Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53
RE: Trải lót sàn cho Grandis

Thực ra thảm mới là vật bị bẩn . mỗi lúc rửa xe mang ra đập . sau đó chỗ cẩn thận hơn hút bụi . Lâu ngày bác mang về giặt bàn chải càng sạch hơn nữa .Xe em nội thất đen một chút bụi cũng thấy ,vậy mà ngoài thảm lót thì nỉ sàn vài ba tháng mới phải xử lý đôi chút viền viền quanh xe ( vì thảm che hết còn đâu): phun loại bọt vào lấy bàn chải (thường là nắp hộp đó luôn) cọ vài cái là lại đen sì . Em thấy mấy xe có tới 10 tuổi khi chuẩn bị bán mang vào xưởng tháo ghế ra , làm như vậy toàn bộ xe mất có mấy trăm nghìn trông như mới ,tội gì phải khổ.Dĩ nhiên là vụ trẻ con đái , hay nôn thì em miễn bàn khi yếu tố xe là gia đình , chả nhẽ con cháu trong nhà mà mình không chuẩn bị phòng trước được sao.Lúc trước em làm là vì nghĩ thảm theo xe nó đẹp mua ngoài không có - vì là lần đầu chơi xe mà .Sau mới biết là thảm bên ngoài may đẹp ,chất liệu y trang ,đủ cả chữ và Lo go mà mình còn bảo thợ gia giảm theo ý mình để khít hơn. Thảm zin bây giờ em để socua mà cả năm không mang ra dùng

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Thảm sàn zin có nhiều góc cạnh được dập theo khuôn mẫu, còn thảm sàn simili thì khi trải lên sẽ ko đẹp và có những đường gân góc cạnh như zin được, vì vậy chỉ tiện lợi cho xe bus, xe hợp đồng, xe dịch vụ thôi. Bác xài thảm cho theo xe là được rồi, dễ vệ sinh, cũ thì ta thay cái mới ;)

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Nếu trải sàn simili mà hay thì hãng đã làm rồi không chờ các bác phải sáng kiến.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Vợ 2 em đã trải sàn simili, nhận thấy:
Ưu:

Sạch, ít phải hút bụi (mỗi thế hế hế)

Nhược:

- Không được phẳng phiu như sàn zin, lồi lõm không ít thì nhiều ==> xấu thẩm mĩ.
- Các khớp nỗi, lẫy cài không làm sao chặt như ban đầu được, thậm chí có cái lẫy không thể cài vào được nữa.
- Trong đầu luôn có băn khoăn về khả năng bị giữ nước bên dưới lớp simili, nước không bay hơi được có thể làm hỏng lớp nỉ gốc và rỉ sàn xe.

Vì ưu ít hơn nhược nên đến khi cưới vợ 3 (chính là em Rạn đít này) em từ bỏ luôn công đoạn lót sàn:D.

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Đi xe mà hơi sức nào hầu mấy chuyện lót sàn, xe có sao thì đi vậy, vừa sang vừa đẹp, lâu lâu hút bụi là ok rồi, cầu cho đi 3-4 năm bán mua xe mơi là toàn bộ mới tinh khỏi phải lo:D

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Bác nào ở Hà Nội thì đến tiệm Bách Lộc ở Hoàng Hoa Thám đối diện văn phòng VP ấy. làm cực nét luôn! xe em đã làm và thấy đỡ hẳn ồn các bác ạ. Thảm gôc của Gran màu đen rất nhanh bẩn cho nên vẫn phải làm nhung riêng Gran phải làm ỏ Bach Lộc thì mới chuẩn vì có nhiều chi tiết phức tạp ở phần hàng ghế hai. thợ vớ vản không chuẩn đâu!!!!!

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Iem cũng làm ở Bách Lộc, phải nói là tốt, thợ lành nghề, giá cả hơi đắt tý. Khi sử dụng thấy rất tiện, không phải trả tiền hút bụi, chỉ cần lau nhẹ sàn bằng giẻ ẩm là sạch luôn, đỡ ổn hẳn

Hạng B2
30/10/06
134
0
16

Em cũng vote 1 phiếu để thảm ZIN và chịu khó vệ sinh thôi, chứ lắp thêm simili giảm giá trị của em nó nhỉ.