tài xế chắc cũng trả học phí nhiều nên biết nhiều đường tắt và trạm bán máy sấy, đa số là phải vượt phải thì mới nhanh được. công việc thì cần phải đi nhanh và đúng giờ thôi, còn đi du lịch thì cứ từ từ mà chạy, vội vàng làm chi.
đi tàu cánh ngầm số đen gặp lúc tàu hỏng thì ngồi ngắm biển cũng vui lắm đó, vì chả biết khi nào đến được bến :)

Hạng B2
25/5/07
341
1
0
7 người thì đủ 1 tụ rồi, tìm chổ gần gần quất luôn, ra đến VT lai rai chi cho nhọc! :D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Thì giờ là vàng bạc, mạng người là vô giá! Do bác phải đến VT đúng trong 2 giờ nên theo tui: 7N x 7 vé cánh ngầm = RẺ. Bác nên chọn phương án này nhé! Bằng không thì phải chấp nhận lò dò trong khoảng 3 tiếng mới tới VT, bắt tay nhau uốn 1 ly rồi về...

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
mọi khi em đi lúc đường vắng và phi với vận tốc 80-100km/h đến VT đã mất 2h45 rồi.Bác đi là lúc 5h đường đông đến VT 2tiếng sao mà kịp