Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
vậy bác có cho KTV ford chạy thử xe bạn ko,chứ tôi lái chiếc ford everest đi vũng tàu ko nghe thấy những âm thanh đó,cũng ko bị nhức tai.....:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:,hay tại cửa bắc để tổn thương nhỉ

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Ô thớt này chắc bị bệnh j rồi, xe e đi êm ru sướng lịm người. Chả ai đi eve kêu bị ù tai cả. Đọc qua thì e thấy thớt có 2 cái dại lớn:

1 là phủ gầm, phủ gầm ko chuẩn là sẽ bị ù, sóng âm thanh chạy trong xe nó phức tạp lắm nên khi tke cabin và gầm xe ngta phải ngcuu rất kỹ tránh hiện tượng ù. Việc phủ gầm và chống ồn gầm rất dễ làm xe bị ù.

2. Cái mic trên đầu thớt là mic thu âm, nó chả phát ra cái tiếng mẹ j. Việc của nó là thu âm để đo và truyền tín hiệu xuống các loa trong xe và các loa đó sẽ phát sóng âm ngược để làm tiêu tiếng ồn và ù. Ô thớt yêu cầu ngta cắt cái mic đấy đi thì hệ thống chống ồn chủ động sẽ ko hoạt động.

Thêm nữa thớt bảo thớt sang xe mới khác thử vẫn thấy ù chứng tỏ lúc đấy đầu ô thớt vẫn còn đang bị cộng hưởng hoặc là ô hút j ngon quá cả tháng nay nên lúc nào cũng trong tình trạng ngáo nghê mụ mị.

Cuối cùng là thớt qđịnh kẹp cái quần đùi trẻ con vào kính sườn và cho rằng như thế hết đau đầu thì e thật sự lo lắng cho thớt.

Everest phom này bán từ 2015, năm nay chỉ nâng cấp máy mới và hệ treo tinh chỉnh, mọi thứ khác vẫn y nguyên. Vậy mà thớt chạy 2 con đều bị choáng trong khi mấy trăm nghìn người dùng toàn cầu những năm qua chả bị sao.

Vậy e võ đoán: sau khi mua đc biturbo thớt sướng quá nên hút cái j đó hơi nhiều dẫn đến bị choáng thường xuyên và e đề nghị thớt thôi hút cái đó ngay.
kẹp cái quần trên kính chắc là mẹo chữa những âm thanh đó :)),hay là chủ thớt bị tấn công bằng sóng âm bởi những ng trên xe :D:D:D

• Like
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
e mới cọc 4x4 lun tháng sau lấy mà nghe bác nói nghe ớn vậy hic:((
Em nghĩ Bác đừng phủ gầm và dán vkool là không sao. Dán film 6tr là dc rồi, film tốt tốn tiền lại mang tật. Film vkool thì thẻ thu phí tự động của VEC không đọc được luôn.

• Like
Reactions: ntn311
Tập Lái
23/7/17
13
12
3
31
Em nghĩ Bác đừng phủ gầm và dán vkool là không sao. Dán film 6tr là dc rồi, film tốt tốn tiền lại mang tật. Film vkool thì thẻ thu phí tự động của VEC không đọc được luôn.
Chắc lấy về chạy 1 2 tháng coi ntn rùi làm sao bác ạ:(( tai e thường hay đi lên vùng cao như đi đà lạt là bị ù tai như bị điếc@@ mà đi máy bay thì k bị. Nghe bác bị cũng ớn quá

Hạng B1
28/11/17
59
18
13
44
Vì sao nó mòn xi lanh với piston được bác? Bác nêu dùm bản chất. Theo em mấy cái kim loại đấy ko bị ảnh hưởng gì cả mà nó chỉ ảnh hưởng đến bộ xử lý khí thải thôi vì bộ này làm việc theo thông số dầu cao cấp.
bác tham khảo chuyên gia HINO nói về việc sử dụng không đúng loại nhiên liệu nhé:
https://baodautu.vn/nguoi-tieu-dung-co-the-mua-dau-diesel-tieu-chuan-euro-v-tu-nam-2018-d73247.html

• Like
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Chắc lấy về chạy 1 2 tháng coi ntn rùi làm sao bác ạ:(( tai e thường hay đi lên vùng cao như đi đà lạt là bị ù tai như bị điếc@@ mà đi máy bay thì k bị. Nghe bác bị cũng ớn quá
Bác là do thay đổi áp suất.
Có cách trị hết, bác dùng cách bịt mũi và thở mạnh ra đường mũi.

• Like
Reactions: ntn311
Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Em dùng loại Sun guard tốt chán. Nhiều bác cầu kỳ không đáng tiền.

• Like
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Đọc xong thấy bác nên đi khám tai, bệnh nặng rồi. Bằng chứng là người khác và vợ con đều ko nghe gì mà bác nghe dữ quá :D

• Like