Tập Lái
6/4/07
24
0
0
Thưa các bác, em thấy mấy thằng bạn em nó khuyên em nên trải lót sàn cho xe Grandis, có bác nào có kinh nghiệm vụ này, vui lòng cho em mấy lời khuyên với
Đa tạ các bác

Hạng B2
26/6/07
120
1
0
RE: Trải lót sàn cho Grandis

Trích đoạn: TOM2007

Thưa các bác, em thấy mấy thằng bạn em nó khuyên em nên trải lót sàn cho xe Grandis, có bác nào có kinh nghiệm vụ này, vui lòng cho em mấy lời khuyên với
Đa tạ các bác

Cái này đơn giản mà bác. Sàn xe thường là bằng nỉ. Không thuận tiện khi làm vệ sinh. Thường quân ta mua xe về trải thêm một lớp giả da nữa rồi mới đặt tấm lót chân lên. Rất sạch sẽ, lau chùi tiện. Chí phí rất bèo, 100 - 150 K tuỳ loại xe. Ra bất cứ cửa hàng đồ chơi nào cũng làm được.

Tập Lái
6/4/07
24
0
0

Trích đoạn: trungdung

Cái này đơn giản mà bác. Sàn xe thường là bằng nỉ. Không thuận tiện khi làm vệ sinh. Thường quân ta mua xe về trải thêm một lớp giả da nữa rồi mới đặt tấm lót chân lên. Rất sạch sẽ, lau chùi tiện. Chí phí rất bèo, 100 - 150 K tuỳ loại xe. Ra bất cứ cửa hàng đồ chơi nào cũng làm được.

Em thấy mấy cửa hàng đồ chơi nó bảo phải dựng ghế lên, trải toàn bộ sàn xe, kinh phí loanh quanh gần 1 mio cho xe grandis- kể ra thì cũng tiện nhưng có đáng làm ko các bác nhỉ ?? Có bác nào làm rồi, chia sẻ kinh nghiệm cho em với

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

Bác đừng làm nếu là xe chạy gia đình , lý do : mùi giả da khó chịu(phần lớn trải sàn bằng loại dày ,cứng không như ghế) mấy tháng không hết ,nhất là xe đẻ ngoài nắng,
- trời nồm , mưa: phồng rộp trông xấu lắm ,lúc này tác hại nữa là gầm ghế có dây điện ,dây AV suốt ngày tuột đứt
- Đế thảm trượt qua lại ,không cố định trông rất chán - nếu bác cố tình gắn mấy miếng lông dán thì chịu
- Kinh nghiệm của em là mất 550.000 hay hơn thì không nhớ ( xe sedan )+ một ngày làm chiều đi.Chiều về l(sau 2 tháng) là một ngày tháo ra cộng với đám thợ tủm tỉm cười làm mình đỏ hết cả mặt vì mất tiền ngu . Quá trình tháo ra lắp vào xước hết các vách nhựa nội thất dù rằng luôn mồm nhắc và thợ thì " cháu biết rồi " ... "cháu biết rồi "

Tập Lái
6/4/07
24
0
0

cảm ơn bác Cle14 nhé- xe của em là xe gia đình- thằng lái xe của em nó cứ kêu hoài là trải sàn thì sạch sẽ, khi bẩn thì chỉ việc lau qua một chút là được- thôi có khi em nghe bác, ko trải sàn nữa về bắt thằng lái xe chăm chỉ hơn, bác nhỉ :):):). Tks các bác nhiều nhé

Hạng B2
24/6/05
141
32
28

Không !! Theo em thì nên lót sàn bằng simily ( ? ) bác ạ !! Tốn khoảng 450K VND, thời gian khoảng 1 h - 2 h. Nhưng sau đó, thì bác sẽ hoàn toàn yên tâm trong công tác vệ sinh sau này.
Trông đẹp hẳn ra luôn !! :)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em cũng đề nghị bác lót sàn bằng simili, sạch sẽ vệ sinh. Xe nào của em cũng làm hết ;)

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Theo em cứ nguyên bản mà đi. Bác bọc sàn băng simili hay giả da thì đều có mùi hết. Thuận tiện cho vệ sinh, chỉ phải lau thôi nhưng khi chẳng may đổ nước mà nó lọt qua khe xuống lớp nỉ nguyên bản thì rất khó làm khô nó_lâu ngày gây mùi ẩm mốc.

1 đặc điểm mà em rất ghét ở xe có bọc sàn da là thảm lót chân ko đứng yên 1 chỗ, có lần em bị nó chẹn cả vào bàn đạp ga. Nếu kinh doanh taxi thì nên làm là vi đối tượng đi xe đa dạng phong phú, xe gia đình mình giũ gìn theo em ko cần.

Cảm giác bước trên sàn nỉ thích hơn sàn giả da_ý kiến cá nhân của em để bác tham khảo.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Sàn nỉ mau dơ và khó làm vệ sinh lắm. Nhà mà có trẻ con thì phải mau mau bọc simili thôi.

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50

Xe của em cúng Grandis nhưng em vẫn để nguyên thế trải thêm cái thảm đi theo xe là xong, bẩn thì làm vệ sinh tí là xong, trải giả da hoạc simili làm cho ẩm sàn còn hôi hơn

• Like
Reactions: hoangnamvait